Nhà mạng Verizon chính thức xác nhận tên BlackBerry Z10, sẽ bán ra với hai màu đen và trắng

Blaze1st
18/1/2013 20:12Phản hồi: 492
Nhà mạng Verizon chính thức xác nhận tên BlackBerry Z10, sẽ bán ra với hai màu đen và trắng
Như vậy sau bao nhiêu tin đồn, Z10 chính là cái tên của chiếc BB10 cảm ứng đầu tiên

Trước đây, chúng ta đã từng được thông tin rất nhiều về chiếc smartphone chạy BB10 thuần cảm ứng, có tên gọi là L-Series, tuy nhiên sau đó không lâu một số tin đồn cho biết RIM đã đổi tên nó lại thành Z10. Tin đồn thì vẫn là tin đồn, bởi vậy vẫn chưa thể chắc chắn liệu Z10 có phải là tên thương mại chính thức của thiết bị này hay không. Mới đây, tài khoản @Evleaks đã đăng tải hình ảnh mà anh đã chụp lại được từ trang web bán hàng của Verizon. Theo đó, nhà mạng Mỹ này đã xác nhận BlacBerry Z10 chính là chiếc smartphone BB10 cảm ứng đầu tiên mà hãng sẽ bán ra. Bên cạnh đó, dường như Verizon sẽ cho khách hàng hai lựa chọn về màu sắc là trắng và đen khi tung ra thị trường. Các thông tin khác về giá bán, ngày ra mắt vẫn còn là bí ẩn bởi dòng chữ trong ảnh là rất nhỏ và chúng ta không thể quan sát hết.

Cũng một tin tức liên quan đến BB10, vừa qua trang tin Bloomberg đã tiết lộ rằng RIM sẽ bắt đầu phân phối chiếc BlackBerry Dev Alpha C đến với các lập trình viên như đã hứa hẹn. Victoria Berry, người phát ngôn của công ty, cho biết thêm Dev Alpha C được trang bị bàn phím Qwerty vật lý sẽ đến tay các developer không lâu sau khi sự kiện ra mắt các thiết bị chạy BB10 diễn ra vào ngày 30/1 kết thúc.

492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán ra hai màu cơ bản, chắc những chiếc limited sẽ rất có giá đây.
@sorrows ơi cái bản màu tím này đẹp thật 😆
@nguyenchung7 Hình như những bản limited edition này k bán ra, chỉ tặng cho lập trình viên,... với số lượng hạn chế thôi. Hiếm đó. Hi
cometoi
TÍCH CỰC
11 năm
Chậm như bò và rùa..
@cometoi Đứng lên sau thất bại cần phải chậm mà chắc bạn ah ;);)
doantranvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cometoi Khi bạn chờ đợi thì mọi thứ điều đi chậm bạn àh
@cometoi cái gì cũng phải có quá trình bạn ak. để rim đứng dậy sau những thất bại đâu có dễ chứ
Vậy là sắp dc "trên tay" và cảm nhận rồi, tuy hơi chậm mà chắc thì sao, còn chờ gì nữa,bbfan gom lúa là vừa
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
Chậm hơn con rùa. Chán quá
@cubi2308 Chậm mà chắc mà bạn, cứ vội vàng khi ra con át chủ bài siêu lại lỗi tùm lum, vỏ xước cong, vênh thì có phải vừa "mất tiếng lại mất miếng" thì có phải khổ cho rim ko.? 😃 nên chậm mà chắc "đợi chờ là hp đê" 😃
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubi2308 chậm mà chắc con hơn nhanh mà chết yểu 😃
Chauepro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubi2308 Bạn ah chưa dùng thì chưa nói trước điều gì. IP giờ chỉ là hàng của quá khứ rồi
Thử xem dùng IP có dòng chứ Made in China không chơi với tàu khựa có ngày nó dùng ten lửa bàn mình đó mà quên không nói IP có sản phẩm độc hại nhất đó dùng nhiều dễ bị ung thư ''Chim'' với "bướm'' hết rồi không đẻ được đâu.
RIM mới là đẳng cấp.
😃
Lúc trước nghe nói RIM sẽ bán ra con này vào tháng 1 năm nay. Cũng sắp hết tháng 1 rồi mà ko biết e này có đc sinh ra ko hay lại chửa trâu
RIM đã ấn định 30/1 là ngày cho ra mắt z10 từ trước đó, vậy nếu lần này trễ hẹn thì hãng nói "chậm như rùa bò".
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
11 năm
@sorrows lần lùi thứ bao nhiêu rồi không biết nữa :p
@sorrows đó gọi là đi troll mà kiến thức kém bác ạ=))
Mong chờ xem nó thế nào.
không hiểu RIM chậm chạp thế này còn làm ăn được gì không nữa , điện thoại có vẻ bình thường mà giá thì đắt ngang iphone , khéo thành boom sịt quá , hệ điều hành lại ít ứng dụng nữa chứ 😔
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tellor Cái này thì trước đây em thừa nhận này =)) cứ mang iphone ra dụ tụi trẻ em là dễ nhất =)) mà theo hiểu biết của em thì cái trò chém dưa với chim điên bên BB cũng có mà có mấy anh em chơi đâu =))
@a2coder Chính vì thế đồ của RIM là cùi bắp, trẻ con không chơi được.
Chả như iPhone đến trẻ con cũng chơi được vì quá dễ dùng, không cần dùng não để nghĩ cũng dùng được.
Đặc biệt là thiếu game đỉnh như chém dưa, bắn chim.
Trên iPhone game đỉnh đầy ra, như Final Fantasy, Chrono Trigger, nhưng toàn trẻ con chơi, không chịu dùng não nghĩ nên comment mấy trò này khó, đặc biệt là trò Chrono Trigger, chê đồ họa cùi bắp, rẻ rách mà không biết nó là thứ kinh điển của làng game Nhật Bản, do Dream Team của Square làm, gồm toàn những tay to, từ viết kịch bản đến họa sĩ, nhạc sĩ ....
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tellor Bác nhắc em mới nhớ =)) chả trách gì mà còn BB của em cứ quẳng đó đám trẻ con mấy đứa nào đâu dám động tới. Còn con iphone cùi em dùng cho sim rác thì hở ra cái là đứa này lại xin, đưa kia lại mếu máo khóc đòi chơi .... chơi chán rồi nó quăng một đống ...
gbone
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranquan1988 nghe nói có hơn 10000 ứng dụng hay của Roi đã được RIM hỗ trợ convert qua cho BB World để chuẩn bị cho ngày ra mắt đấy, không ít đâu. google "Android Port-A-Thon"
và đọc thêm http://bbvietnam.com/forum/tin-tuc-blackberry-f5/blackberry-10-se-co-90-ung-dung-trong-so-600-ung-dung-hang-dau-cua-ios-va-android-ngay-khi-phat-hanh-t21671.html

đừng ai nói ít ứng dụng nữa nhe 😁 khởi đầu thế là ổn rồi từ từ sẽ gần kịp 2 anh lớn kia.
bcuongk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rim không phải tay mơ, có Rim, Apple và Google sẽ hoàn thiện hơn
Hy vọng tới đây x10 sẽ có hình dạng khác đẹp hơn những hình ảnh rò rỉ trước đây
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Tưởng RIM sẽ làm một cuộc cách mạng. Chứ cũng dài dài, bo góc 4 cạnh, cũng giống hàng tá cái điện thoại khác trên thị trường. Để hơn 2 năm nay, người dùng quen với Android, với iOS, với wp rồi, giờ thật khó để ủng hộ RIM nữa mặc dù cũng iu RIM lắm...ngày xưa
@caphi bác phán thế nào ý chứ! thế bác muốn góc máy nó như nào? đủ các hình thù ah 😆
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@caphi bó tay với bác , cách mạng là cách mạng bên trong ạ , chả nhẽ phải làm cách mạng kiểu điện thoai hình bát giác , mua đt về để ngắm thì bác mua hẳn con vertu cho không lỗi mốt bác ạ
@caphi Thật khó trong giai đoạn này có được 1 cái gì đó đột phá được bạn àh 😔
@caphi ở Rim quan trọng là sự trãi nghiệm bạn ơi...chứ thiết kế 1 chiếc đt như vậy có lẽ là chuẩn chung rồi!
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
Alpha A B C D E F

đến lúc ra đc 1 con cũng chính là lúc bán trụ sở nghỉ khỏe

... quá chậm chạp và bảo thủ thì chỉ có chết
Trông hơi giống ịphone
@silverbretx Nếu xét về "lộ" thì ip "lộ" sau con BB này nhé!
Nếu xét về "thử nghiệm" thì chỉ có 2 hãng mới biết dc, chưa chắc ip5 dc thử nghiệm trước bb10 đâu bạn nhé! Mà cho dù có thử nghiệm trước thì nó có "lộ" ra chút ngoại hình nào để bb coppy ko? ko hề nhé!
@quang29 Có tin 1 nhân viên apple ăn cắp thiết kế ip 5 từ năm 2010 về cho rim thiết kế con kia, tin chuẩn đấy rim copy từ hồi đấy mà vẫn bán sau ip5 mấy thánh làm gì mà chậm thế k biết
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
@silverbretx Phát biểu như này thì đủ biết não phẳng thế nào rồi =)) Người ta phát triển cả một hệ điều hành lại đi so với iphone5 chỉ nâng cấp chút cái ios, cái bộ khung =))
@silverbretx lại một chiến sĩ đi troll mà ko động não..=)))
j mà hùi trc tưởng vát 4 cạnh, h bo tròn thấy nó giúng như bao cái khác, k thích nữa
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
11 năm
e thích cái màu trắng màn hình đen..nhìn rất đẹp
matrixbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa trải nghiệm thì đừng nên nói bất cứ điều gì!..
Bao giờ có bài trên tay e này nhỉ, mong quá đi mất
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
máy nhìn khác đầm, tuy nhiên cảm nhận cá nhân thấy 2 phân trên - dưới làm không được đẹp lắm.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019