Nhà làm game huyền thoại Hideo Kojima rời khỏi Konami

sonlazio
20/10/2015 3:21Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
1. xin lỗi bạn @meteora_ptit vì hôm qua đã dùng từ bậy bạ, tại bạn xuất hiện đúng lúc mình bị người khác dồn nén nên mới vậy. trước đó từ trang 10 đổ lại là mình ko hề nói bậy, chỉ tại số bạn hơi đen😃 xuất hiện túc lúc cơn tức của mình dồn tới đỉnh điểm, nên đã đáp trả lại " NHẦM NGƯỜI " sory

2. cũng đã có người giải thích về chữ " huyền thoại " rồi, xin góp ý là bài biết đẫ dùng sai từ huyền thoại nhé, chủ toppoc có thể dùng từ khác VD như:" Nhà làm game nổi tiếng " chẳng hạng, để tránh gây rắc rối như thế này.

3. về cmt đầu tiên của mình là : " Ai biểu là nhà làm game huyền thoại vậy, đẳng cấp một thời thôi, ông này là huyền thoại thế cỡ như cả đội nghũ hùng hậu valve hay blizzard bỏ xó à, " công nhận là cách nói này sẽ làm cho người khác đọc tiêu cực mặc dù không có ý xấu đem ra so sánh hay thiếu tôn trọng gì cả, vì mỗi người khi đọc khác nhau, nếu mình cmt là " Mình nghĩ ông ấy là đẳng cấp một thời, vì thời nay mình đánh giá rất cao game cua valve hay blizzard nhưng mình cũng khôi gọi họ là huyền thoại, mà chỉ đánh giá game của họ rất tốt thôi. ". không hơn không kém .nếu cmt như vậy thì chắc sẽ ko bị rắc rối ntn, thôi đc , dù sao thì mình cũng xin rút kinh nghiệm vì đây là diễn đàn khoa học công nghệ nên nói theo chiều hướng tiêu cực như vậy sẽ làm người khác không hài lòng.

4. bây h cứ cãi nhau cái vấn đề sử dụng từ " huyền thoại " hay " đẳng cấp một thời " cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu. dẹp nó xang một bên đi.

5. phần cuối cùng, tao dành cho tất cả những thằng còn lại, nói chuyện tử tế với chúng mày, chúng mày có thèm tôn trọng lại đâu, nên việc quái gì tao phải tôn trọng chúng mày, Xin kể cho chúng mày một câu chuyện như thế này . chịu khó đọc nhé vì hơi dài:

trc đây tao chơi một game online khá lâu, cũng hơn 3 năm gắn bó chứ chả ít ỏi gì, có một đợt game tự dưng hack tool tràn lan loạn cả lên, NPH đã cập nhật chống hack và xử lý khóa nick vình viễn rất nhiều. nhưng vẫn còn một số thằng ý thức kém vãn hack từ cái thời game mới về, nó cứ giả vờ hack nên không bị nhân viên NPH phát hiện. Hôm bữa trên Facebook của fan page tao có làm câu. " game thì toàn hack " , đáng lẽ ra chỉ có vài thằng hack thôi, không đến nỗi toàn hack, . xong hôm đấy tao bị chửi cho không khác gì bọn chúng mày hôm qua hội đồng chửi tao trong topic này. và chỉ có vài người ủng hộ nói là vẫn còn hack nhưng bọn nó chỉ share chi nhau trong hội kín. mặc dù đã có đứa nói vậy rồi mà bọn kia gạch đá tới tấp chửi các kiểu, nhưng tao vẫn cứ cmt đến cùng,ví dụ giống như hôm nay đây.
nhưng cuối cùng cũng phải gậm bồ hòn làm ngọt mà bỏ game vì bị bọn hack lộng hành, tiếc 3 năm gắn bó, định chuyển sang chơi bên sever TQ nhưng lại thôi, gại phải cày lại, căn bản là bọn NPH việt nam nó chỉ quan tâm hút màu thôi nên nó có quan tâm tới ý kiến cá nhân đâu, quả thật là mấy thằng game thủ VN chân chính nói đúng,bọn nó bơi sang trung quốc từ lâu hết rồi, còn thằng nào vẫn chịu ở lại trong trc chịu đựng hack thì đúng là tài.

tao đã rút ra kết luận, web tinh tế chả tinh tế ở chỗ nào đâu, cũng toàn lũ bợ đ_í_t cả thôi, trẻ trâu,biết cái quái gì đâu mà tỏ vẻ. thảo nào mới tham gia tinh tế đc vài tháng thôi mà tuyệt nhiên ko thấy bất cứ ai đưa ra ý kiến cá nhân hay bình luận gì, toàn thấy tranh top với câu like, khen đc vài câu đc câu không lại thôi mặc dù là diễn đàn khoa học công nghệ. chắc chắn là cũng có ko ít người giống tao, đưa ra ý kiến và bị nhiều thằng như chúng mày gạch đá phản bác, nên đã im lặng rời diễn đàn hoặc theo dõi diễn đàn trong im lặng. còn với tao thì việc quái tao phải thế.

kết thúc: tại chúng mày hội đồng chửi tao trước, đến tận trang thứ 10 nên tao tức quá mới chửi lại 1 câu thôi, ok
fghfghdshg
TÍCH CỰC
9 năm
@fu09fjtnhj Theo dõi hôm qua giờ phải đăng nhập vô like cho chú 1 like. Ở đây các anh em tranh luận về chữ huyền thoại này nhiều chắc có lẽ là bạn nào cũng đã chơi những trò của Hideo. Nhưng theo mình thì trong làng game Nhật Bản thì nguời như Hideo cũng ko dưới chục ông. Và mình nghĩ gọi ông này là thiên tài thì hợp lý nhất rồi :>
yahiba
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fghfghdshg Mình buồn cười cái bậc thang của bạn quá đi mất, cái gì gì xong đến thiên tài, xong rồi trên thiên tài là huyền thoại đúng không? Hố hố hố, thiên tài chưa chắc đã đi đến chỗ huyền thoại được đâu và ngược lại huyền thoại cũng không cần thiết bản thân phải là một thiên tài nhé.
fghfghdshg
TÍCH CỰC
9 năm
@yahiba Tôi ko biết văn hoá của bạn tới đâu mà qua câu comment của bạn tôi thấy ko chịu được. Ý kiến là của từng cá nhân, tui thích cái cách mà bạn fu90 trả lời và phản biện lại những bạn ở đây. Nhưng ý kiến của tôi chỉ nói lên ý kiến riêng của mình chứ ko có muốn đôi co với ai hết. Giọng cười "hố hố hố" của bạn tởm thật, nếu bạn muốn có một người bạn gái hay người vợ xinh xắn giỏi giang sau này thì bạn nên thay đổi giọng cười lại đi nhé...hay là nồi nào úp vung nấy nhỉ 😃
yahiba
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fghfghdshg Bạn quá tài đi, vợ mình cũng đang đọc bài bạn và nó cười: khạch khạch khạch...
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
Để xem hôm nay trò vui kéo dài tới đâu. 🆒
Loãng topic rồi nghỉ khỏe thôi ý kiến cá nhân cả
Đọc đã nhiều và thật sự vẫn không thấy chính kiến của bạn f**ku09 gì đấy. Bạn hiểu khác từ "huyền thoại" so với mọi người, bạn bày tỏ ý kiến xong bạn rút lại, xin không bàn tới nữa.

Thôi thì ok, bạn viết chính tả còn sai nữa mà, đâu có gì để nói. Nhưng thật sự mà nói thì mình chả biết nếu Hideo không phải huyền thoại thì mình tự hỏi, vậy bạn coi gì/ai là huyền thoại? Hay bạn coi trời bằng vung? 😃

Mình vốn chẳng phải fan game của Hideo, mình cũng chưa bao giờ được chơi, nhưng cái gì đúng thì thôi, thành tựu cho nhân loại mà đi đạp đổ hay làm ngơ thì thế giới làm sao phát triển được đến bây giờ. 😃
@Hermes Trismegistus Anh ấy đã pháo nổ rằng anh ấy là nhà làm game . Thật không thể tin được . Thà biết tới đâu nói tới đó thì không có gì cả , còn cái không biết mà cho mình biết , nào là nhà làm game nhà phát triển .Thôi bớt đi , em xin thua . Tại hạ xin pó tay thí chủ .
yahiba
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em thôi đừng chọc để chú ấy nhảy lên thế nữa, làm vậy ác lắm!
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
mấy cái mãng cháy nổ cũng ko drop nữa cứ 60fps điều điều chỉ có khj con quiet nó d ngang qua
Ai biểu là nhà làm game huyền thoại vậy, đẳng cấp một thời thôi, ông này là huyền thoại thế cỡ như cả đội nghũ hùng hậu valve hay blizzard bỏ xó à . bạn d so sánh 1 cai studio vs 1 người là sao vậy bạn , ông này từ kịch bản tới đạo diễn chỉ đạo dựng hình ... đều là do ổng làm đấy nhé , xin lỗi bạn bạn chơi game ông ta bao giờ chưa mhay bạn chỉ nghe ngta nói rồi nói lại , bạn có dám bỏ ra 59$ mua game để chơi hok hay là xài ..... rồi phán như thánh , theo bạn tại sao ông ko dc gọi là huyền thoại và game của ổng bạn đã từng chơi chưa , steve job bạn nghĩ ổng có phải huyền thoại ko , 1 người dẫn dắt cả đội cả team làm ra toàn là boom tấn ko đấy nhé , nếu bạn chỉ là người chỉ bik xài chùa và chả phải gamer đích thực thì tốt nhất bạn nên im lặng d , vì bạn chả bik cái gì đâu , bạn nói 2 cái studio kia làm ra nhìu game hay vậy tại sao ko xem là huyền thoại , thưa bạn game của họ chỉ toàn là đánh giá thuộc điểm cao thui và game đó là của tập thể studio làm ra , chứ ko phải như hideo tự làm và tự chỉ đạo mọi việc đâu nhé , game của ông ta hoàn mỹ đến nỗi chả thấy bug vs drop fps chứ đừng có nói là lỗi này lỗi nọ , 2 cái studio của bạn nói ko bik bạn đã từng oder game trên steam chưa và chơi chưa ở đó mà nói như 1 vị thần .
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
thôi mệt rồi, xì tốp tại đây nhé, ai cũng có cái sai, người thì tiêu cực người thì xúc phạm, vvv..vv.v.... xì tốp nhé. cứ thấy có thông báo là lại dẫn vào đây, lắm lúc ko muốn đọc đâu nhưng mà cứ tò mò click vào lại thanh ra lôi thôi rắc rối.

xì tốp.......... xì tốp tại đây nhé.
@fu09fjtnhj Người ta khôn người ta nhận sai và dựa cột mà nghe, kẻ ngông cuồng coi mình là cái rốn của vũ trụ và biết tất cả mọi thứ.
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Là fan cứng của dòng kinh dị,đã lâu lắm rồi t mới sởn hết gai ốc khi chơi game ;))
Với P.T trên ps4 danh xưng huyền thoại vs ông ko còn gì phải bàn cãi
Kojima đến tận bây giờ vẫn nổi bật giữa làng game với phong cách dị biệt ,yêu cầu khắt khe cầu toàn và yếu tố nghệ thuật , triết lý thấm đẫm trong game nhé .
Bảo ông ấy là huyền thoại 1 thời thì chắc chục năm rồi chưa chơi game .
em chắc rằng cái game mà thằng fu09 nói chơi 3 năm chính là cục cít CF....
Tôi đoán trong này không đến 10 người ĐÃ ĐƯỢC CHƠI chơi game mgs, SL. Cái gì huyền thoại, cái gì tượng đài, cái gì kỳ cựu... Vui lòng đừng nói đến game do Kojima phát triển, bởi vì đọc những điều các bạn viết tôi cảm thấy xi nhục tựa game tôi yêu thích.
wormwon
TÍCH CỰC
9 năm
Ở nước ngoài tôi cũng thấy họ gọi Kojima là "Legend" nên đem ba cái vụ Tiếng Việt Tiếng Hán Tiếng Nôm này nọ vào giải thích tôi chẳng thấy hợp lý gì cả.
fghfghdshg
TÍCH CỰC
9 năm
Hai vợ chồng giống nhau thật
hientranxxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung cái thằng fu09fjtnhj nó có công nhận ông hideo này là huyền thoại hay không thì mặc xác nó, cãi với mấy thằng sinh sau đẻ muộn có chút kiến thức đã dương dương tự đắc có mà thối mồm.
vừa chơi msgv của ông này, phê thật :p
Nói là huyền thoại k sai :p
iamloading
TÍCH CỰC
9 năm
kết nhất quả kính, còn nét mặt thì như main chính trong manga ấy =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095