Nhắc anh em: sắp hết hạn thay màn hình MacBook Pro bị tróc lớp phủ. Hạn chót 15/10/2016

Nam Air
26/9/2016 4:16Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Macbook của mình là Mid 2012, nãy mang ra FPT nhân viên nói máy active quá 3 năm rồi không được hỗ trợ.
K biết qua bên KTC có khác gì nhau không nhỉ 😔
Mình ở Đà Nẵng, bên này nói màn hình thì free còn tiền phí là 500k
mrvandai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thương Tín Mình mới làm về, free all àm bạn. Qua FPT chỗ Hàm Nghi á
neyul18
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple thật tuyệt
máy em MF840 còn bảo hành đến 2018.
cho em hỏi là nếu qua ngày 15-10-2016 mà máy bị bong tróc lớp phủ thì có được thay màn không ạ?
dsek
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết ở Hồ Chí Minh thì thay chỗ nào nhanh nhất các bác hè
Chuongdang.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình bây h chỉ có vài vết xước nhỏ thôi. Nhưng trước sau gì nó cũng loan ra. Vậy cho mình hỏi là nếu qua ngày 15-10-2016 mà máy bị bong tróc lớp phủ thì có được thay màn không ạ? Máy mình còn bảo hành.
Apple Services sẽ thay nguyên cụm màn hình luôn, cho nên màn
Nếu còn bảo hành Apple Care, hạn 15/10/2016 dành cho các máy đã hết hạn bảo hành !
ngokiet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple sẽ thay màn cho các bác miễn phí đến ngày 15-10-2016 cho tất cả các máy macbook pro bị lổi này bất kể bác mua lúc nào. Sau ngáy này thì chỉ thay thế free cho các máy mua chưa tới 3 năm. Tức là sau đó thì riêng lớp phủ của các máy đã mua dc bảo hành 3 năm. Vì vậy các máy mới mua ko nên lo sọ điều náy.
Có bác nào ở trên nói là do máy kích hoạt trước 3 năm ko dc bảo hành là do chổ đó làm khó dễ bạn thôi. Máy mình mua tháng 5 2013 xách tay từ Mỹ vẫn dc bảo hành dù bị móp 3 góc, hở sáng và bị bong roan cao su xung quanh.
không biết màn hình bị điểm chết lớn có dc thay ko vậy mod?
chickenit
ĐẠI BÀNG
8 năm
bị bong viền cao su có đc đổi ko ta :3
zetluxury
ĐẠI BÀNG
8 năm
e đã thay được bảo hành hai lần vẫn bị tróc.1 lần do hở sáng một lần do tróc màn hình.giờ về vẫn bị tróc tiếp liệu có được bảo hành tiếp không ạ.e đang dán màn hình và thấy dấu hiệu bong ở camera
Tuanson242
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy e bị như thế này ko biết có đc đổi ko ạ? Late 2013 ạ.. e ở HN
dsek
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở Hồ Chí Minh đã có ai bảo hành máy nhanh không ?
@dsek Vấn đề lớn nhất là các Apple Services đặt màn hình thay về nên khó có thể nhanh được (mất 1 tuần).
boozyer
CAO CẤP
8 năm
Máy bác nào mà bị bong nhỏ quá có thể dùng cồn 90 độ lau để nó bong to ra cho dễ đc nhận hơn =)) Chả là trc em ngu dại, bị bong hằn vết bàn phím mà k biết cữ nghĩ vết bẩn thôi nên tiện có lọ cồn bên cạnh lau 1 hồi nó tróc 1 mảng lớn. Nên mang đi thay ở 2 Yết Kiêu, đc nhận bảo hành bình thường mỗi tội bị om mất 1 THÁNG RƯỠI (bên họ đổ tại đang thay đổi quy trình với hãng, em thay hồi tháng 6/2016 k biết giờ quy trình bình thường chưa)
Sau khi thay về thì em thửa 1 miếng da thật, vừa đúng kích thước bàn phím, cứ gập vào là em lót miếng da đó lên bàn phím, từ đó đến nay màn lúc nào cũng sạch bong, gần như không phải lau chùi gì luôn.
roseepinglee
ĐẠI BÀNG
8 năm
CHo mình hỏi, máy mình Mid 2012, mua sách tay nên ko biết ngày active, máy 2012 có thay Free không mấy bác?
dsek
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào bảo hành cái này ở Hồ Chí Minh rồi cho mình xin ý kiến với. Mình tính đi bảo hành mà mà biết mang tới chỗ nào. Mình gọi bên 39 Nguyễn Thị Diệu, P.6, Q.3, TPHCM (ISERVICE) thì nói 15->20 ngày, còn bên KTC Bùi thị xuân thì nói khoảng 2 tuần. Bạn nào biết thay chỗ nào uy tín và nhanh thì cho mình biết với nhé. Thanks
Cảm ơn phần giải thích của bạn, nghe xong cũng thấy yên tâm hơn.
dsek
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã mang đi ktc bảo hành, ng ta hẹn tới 2 tuần lận, lâu quá. Ng ta nói với lý do là do nhiều máy bảo hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019