Nhà máy Samsung tại Việt Nam bắt đầu sản xuất Galaxy S8, 4,7 triệu máy xuất xưởng trong tháng 3?

agp8x
3/3/2017 10:27Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hội ăn lương cắt ké làm sao hiểu được chí chủ nhân mà bầy đặt chuyển tải thông tin mình nhận được,Ad tinhte cũng nhận thông tin từ ss chứ điên gì đăng với bàn dân thiên hạ. thôi cứ lo mà cổ suý và dìm hàng đối thủ,làm tốt công việc của mình đi.
Con s8 này nuốt ko vô,Chờ xem note 8 mà chưa rò rỉ .
Có j đó sai sai. Với nhà máy ở Việt Nam! Sx 15 đến 20tr máy/tháng công nhân đã phải làm đêm làm ngày trật vật lắm mới đc từng đó. 50tr máy /tháng công nhân có làm 24/24 cũng éo nổi.
@Akay Nhím nghe đồn là có robot làm gần hết mà. Nhân viên chỉ làm công đoạn cuối?
@benchimto Lấy đâu ra robot làm hết hả thím. Toàn công nhân thôi.
7,8tr thì ít nhỉ. Mấy người trả Note 7 chắc đợi tới giờ để mua S8.
@benchimto trong 1 tháng sản xuất dc 7.8tr cũng nhiều rồi bạn.
mrd213
CAO CẤP
7 năm
KLQ nhưng cty hàn nhưng toàn đi xe nhật nhỉ 😁
Tập đoàn người ta đầu tư tạo công ăn việc làm cho dân mình. Gián tiếp thúc đẩy kinh tế khu vực quanh nhà máy (dịch vụ, ăn uống...), đóng thuế cho nhà nước và n+1 cái lợi khác mà toàn các đồng chí tiểu nông não phẳng vào comment cái kiểu thiếu tích cực. Chắc đóng cửa để các bác quanh quẩn trong cái ao làng rồi nhìn sang thế giới GATO các bác mới chịu. Made in Vietnam thì nhiều model của Samsung có rồi nhé, không phải S8 mới có đâu.
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có 250 học sinh đang tham gia vào đợt này 😃
phải nói là lg công nhân SS cao hơn rất nhiều so vớic các công ty khác, toàn 9, 10tr ko à
Đang làm S8 rồi. Bản thường 4GB RAM. Plus 6GB RAM.
Note5 có 2,5 triệu chiếc mà mod như thánh. S8 4,7 triệu luôn, s8 còn ko đẹp bằng note5 mà sau khủng hoảng ng mua sẽ e dè hơn, vậy mà mod tương ngay 4,7 triệu chiếc. Mình đoán ông mod này mới bên Số Hoá sang
Các bạn ở gần ss thái nguyên và Bắc Ninh hoặc các bạn làm ở SS có ai ở đây vào nói 1 tiếng công bằng hộ mình.Mình ko có số liệu cũng ko ở đó nên không biết, nhưng bạn mình có 1 ng (trai) học cđ ra xong làm công nhân cho công ty này và đc kí hợp đồng rồi cũng ko buồn nghỉ để làm cho xứng cái bằng vì nó nói lương bổng cũng ổn.1 người nữa là con gái làm công nhân 3 năm và chính miệng vk ck nó nói cũng mong lần này đc kí vĩnh viễn vì lương cũng cao hơn các cty khác, nếu bị thôi việc thì làm chỗ khác lương thấp lắm.
ĐÓ là 2 ng mình biết và đó là từ miệng chúng nó nói ra. Bọn làm văn phòng,cán bộ ...thì mình ko rõ nhé 😃.
Còn tỉ lệ thế nào mình ko dám " ăn không nói có " như một số thành phần nào kia.
Thân ái !
@shrelax84 Chả hiểu thanh niên này muốn diễn đạt điều gì.cũng đến ạ.
Bạn đã làm đc những gì rồi nè 😃
@phongba046
Đúng rồi. Mình nói như trên với những ng nghỉ việc là những người làm biếng lao động
Lao động là vinh quang - lang thang là chết đói mà 😃
Mình cũng có người quen làm nhà máy trong SS BN đó. Lương khá và người đó cũng rất thích việc mình làm 😃
Chỉ có mấy mem tinhte ko làm mà phán bậy thôi 😃
@phongba046 Làm được gì, không dám khoe vì đời còn nhiều người hơn mình. Chỉ biết lắm người thần tượng cái nhà máy SS ở bắc ninh. Ở đây và team vào nhà máy chip của Samsung ở Suwon, Austin cũng vài lần. Còn mấy thằng bạn do nó giỏi nên đi Intel Irsael, Micron Sing, Micron Utah, GFNY, còn TSMC thì cắm chốt vài năm. Khách sạn thì tầm 4-5 sao mà thôi, đi làm thì cứ gọi Cab Mercedes cho công ty trả.

Đi làm culi mà thôi. Không cần mang ơn Samsung hay ai hết. Quan hệ kinh tế đôi bên cùng có lợi.
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shrelax84 Ngưòi việt nam chỉ muốn việc nhàn mà lương cao . Đúng ai chả muốn thế nhưng người việt nam trình độ thấp ( kỹ thuật, khoa hoc, công nghệ..) thì chẳng nghèo à. Ngồi đấy mà lý luận .còn ví dụ như nước mỹ . hãng inter nó sản suất một con cpu dã bằng mấy tạ gạo rồi . Cho lên ở nước giàu có đi rửa bát lương cũng cao gấp mấy lần việt nam
Nói phet ít thôi. Bên hàn nó lập hẳn hội đội đi kiện samsung vì quá nhiều cn bị ung thư kìa, bên nc nó coi dân còn chẳng ra gì ở đấy mà nó coi trọng dân Việt nhé e
Nói phet ít thôi. Bên hàn nó lập hẳn hội đội đi kiện samsung vì quá nhiều cn bị ung thư kìa, bên nc nó coi dân còn chẳng ra gì ở đấy mà nó coi trọng dân Việt nhé e
@DONG HO THE KY Mỹ còn muỗn sản xuất iphone tại nước nó kia.các ồng đừng có ngôi gõ bàn phím
Kemehoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có chuyện gì xảy ra việc đầu tiên bọn này làm là đập đầu công nhân vn, công nhân tay nghề cùi làm lỗi điện thoại. Nhưng thực tế do chính anh em bọn nó cung cấp hàng cùi làm điện thoại nổ, nhưng bọn nó có xin lỗi cn vn ko ?Tư cách bọn ss như mèo gặm
1 triệu chiếc cho Việt Nam ngay sau đợt bán đầu tiên sẽ bay hết veo ngay khi cho đặt hàng cho mà xem, trong đó có mình 1 chiếc. kakaka...
Nói thật loại như bạn với mấy thằng gì gì đó ( nói ra lại bảo mình kích động) mình đéo thèm chấp.Nhưng bạn nói như.....vào... ấy.Mình nói phét ở chỗ nào bạn chỉ đi.
Bạn có thấy mình ghi là : vẫn biết đi kèm đó là những hệ lụy của nó kèm theo + bóc lột và áp lực ko.
Bạn nói nó lập đội gì gì đó, có hơn là forsoma xả thải mà cũng ko ai làm đc gì ko ?...
Bạn chỉ cho mình mình nói phét chỗ nào ??? Nói có sách mách có chứng nhé.
Mình ở cách SEV không xa lắm! Nói chung làm ở SS áp lực cao,1 số bé không chịu được ^^ nhưng lương thì cao thật và đãi ngộ tốt. Thằng bạn tốt nghiệp trung cấp dạt linh tinh rồi về SS cũng kiếm 15củ/tháng! Thấy gato vãi. Còn ô nhiễm thì có,rất ô nhiễm nhưng là do rác thải dân sinh là chính!... người việt tự đầu độc mình là chính,cánh tư bản ở nơi khác thì em chả rõ nhưng riêng khu vực Bắc Ninh thì khu công nghiệp sạch hơn khu dân cư cả trăm lần! Hài ^^
Thực sự là vẫn đang rất hài lòng với S7.
hai tmt
TÍCH CỰC
7 năm
Đề nghị tặng cho thành viên tinh tế mỗi ng 1 con trải nghiệm trước...có gì rủi do mình báo cáo lại : )
Dự sắp tới các sp cao cấp đc thiết kế ngay tại VN luôn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019