Nhắc lại: MacBook được bảo hành toàn cầu, bảo hành cửa hàng không phải là AppleCare

Duy Luân
24/7/2019 21:42Phản hồi: 358
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Noted
keta124
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa bảo hành nhưng sẽ chú ý vấn đề này
WuangDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhật cũng có gói bảo hành 24 tháng. Giờ không biết còn nữa hay không
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@WuangDzung Vẫn còn bạn nhé.
thật sự khó hiểu cái tiêu đề quá hà o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
haiduy50
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình mua có sẵn gói 2 năm, nhưng khi mình check thì hệ thông báo là “for business”. Cái này là sao vậy các bác?
P/s: mình mua máy 2nd từ cửa hàng
Máy mình mua từ 2012 giờ pin bắt đầu có dấu hiệu phồng lái lớp vỏ bọc bằng nhựa!
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
M xem giá thì thấy gói Apple Care bên Thakral One bán rẻ hơn FPT, các chỗ bán trên net thì ko biết tn, ra Thakral One mua cho lành.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jun276 Mỗi đơn vị đều có nhưng ưu đãi, chiết khấu khác nhau nên có thể sẽ có các mức giá khác nhau đó bác.
Bên mình hiện tại giá AppleCare đang tốt nhất tại Việt Nam và có thể nói là tốt nhất trên thế giới. Khi mua có hợp đồng số từ Apple và cam kết hoàn tiền 200% nếu không phải hàng chính hãng.
Nếu được, rất mong nhận được sự ủng hộ của bác.
phongpheo88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em có thắc mắc hack não 😆)

- Máy mua ở Mỹ và về thị trường khác mua AppleCare Protection được không 😃)
- Ngược lại máy mua ở thị trường khác sang Mỹ mua AppleCare được chứ 😃)

Các cá nhân hay đăng AppleCare mấy củ. Theo như em vừa đọc thì không phải chính hãng mà sao đông người mua kinh khủng. Mà có phải rẻ đâu -_-
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongpheo88 Đc, Care+ và Care khác nhau. Care+ ko phải thị trường nào cũng có.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongpheo88 "- Máy mua ở Mỹ và về thị trường khác mua AppleCare Protection được không 😃)"
- Mua Được.

"- Ngược lại máy mua ở thị trường khác sang Mỹ mua AppleCare được chứ 😃) "
- Mua Được. Nếu AppleCare+ thì phải trong vòng 60 ngày kể từ ngày kích họat.

"Các cá nhân hay đăng AppleCare mấy củ. Theo như em vừa đọc thì không phải chính hãng mà sao đông người mua kinh khủng. Mà có phải rẻ đâu -_-"
- Em đang hiểu sai vấn đề. AppleCare người ta bán check được trên trang chủ Apple, có hợp đồng từ Apple thì đó là Apple chính hãng, được bảo hành trên toàn cầu.
"AppleCare cửa hàng" trong bài Duy Luân nói nó thực chất là bảo hành của cửa hàng. Không được gọi là AppleCare.

Nếu em muốn tìm hiểu rõ và chi tiết hơn về AppleCare có thể truy cập https://www.theapple.vn
hoặc: https://www.apple.com/legal/sales-support/applecare/appgeos.html
Apple Legal - Legal - AppleCare Protection Plan Terms and Conditions - Apple
apple.com
phongpheo88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheApple_Vn Vậy bảo hành Apple chính hãng chỉ mua được 1 lần và tối đa 1+2 năm. Đến năm thứ 4 trở đi hỏng là phải sửa mất phí ạ.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongpheo88 Chính xác.
Tuy nhiên với những linh kiện khi đã được thay thế có nghĩa là nó đã được fix lỗi. Và thường có độ bền lâu hơn.
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mn cho hỏi tai nghe airpods có đc bh toàn cầu k ạ
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhchi27 Phải có hoá đơn nhé, gần đây yêu cầu vậy.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhchi27 Tai nghe Airpods nếu bạn mua trực tiếp từ Apple Store sẽ được bảo hành toàn cầu.
Mua gián tiếp qua nơi khác thì tùy thuộc vào nguồn hàng.
có ai biết về apple care for enterprise thì mang đi bảo hành như thế nào không 😃
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apocalypse8888 Đó là gói bảo hành dành cho doanh nghiệp. Nếu ở Mỹ nó sẽ có nhiều đặc quyền hơn AppleCare.
Ở Việt Nam nó không được áp dụng chính thức. Nếu máy không bị báo mất cắp thì vẫn có thể được hỗ trợ ở Việt Nam như AppleCare thông thường.
phongpheo88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau thời gian 3 năm ( bảo hành + gói mở rộng ) . Thì có thể mua thêm AppleCare được không nhỉ ? Và phải mua năm một hay 2 năm .
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongpheo88 B tính thế thì b mua 10-20 năm máy khấu hao hết rồi Apple vẫn phải đền máy mới cho bác à. Chỉ đc mua 1 lần thôi. Bên Nhật có gói BH theo nhà mạng 4 năm đó, hoặc có gói BH gì cho các tổ chức giáo dục cũng 4 năm (tương đương 4 năm học của SV). Nhưng mua máy cũ check BH 4 năm cũng đừng mừng, nó là gói trả góp, ko đóng tiền nữa là gói mua thêm cũng bay, còn 1 năm BH thôi.
em đi bảo hành macbook pro 2015 người ta yêu cầu phải có hoá đơn mua hàng, nếu hàng xách tay thì phải có hoá đơn từ apple store ( tai nghe air pod cũng vậy ).
Mình ở Hà Nội mình mang máy qua địa chỉ 46 Trần Kim Xuyến ạ 😔
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamthanhhunghp98 Bạn mang MacBook ra số 4 Yết Kiêu xem sao nhé.
Vụ Airpods là do xuất xứ hàng hóa thôi. Nếu bạn mua trực tiếp từ AppleStore thì không cần hóa đơn vẫn được bảo hành toàn cầu.
bạn thử mang qua Trung Tâm Bảo Hành Chính Hãng Apple - Vietcomindo ở 391 Trường Chinh xem. mình mới mua máy đc 2 tuần thì bắt đầu có ct thay pin, cũng lo lắm vì chưa dùng đồ Apple bao giờ, xong thấy mng ai cũng bảo đem ra FPT với Thakral One, cuối cùng mình chọn Vietcomindo vì gần nhà nhất, may mà rất ok, lấy máy sau 11 ngày. chẳng yêu cầu hoá đơn gì cả
@TheApple_Vn em mua ở Mac cafe bác ạ, lúc em mua cửa hàng cũng ko có giấy tờ gì vì em mua trả góp qua thẻ tín dụng
@im.possible em ở HN bác ạ, chắc để khi nào rảnh em chạy qua yết kiêu như bác trên nói
Nhắc hơi bị nhiều rồi nha a Duy Luân
Vấn đề ở đây là các AASP ở Vietnam có cách làm việc ko giống nhau 😁 Mình từng ăn hành rồi nên mình cũng có chút kinh nghiệm :D
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Các trung tâm bảo hành khi nhận máy để bảo hành sẽ được Apple trả phí. Nên nếu không phải vì bất đắc dĩ thì họ cũng rất muốn bảo hành cho khách để được nhận tiền từ Apple đó bạn.
Có thể vì lý do nào đó mà phải từ chối thôi.
Chi phí đắt nhưng nhìn chung máy rất ổn định, nếu có hư mà mua Apple care + thì đỡ hơn rất nhiều.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@samsung focus Chi phí cho gói AppleCare luôn luôn rẻ hơn rất nhiều so với chi phí thay thế.

Đơn giản như thay màn hình 12 triêu, trong khi gói AppleCare đang khuyến mãi chỉ ~5 triệu.

12 triệu cho 1 lần thay và ~5 triệu cho không giới hạn số lần thay trong 2 năm.
Ta dễ dàng nhận ra đâu là lựa chọn tốt nhất
Đâu ko biết chứ máy xách tay mà đem lên hãng vn thế nào cũng bị hoạch hoẹ...
Chính xác
mr_tam
TÍCH CỰC
5 năm
Đập phá tẹt đến 2023 lận.xsm Bh mặc định 1 năm + applecare 3 năm = 4. Chả biết còn dùng đến lúc đó k. Nhưng mấy đợt toàn lỗi màn lọ kia nên mua cái an tâm.
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
Tội nghiệp cái công ty bảo hành Thakral One, đọc nãy giờ không thấy mấy ai viết đúng. Kể cả ông mod 😁
JustinNg5
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hquangvn Bạn giải thích rõ hơn được ko, mình cũng mới đi bảo hành lần đầu thấy dịch vụ ok đó chứ
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@JustinNg5 Mình đâu có nói gì về chất lượng công ty đó, ý là mình thấy tên công ty mà đa số ai cũng viết sai
JustinNg5
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hquangvn Oh mình đọc ko kĩ
JustinNg5
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vừa mang con 13 inch non-touch bảo hành ở Thakral One HVT về. Đang xài thấy pin tụt nhanh quá nên có lên gg tìm hiểu thì thấy có bảo hành mở rộng của Apple. Thế là xách đi bảo hành ngay mới đầu nghe báo giá nếu pin không bị phù thì sẽ đc hỗ trợ phí thay là xấp xỉ 4tr8 ai ngờ lúc nhận máy thì free. Nói chung là mình thấy bảo hành ở ThakralOne như mod nói quá là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019