Nhắc nhở: Apple Music sắp hết 3 tháng dùng thử

TDNC
29/9/2015 0:5Phản hồi: 47
Nhắc nhở: Apple Music sắp hết 3 tháng dùng thử
Apple vừa email nhắc mình là Apple Music sắp hết hạn dùng thử 3 tháng, sau ngày mai Apple sẽ tự động thu của mình 2,99 USD cho mỗi tháng tiếp theo. Vào thời điểm này 3 tháng trước nhiều bạn cũng đăng ký dùng thử Apple Music, nếu bạn không muốn dùng nữa, không muốn bị mất tiền oan thì nên hủy gói đăng ký Apple Music. Hướng dẫn hủy như có bên dưới.

Hướng dẫn có trong bài này, hoặc tóm tắt như sau:
  • Vào Apple Music, chọn biểu tượng ở góc trái phía trên, hoặc vào Settings -> iTunes & App Store -> chọn vào Apple ID rồi chọn phần View Apple ID.
  • Chọn Manage ở mục Subscriptions, đây là nơi quản lý những gói dịch vụ mà chúng ta đăng ký.
  • Apple có gợi ý tắt tự động gia hạn bằng dòng chữ phía dưới, bạn chỉ cần gạt cần "Tự động Gia hạn" sang Off là xong. Với những ai đăng ký nhiều gói dịch vụ, các bạn cần kéo xuống mục Apple Music để tắt.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

app này bị tẩy chay nhiều rồi, tốt nhất ai đang xài thì nghỉ luôn đi
@stupid.int Nói ko nghĩ ah bạn, bên nước ngoài nó có bản quyền âm nhạc chứ có như bạn đâu suốt ngày nhăm nhăm tải lậu trên mạng về, bạn nghĩ mình apple lấy tiền ah. Cả bọn ca sĩ nữa nhé ko ai làm miễn phí đâu nhé.
@minhhiennd1993 vâng vầng, blah blah blah... đây chả nhắc gì đến chuyện tiền nong hay bản quyền gì cả nhé, đề nghị xem lại cmt và lên mạng tìm hiểu thêm về cái app này. iFan đông và nguy hiểm quá, nói động tý là bay vào bênh vực. từ nay em xin chừa tham gia vào mấy topic của iFan
Leo2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
@stupid.int lý do tẩy chay ?
@stupid.int Tui xài thì thấy nó ok, dù ko phải the best. 3 đô/tháng ko đáng kể. Có vấn đề gì ko?

Đừng đem vấn đề fan fiếc vô đây, nhìn lại câu trên của bạn đi. Phán mỗi câu "tẩy chay nhiều" (ai tẩy chay?) rồi kêu những ai đang xài đừng xài nữa. Lý lẽ vậy ai phục?
Sao lại tự động nhỉ ? ^^
Y như mấy nhà mạng VN cài xong hết tự động thu éo thông báo j cả ! :mad::mad::mad:
@hsdhnh Apple email nhắc rồi còn gì? Còn khi bạn đăng kí sử dụng dịch vụ thì hẳn trong điều khoản có ghi rõ là sau 3 tháng thì Apple bắt đầu thu phí, hẳn là bạn cứ next, next rồi Accept mà không đọc gì đúng không?
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
@hsdhnh Có báo mail bác ạ
@gauto988 chắc là😁 có đọc nhưng không hiểu ^^^
qloved
CAO CẤP
9 năm
@gauto988 người VN có mấy ai đọc điều khoản đâu bác, cứ next cho nhanh thôi
Mình cài đặt tự động cancel khi hết hạn lâu rồi.
Dịch vụ Âm nhạc tốt nhất thế giới 😁 1 fan Bphoone cho hay!!!
E đang thắc mắc sao mà 3 tháng lâu thế
Chắc cũng bỏ 3$ ra để xài quớ
bhuubao
CAO CẤP
9 năm
Có ứng dụng nào tốt tương đương trên Android ko các bác?
Em chủ yếu nghe us uk thôi.
Ko tin vào chất lượng của zing với chiasenhac lắm
@bhuubao tin hay không bác nghe là biết. bác nghe mà không nhận ra thì app nào chẳng như nhau??
Re0
CAO CẤP
9 năm
Đếch chơi , nên may không lo , hihii 😁
alabao1983
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao phải khổ thế nhỉ..bỏ 1 khối tiền mua đt để xài mệnh danh hđh tốt nhất để rồi hàng tháng bị móc ruột?! Số tiền rất nhỏ nhưng cái cách như vậy quả thật chẳng ham.
KGBvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alabao1983 nghĩ về 1 tương lai mấy trang nghe nhạc lậu mp3 bị đóng cửa hết, bạn muốn nghe album của 1 ca sĩ phải bỏ ra 30k vnd để mua, thì bạn mới thấy mức giá này cho 1 kho nhạc 1 triệu bài là vô cùng rẻ.
Có mail nhắc thì ok... Đừng như mấy nhà mạng Việt Nam :mad:
Mình có xài đâu :p:p:p Cứ Zalo, Nhaccuatui, MP3 .... mà tán thôi .. Ngừơi VN yêu tiên xài hàng Việt Nam :p:p:p
thanhtutm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ko thấy nút gạt off thì phải làm sao?
khanh911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple Music nếu chuyển vùng thì mất hết music đã download offline. Từ hồi đó không dùng nữa, không biết Apple đã fix chưa ?
boything
TÍCH CỰC
9 năm
apple music kho nhạc đồ sộ hơn , và trình bày đẹp mắt hơn. 2.99$/tháng cũng ko phải là cao so vs thu nhập bình quân của ifan.
ostar
TÍCH CỰC
9 năm
@boything Chuẩn. Chấp nhận trả phí để cập nhật đời sống âm nhạc mới nhất. Coi như bằng vé 1 buổi đi xem phim thôi. 😁 Tập dần văn hóa dùng dịch vụ trả tiền, tiền nào của đó thôi.
masterit3000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước e dùng iphone có đăng ký cái này, bây giờ đổi sáng Android ko biết có tắt trực tuyến trên web được ko??
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@masterit3000 Trên web thì ko, trên Android sắp có, bác yên tâm 😃
Move To iOS thì Android Fan ném đá, thế nhưng Move To Android vẫn được nghe Apple Music, sướng nhỉ? 😁
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
Apple Music hay, cơ mà xài acc VN thì nhiều app ko có, ví dụ như Google Maps, Youtube Kids 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019