Nhà mạng Anh bắt đầu loại bỏ thiết bị viễn thông của Huawei

agp8x
5/12/2018 10:6Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VN mình ko biết dùng bao nhiêu thứ củ khựa nhỉ. nên tránh họ za
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenmanh287 Trụ sở công an cũng bọn khựa xây thì hết nói nổi với tụi lãnh đạo, còn công trình đầu tư thì đếm không xuể đâu má.
Việt Nam mình nên học tập.
Ủng hộ cho việc này.
LBCông
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko liên quan gì đến chính phủ thế mà sao mấy kái công nghệ đến điện thoại mà mấy hãng trung quốc như xiaomi Oppo vivo huawei giống nhau vkd chỉ khác mỗi sự tùy biến với ngoại hình
Chính trị giờ nó mới tung ra để áp đặt lệnh trừng phạt nhau. Chứ tình báo nó chả biết từ vài năm trước rồi. Nói chung chơi với Tàu thì chả yên tâm đâu.
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TrongHieu489 Đ.ộc tài, ph.ong kiến trá hình thôi, lại còn bẩn, bựa, láo vô đối nữa.
eddywong1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thepurity81 nước lớn, kt mạnh là có quyền láo. mạnh hơn nó thì láo hơn nó thôi, như Mỹ , mạnh toàn diện , láo cũng toàn diện, ai dám hó hé?
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eddywong1802 Bản tính chúng nó chứ chẳng liên quan gì kinh tế, lũ tàu cộng (cộng sản) vô văn hóa, vô đạo đức.
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay lắm.
Đơn giản là các nước tư bản tránh xa cs càng xa càng tốt, cơ sở hạ tầng mạng biết bao nhiêu bí mật quốc gia được lưu chuyển trong đó thì nghĩ sao cho một cty của một nước cs xây dựng cơ sở hạ tầng được, chỉ các nước cs nó chơi với nhau thôi.
Mình làm khai thác mạng viễn thông của viettel. Viettel cũng đang quá trình swap đồ ZTE vs HW sang cisco vs Juniper. Cơ bản là vứt sang thị trường ngoài nc thôi chứ k dám bỏ đi. Nhưng công nhận là đồ HW cực kì tốt, bền,thông minh, dễ dàng khai thác kể cả phần cứng lẫn phần mềm. Nghe phong phanh đâu chủ tịch Hw làm cho cục tình báo của Tàu thì phải.
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangkakaka Ờ, mình khai thác hay nó khai thác mình luôn. 😁
@hoangkakaka Đúng rồi. Mình nghe mấy ô anh làm kỹ thuật ở Viettel nói toàn dùng đồ HW. Bọn Tàu nói còn chả tin được huống chi là đồ công nghệ cao nó sx ra thì trừ khi trình độ cao hơn nó mới biết, còn k thì nó dắt mũi lúc nào chả được.
Đồ của chính phủ thì nên xài hàng nội địa 😁
getbacker86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vâng, trong khi ở VN vẫn có nguyên 1 hội đông đảo tôn thờ Huawei như thánh, miệt thị Bphone và Vsmart thậm tệ, ngay cả khi còn chưa sờ đc cái vỏ của bọn nó. Nếu tôi nói bọn xài Huawei góp phần cung cấp thông tin tình báo cho "nước lạ" thì cũng chả sai đâu, mà thông tin của các bạn phục vụ cho mục đích gì thì các bạn biết rồi đấy. ahihi
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@getbacker86 Nước mình và nhà nước mình là khác nhau nha, nhà nước mình bây giờ có cái gì khác với tàu khựa không, nói xem. Mấy thằng Vin, BKAV, FLC... là cái gì, tự tìm hiểu nhá, ở đấy mà tự hào hàng Vịt. 😁
getbacker86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thepurity81 có chư nào tôi nói tôi tự hào hàng Vịt? bạn có bắt bẻ câu chữ thì dùng não bắt cho chính xác chút nhé. Tôi ko ca tụng cũng như không miệt thị thằng Bphone và Vsmart vì tôi chưa bao giờ rờ vô tụi nó. Còn thằng Huawei thì xin lỗi là tôi vừa mới đẩy con Mate 20 đi hồi tháng trước nhé bạn. Nếu nói tui miệt thị thì đúng, tôi đang miệt thì những người a dua theo phong trào bày đàn, hung hăng phê phán khi còn chưa cầm đc cái sản phẩm trên tay, đếch biết gì mà nói như đúng rồi. Nói vậy ok ko baby?
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@getbacker86 Nói chung là giờ cứ kệ cái bọn nhà nước chính phủ VN đi, đừng nghe lời quảng cáo, tung hô, học tập đạo đức với tấm gương, định hướng này nọ.
hieugahk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Định nghĩa dùm thế nào là mù quáng ??? Chẳng lẽ phải trả thêm 1 đống tiền quảng cáo, thương hiệu để mua SS, IP mới là tỉnh táo. Cái gì phù hợp với túi tiền thì xài thôi.
căng rồi
Nói chung thời đại gián điệp công nghệ, ai kém thì chịu thôi.
Jbjch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm ăn không đàng hoàng thì tất nhiên không lâu dài. Suy cho cùng vẫn là bài toán kinh tế, ham lợi nhuận, phụ thuộc nhiều vào đối tác thành ra vào thế tiến thoái lưỡng nam, muốn dứt cũng khó.
Châu âu vốn thận trọng, họ rất phiền khi xẩy ra rủi ro dẫn đến sức ép từ cộng đồng, dư luận, chính trị nên mấy anh lởm khởm out thì cũng nhanh lắm 😃
Nước người ta 😁 Ta thì cứ sùng bái Tàu hoi...vì nghĩ chả có gì để mất :D
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Sùng cả lãnh đạo và chế độ luôn, nhằm nhò gì. :D
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Thích thì chính phủ cứ cấm tui cũng k nói năng gì, tuy nhiên ai biểu hàng TQ ngày càng tốt và giá ok quá làm chi. Tui đây cũng chả ưu gì nó, nhưng kinh tế thì xài nó thôi
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vo_manh Cave thì ai chả xinh, có tìn là ok ngay. Nhưng... 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@thepurity81 So sánh tào lao
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vo_manh Ko có cái gì ngon mà rẻ đâu, cũng nhiều người thích tào lao lắm.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@thepurity81 Thế nào là thích tào lao? Còn bạn kêu không có cái ngon mà rẻ là do chính bạn không đủ am hiểu để lựa chọn thôi. Thế tôi hỏi bạn thế hai sản phẩm cho là tốt bằng nhau thì buộc phải định giá bán như nhau không? Vậy thì tại sao không thể có cái gọi là giá rẻ được. Còn biết lựa chọn hay không là do mình
thepurity81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vo_manh Có thể bạn hiểu hơn tôi nên biết cái vừa tốt vừa rẻ, nhưng một sản phẩm tự tay nghiên cứu làm ra đầu tiên thì không hề có giá rẻ, nó tốn nhiều công sức lắm, bạn cứ thử làm đi, còn sản phẩm bắt chước thì chừng mực nào đó thì có thể vừa rẻ vừa ok, chứ nói tốt thì khó. Nhưng ai sẽ hi sinh để có cái mà copy?
mới bắt gđ tài chính của Hứa Vĩ rồi, Mỹ mạnh tay phết, ủng hộ a Trùm
getbacker86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều người vẫn ko ý thức đc dữ liệu của mình quan trọng thế nào nhỉ? Tui nói ví dụ như bọn Huawei sẽ biết lịch làm việc của mọi người, bạn hay đến đâu, tiêu pha những gì, mối quan hệ với ai..v..v... như nếu bạn hay đi Vinmart gần nhà mua đồ, và nhiều người cũng như bạn, tụi "nước lạ" thấy Vinmart đông đúc, sau này chiến tranh, cứ cho quả bom vô đó dằn mặt, vừa hiệu quả vừa đơn giản. Đấy là ví dụ, tất nhiên dữ liệu tụi nó nắm đc có nhiều cái bạn nằm mơ cũng ko hề nghĩ đến, nhưng thật sự rất tai hại. Dữ liệu bản thân ko sai ko xấu, nhưng quan trọng thằng nắm dữ liệu phục vụ mục đích gì? Google FB nó xài dữ liệu cho mục đích cộng đồng và kinh doanh của tụi nó. Còn Huawei nó đem dữ liệu cho Chính phủ "nước lạ". Các bạn thấy thế nào?
@getbacker86 Mark mới đc điều trần thôi mà 😃 cộng đồng vl 😃)
@getbacker86 còn kinh doanh thì là bán thông tin à?? thế khác gì nhau
Đi đêm có ngày gặp ma, tốt nhất không nên đi đêm 😃
Huawei như nhiều lần bị phát hiện rồi
@luanth Sam mới bị 1 lần nên còn bở ngỡ phải ko =))
Mới tinh nhé.

Bắt giám đốc tài chính Huawei vì nghi ngờ dính líu gián điệp

https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/giam-doc-tai-chinh-huawei-bi-bat-o-canada-3849860.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019