Nhận dạng giọng nói trên BlackBerry OS 10.3

vuhai6
27/8/2014 1:4Phản hồi: 181
Nhận dạng giọng nói trên BlackBerry OS 10.3

Như vậy là sau Android và iOS thì giờ đến lượt BB10 hỗ trợ nhập liệu bằng tiếng Việt, một cải tiết rất mới ở phiên bản 10.3 sắp được ra mắt. Nếu bạn sử dụng phiên bản leak 10.3.0.1052 thì tính năng này đã có sẵn. Nếu như bạn sử dụng giao diện tiếng Anh thì cần phải kích hoạt chế độ nhập liệu bằng tiếng Việt ở trong Settings, còn nếu như bạn sử dụng giao diện tiếng Việt thì nó đã được kích hoạt sẵn mà không cần phải thiết lập thêm gì cả. Để nhập nhiệu bằng giọng nói thì nhấn giữ khoảng 1 giây vào phím micro ở góc dưới phải.

Cách kích hoạt tính năng này mới máy sử dụng tiếng Anh:
  • Vào Settings -> Language and Input -> Voice Dictation
  • Chọn LanguageTiếng Việt
Dữ liệu được lưu trên server chứ không lưu offline trong máy nên mỗi khi chúng ta nói xong thì máy sẽ tự đồng bộ lên server để check, làm cho tốc độ nhận giọng nói hiện thời khá chậm. Ngoài ra thì việc không có dữ liệu offline nên bắt buộc chiếc BlackBerry của bạn phải có kết nối mạng (3G, wifi) và tốc độ mạng ảnh hưởng khá nhiều đến tốc độ nhận giọng nói.

Khả năng nhận dạng của BlackBerry 10 khá giống với iOS8, bạn cũng có thể đọc cả dấu câu (chấm, phẩy, hai chấm …) và máy nhận được bình thường. Với Android thì hơi khó để làm chuyện này. Tại bất cứ đâu yêu cầu bàn phím thì bạn đều có thể kích hoạt tính năng nhận dạng giọng nói tiếng Việt được.

181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa chính xác lắm 😁, nhưng vậy là ngon rồi
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailuathisao bạn nói đúng tiếng phổ thông xem. mình nói chưa lệch từ nào :D
@dearchun Còn tuỳ Bác người dân tộc gì 😃
@hailuathisao Bác cần sao mới chính xác hả bác. Em đang quá phấn khích với bản 10.3 này
THAISON7130C
ĐẠI BÀNG
9 năm
@master.i7 Dân ca ba miền vẫn hiểu chính xác. quá nguy hiểm cho BB10.3
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB có quan tâm đến VN rồi đấy
Ở thời điểm hiện tại,nhận diện giọng nói tiếng việt thì bb 10.3 là vô địch chính xác đến 95% 🆒:oops:o_O
Thời gian rất nà nâu... Vãi cả mod. :v
Ngon quá. Black Berry là tuyệt vời. Cố gắng lên blackberry
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sh.mobile Em mê chất bb lắm . Mong bb phục hồi ra 1 em giống 520 hay asus zenfone để em nghịch thôi !
IMG_20140823_153921.png Mới dùng bb 10.3 cảm thấy rất mê 😁
@Tucatson Chém vừa thôi Má :p
@dearchun Mặc định mà 😁 cài xong là tự có ;)
@HoangThuongGiaLam Mình xài Q10 không có bác ah. Bác trích file ra cho mình cái hình nền đó được không?
@HoangThuongGiaLam chạy đc tất cả các game anroid ak`
Chắc mai qua cty có wifi là phải tải 10.3 mới được, cách đơn giản nhất để update là như thế nào nhỉ?
thienvuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xkhoax Nếu có BB10 thì bạn thử đúng 5 bước đi xem nó có đến 5 phút ko?
Ko có BB10 thì chịu, muốn làm gì thì làm :d
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
@thienvuong :rolleyes:
Ko biết trong 5p bạn có tìm ra được link file để down chưa nữa
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
@truongvu_hd Vậy bạn hỏi mình "Hỏi làm gì?" làm gì
Nếu ko tôn trọng bạn thì mình đã ko trả lời comment đó đâu
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
Xin hỏi ngu tý. Có OS nào lưu trữ dữ liệu nhận dạng tiếng nói offline không vậy.
Mình nghĩ là BB nên để Offline, kiểu như Update theo ROM đó, có tùy chọn luôn, Vì máy thì có thể phân phối nhiều nơi, nhiều ngôn ngữ, nhưng người dùng đâu có thể nay người Việt dùng, mai người Anh, Mỹ dùng đâu mà lo.
@Evolution X Mình xin ghi nhận ý kiến của bạn và sẽ kêu tụi kỹ sư update ở phiên bản tiếp theo
ntson
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X bác biết dữ liệu của nó nhiều như thế nào không mà đòi data offline.
nếu có data offline chắc mua BB khuyến mại thêm server quá
ntson
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X bác biết dữ liệu của nó nhiều như thế nào không mà đòi data offline.
nếu có data offline chắc mua BB khuyến mại thêm server quá
IMG_20140827_133003.png Cài thêm Snap chạy app android vô tư 😃
@HoangThuongGiaLam mình thấy chạy snap ngốn pin ác bạn ạ
@khangvt1992 Mình thấy bình thường mà 😃
@HoangThuongGiaLam em test trên Q5 thấy ngốn dã man. xong gỡ đi cái máy lại bình thường bác ạ . mà android thì cứ kho 1mobile hoặc amazone mà diệt thôi bác ạ
Rõ ràng bb gần gũi với người việt hơn nhiều.đừng nói nhận dạng giọng nói mà bàn phím telex cũng thế.rất là ngon.iphone thì lỗi dấu lên xuống.rất là bực.
Sent from iphone 5s cùi bắp
kebono
TÍCH CỰC
10 năm
Mình phát cái đoạn này bằng nhận diện giọng nói đấy 😁
Cứ BB mà dùng thôi, càng ngày càng ngon
Hehe
có nên nhảy từ Z sang Q10 ko nhỉ 😁
8100 9790 với Playbook 1 thời :D
@tienanbich Q10 dùng không khác 99 là mấy, nếu xét về hình thức thì Q10 còn kém xa
Thuần cảm ứng thì cứ Z10, nếu xông xênh thì Z30
Còn em thì em đang mong Pát sờ pót từng ngày:

Em ơi, sao lâu thế...
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienanbich Em cũng đang có ý định như vậy đây. Chờ thêm tí nữa xem sao 🆒
le0.1708
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày ngày ngắm giaodiện 10.3 càng thấy đẹp với mê quá ạ
Mình lên 10.3 hai ngày nay và thấy vô cùng hưng phấn 😆
Lý do là pin phải được gấp rưỡi lúc trước, máy thì mát lịm 😃)
@nmduy47m Công nhận với bác. Pin trâu một cách khác thường 😁
domino6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nmduy47m Pin bác được gấp rưỡi cơ ạ. Em lại cảm giác pin nhanh hết hơn.
@nmduy47m Có không đó bác, nếu như vậy tối nay về up ngay mới được (Q10 pin chuối quá)
@nmduy47m Máy bbz3 co cái đó chưa bác ơi.mh mới dùng chưa biết .hihi
Hay thiệt, đợt vừa rồi tự dưng máu me IP, Ipad chỉ vì cái nhập liệu giọng nói tiếng Việt của iOS 8, giờ BB cũng có, ngon quá đi 😁
Bao giờ Cortana mới có đây 😔
jerrydau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@canhcutnamphi có rồi mà hiện tại sử dụng ... chưa có tiếng việt thôi, đang sử dụng nhận diện giọng nói dể comment... phải nói blackberry 10 nhận diện đúng từ 95% trở lên ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019