[Nhắc lại - Hướng dẫn nhanh] Tạo nhanh tài khoản Apple ID không cần Visa

.:Minh:.
14/3/2013 1:4Phản hồi: 111
Việc tạo Apple ID dùng cho ỉTunes /App Store rất đơn giản nhưng nhiều bạn lại phải nhờ sự giúp đỡ. Điều đầu tiên muốn nói là ở Tinh Tế đã có rất nhiều topic hướng dẫn về tất cả vấn đề bạn gặp phải nên hãy Tìm Kiếm trước khi muốn Hỏi.

Quy trình tạo Apple ID tóm lại chỉ cần ghi nhớ vài bước quan trọng là Rất đủ:

Bước 1: Mở iTunes và thoát tài khoản đang đăng nhập hiện tại (Nếu có) hoàn toàn. Vào Store kéo xuống nhìn bên phải có mục Top App FREE bạn chọn 1 App bât kỳ miễn là FREE, click Download. Vì chưa đăng nhập nên iTunes sẽ bật hội thoại yêu cầu đăng nhập. Bạn hãy click vào Create Apple ID bên dưới (Vì đang viết trên iPhone nên không nhớ cụ thể nút đó tên chính xác là gì, đại loại là Đăng ký/Tạo tài khoản mới). Ok, bắt đầu bước 2 nhé

Bước 2: Tại trang đăng ký tài khoản bạn hãy chọn NONE ở mục yêu cầu chọn loại thẻ tín dụng Visa/Master...Chọn NONE nếu bạn muốn tạo Apple ID miễn phí nhé.

- Sau khi chọn NONE, hãy nhập thông tin của bạn. Chỉ cần chú ý mỗi nội dung nhập email/password và khi yêu cầu câu hỏi/câu trả lời bảo mật bạn hãy nhập vào câu hỏi nào bạn dễ nhớ nhất. Ví dụ:

Câu hỏi: Diễn đàn yêu thích nhất?
Câu trả lời: TinhTe.vn

Mật khẩu nhớ phải có 1 chữ IN HOA, chữ thường và số nhé.

Đăng ký xong chờ mail kích hoạt là ok.

Thân
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hì hục mãi mới được, thanks bác nhiều.
😃 Chỉ cần đọc và làm 1 lần là biết. Tài khoản US hay quốc gia nào cũng vậy. Nếu US thì chỉ cần lên google search đại 1 địa chỉ nào đó bỏ vào là OK. Thao tác tương tự như vậy
Đính chính: các câu hỏi, trả lời, đường phố, địa chỉ v.v.... Mình viết tùm lum cũng đc. VD: kdhslasobd. Postcode: 70000 ( tpHCM) là đc.
@Dinhphuc1981 Câu hỏi và Câu trả lời viết tùm lum có ngày cần lại không nhớ 😃, dĩ nhiên Apple không xác thực địa chỉ nên có thể điền thoải mái. Chỉ khi cần tạo Apple ID US thì cần thông tin, hãy lấy nó từ Google
@.:Minh:. Mấy cái đó ko nhớ cũng chẳng sao mà bạn, mất mật khẩu thì nó cũng gửi về mail của mình, đúng ko bạn? Sai ji thì mình sửa nhé
Mới chuyển qua box mới hả 😃 Thanks nhé MOD
Bạn ơi cho mình hỏi, lở đăng kí tài khoản không phải free đến bước nhập tài khoản ngân hàng.
giờ muốn dùng mail đó đăng kí tài khoản free tiếp liệu có cách nào không?
duongtransl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ cho mình hỏi tí giờ nó không còn phần NONE thì phải làm cách nào visa thi mình không có
co ai tao gium minh 1 id k? evanqtk3@gmail.com
Hỗ trợ tạo ID Apple free : http://phathanhthe.com/apple.php
faniphone
TÍCH CỰC
11 năm
sao mình làm hoai ko dc ai giúp tạo dùm id free với mình tks nhiều thetung2010@yaoo.com
faniphone
TÍCH CỰC
11 năm
@daoanh chữ tinhte12345 viết dậy cũng ko đăng nhập đc yahoo luôn bác ới
@faniphone Mới tạo giúp bạn acc mới : thetungtinhte2@yahoo.com
Pass và thông tin mình để trong cuộc hội thoại của bạn,để tránh thông tin bị lộ.Bạn nhận được pm tại đây nha.
@daoanh bạn tạo giúp mình 1 id với nhé, nick của mình tim_nho@yahoo.com
thanks bạn nhiều.
@daoanh bạn ơi bạn tạo giúp mình 1 cái được không mình tạo mãi cũng không được
mail của mình là :haibinh89@gmail.com
Mình làm hoài ko dc ai giúp tạo dùm id free với mình tks nhiều: congclc@gmail.com
làm đúng như chủ pic nói mới có chữ None nhé, làm ẩu cứ thấy cre là đi bụi ngeo
Bạn check trong spam mail chưa?Nếu ko đợi chút mình tạo mới cho.
@daoanh Bạn ơi cho mình hỏi sao mình đăng kí tài khoản ID và đã check mail hợp lệ rồi sao mình đăng nhập vào bằng điện thoại nó lại bảo : Chưa lần nào sử dụng trên aple store yêu cầu bấm xem xét và nó bắt mình phải đăng kí lại trên điện thoại hoặc là sao hả bạn.
@daoanh Bạn tạo cho mình với nhé, mail của mình là: thaikhuyenhd@gmail.com
Cảm ơn trước nhé
tao giup cai id bac oi
email: heokbang@gmail.com
tks 😃
@gkcongthien Mình tạo thành công giúp bạn acc us
heokbang@gmail.com
(Pass:Tinhte12345) Bạn vào mail kích hoạt tài khoản
Thông tin :câu trả lời bo mt ln lượt là :
tinh te
iphone
itunes
Thay đổi thông tin app id tại đây:
https://appleid.apple.com/cgi-bin/WebObjects/MyAppleId.woa/wa/createAppleId?localang=en_US
Bạn có nhu cầu tạo acc itunes thì post tại topic mình nha mình giúp cho.
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-account-itunes-free-all-country-bang-video-cu-the.2116587/
--------------------------------------------------
Hướng dn kiếm tiền $$$ và Gift Card trong tài khon Itunes trên Iphone Ipad
@daoanh khi mình đăng nhập vào app thì bị tap báo lỗi"item not available
the item you've requested is not currently available in the us store" là sao bác ơi 😔
@gkcongthien Bạn xem App đó là của nước nào?App đó ko có trong appstore US rồi bạn ơi.Bạn coi nước nào mình lập acc itunes nước đó cho.
ban oi giup minh tao tai khoan itune nhe , sonapple29@gmail.com thanks ban nhieu
@sonapple50 Bạn vào đây check thông tin nhé : http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-account-itunes-free-tat-ca-cac-quoc-gia-bang-video-cu-the.2116587/page-6
minh tao ui ma ko duoc huhu
ban giup minh tao mot tai khoan duoc ko thanks ban nhieu
hic,bạn làm ơn tao6 dùm mình 1 id nhé.
nguyenvanhung6190@yahoo.com
@hungnguyen6190 acc của bạn đăng ký rồi.
ban oi giup minh voi,minh da tao nhieu lan tren dien thoai nhung sao khong thay chu None.ban co the giup minh tao mot tai khoan duoc ko.(heoluoi08@gmail.com) minh rat mong ban giup.
Giúp mình tạo acc US store với: vihungson@zing.vn
Đã thanks bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019