Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NHÀ MẠNG Vinaphone LẤY TIỀN KHÁCH HÀNG MỘT CÁCH LÉN LÚT TRẮNG TRỢN

phathuybl
28/3/2018 4:10Phản hồi: 13
NHÀ MẠNG Vinaphone LẤY TIỀN KHÁCH HÀNG MỘT CÁCH LÉN LÚT TRẮNG TRỢN
Khuyến cáo đến tất cả khách hàng đang sử dụng mạng Vinaphone.

Một ngày trong tháng 02/2018, Vinaphone tự tặng cho số thuê bao của tôi gói cước B30KM, trong khi tôi không có bất kỳ yêu cầu nào. Và khi tặng nhà mạng cũng không gửi bất kỳ một thông báo nào về gói cước cũng như thời gian gia hạn.

Đến hôm qua, ngày 27/03/2018, nhà mạng tiếp tục tự động gia hạn gói cước khuyến mãi B30KM đã tặng trước đó, và lần này thì tài khoản của tôi bị trừ 30.000 vnd. Tôi liền gọi lên tổng đài phàn nàn:
"Tại sao tôi không có nhu cầu và yêu cầu sử dụng gói cước? Tại sao lại tự động đăng ký cho tôi và trừ tiền của tôi?"
Thì tôi nhận được câu trả lời 1 cách thản nhiên của tổng đài viên, rằng: "Anh thông cảm, đây là hệ thống tự lập trình".

Mọi người xem đây là hành động gì???
Xin mọi người Share/Chia sẻ bài viết để người thân bạn bè cảnh giác.
Tôi cam đoan tất cả những gì tôi nói đều là sự thật.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi cũng vừa nhận được tin nhắn tự động gia hạn này
@phuthinh289 Có bị mất tiền ko bác?
@phathuybl - Nhận tin nhắn xong đang tìm xem là gói cước gì thì thấy bài viết của bác, mình có kiểm tra lại tk thì chưa bị mất tiền. Nên mình nhắn hủy ngay. Mình cũng chưa từng đăng ký hay nhận tin nhắn tặng gói B30KM này bao giờ.
mam_mam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi cũng được Vinaphone tặng gói này mà. Nhưng đến trước ngày hết hạn gói 1 ngày, Vinaphone có gửi 1 tin nhắn từ số 900 nhắc nhở gia hạn. Nếu mình muốn tiếp tục dùng thì để nguyên, không làm gì cả. Nếu muốn dừng thì soạn tin nhắn hủy gửi 900 là xong. Khi bắt đầu tặng, Vinaphone cũng nhắn tin thông báo tặng mà. Của tôi là đc 2 tháng miễn phí, cũng bắt đầu từ tháng 2. Dự là hết km mình sẽ nhắn tin hủy như bạn gì ở trên làm, he he...
Nói chung cá nhân tôi đánh giá Vinaphone cũng đàng hoàng, không đến mức lén lút trắng trợn như bạn chủ topic nói đâu.

@mam_mam không lén lút mà là bẩn tính
mam_mam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dotuananh29031994 Bạn nghĩ sao khi người khác cũng gọi bạn bẩn tính khi mà bạn có thành ý...
conchimgia
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi cũng bị như bạn, đó sim Vina là sim phụ nên ít dùng, hôm nay mới để ý đến tin nhắn khuyến mại này, thật ko ngờ là đến 2018 rồi mà vẫn còn nhà mạng làm ăn kiểu này, rất là bực mình...
Em cũng bị như bác, vừa chiều nay nó gửi tin nhắn báo vừa gia hạn, thật khốn nạn làm ăn kiểu gì không biết nữa
mam_mam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dotuananh29031994 Vậy bạn có sử dụng phần km của vinaphone ko? Bạn có thấy tk bị trừ tiền ko mà đã auto chửi thế ???
kevintcp
TÍCH CỰC
6 năm
Gói B30KM là gói Vinaphone tặng khách hàng 2 tháng miễn phí (không thu cước), sẽ tự hủy sau 2 tháng nếu khách hàng không tự đăng ký tiếp.

Tóm lại: Gói cước có trừ phí là gói B30 do khách hàng chủ động nhắn tin đăng ký, còn gói B30KM là gói Vinaphone tặng miễn phí không phát sinh cước gói trong 2 tháng và tự hủy khi hết hạn.

Anh em tham khảo thêm tại đây
mam_mam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kevintcp Tôi cũng nhất trí với bạn. Đừng auto chửi khi chưa nắm rõ mọi thứ
Cú pháp hủy là: HUY B30KM Y (gởi 900)
Các anh ơi, em dùng SIM VINAPHONE trong tài khoản còn 300 000 VNĐ mà nhà mạng tặng gói B30KM có lấy đồng nào đâu?
Gói B30KM thực chất do tiêu dùng 1 tháng dưới 5000 VNĐ thì nhà mạng tặng thôi chứ không có gì phải lo hết anh nhé!
Còn chuyện các anh mất 30 000 VNĐ thì đó là chuyện các anh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019