Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhân viên Apple Store: “Chỉ nên mua iPad Pro nếu bạn là dân thiết kế đồ họa”

P.W
6/1/2019 18:25Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhân viên đang nói theo ý KH muốn nghe đó chứ. Còn iPad mang đi học khá tiện đó. Trước đứa bạn ở US mua con 12.9 mang đi học. Có thể ko cần đem sách vở gì theo cả, đọc sách, viết trên iPad luôn. Cũng có nhiều app phục vụ học tập nữa. Tất cả phụ thuộc vào người dùng.
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
có để sở hữu và trải nghiệm vẫn hơn là ko có. ai chê riêng mình vẫn thích ipad pro 2018. dù chưa 1 lần trên tay.
canon30
TÍCH CỰC
5 năm
Có gì không đúng ở đây
Đổi cái khác dễ mà
Đưa ra apple store trả lại, lấy 1 cái iTunes gift card , roi.dùng nó mua cái khác, đâu cần hóa đơn đâu
Sẽ rất nhiều người dùng hài lòng dù chẳng dùng gì nhiều mấy chức năng thừa kia. Nhiều người mua Macbook để gõ văn bản và cũng hài lòng kìa 😃 .
Apple nên đuổi bạn nhân viên này.
iPad mới mỏng hơn, nhẹ hơn, gọn gàng hơn
Chỉ cần cầm coi hình, coi video đã ngon hơn bản cũ 42 lần rồi
Thì người sử dụng cảm thấy xài các thiết bị đời cũ cảm thấy thiếu "đẹp," thiếu "độ phê" khi cầm trong tay flagship thì họ mua để lấp vào thôi. Thiếu đối với người này không giống với thiếu của ng khác Mình là người tiêu dùng theo khả năng, mình thấy dư mua đc thì mình mua =)))))
iPad vẫn là iPad, không thể thay thế vai trò laptop được.
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Mua hàng lại đi tin thằng seller
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
ipad mini pro, iphone se pro...là quá chuẩn với ý kiến cá nhân mình
quocanh58
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy cũng lên bài được, hay thật.
Có chữ pro mà, ko dành cho mọi người đâu
hoang278
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy chú chê bai làm mình nhớ đến câu chuyện ngụ ngôn "Con cáo và chùm nho" 😃
"Đến hôm nay đọc được bài trên ZDNet, mình bất chợt nghĩ, phải chăng đúng là Apple tạo ra chiếc máy tính bảng này để phục vụ một đối tượng khách hàng duy nhất, thay vì là một sản phẩm dành cho mọi người mọi nhu cầu, giống như rất nhiều sản phẩm khác của họ?"
=> Thế ipad cho dân thiết kế thì dân thường xài không được à? Nếu suy nghĩ như vậy thì có hơi là khắt khé. Cá nhân mình nghĩ với Ipad pro, ai thích thì xài thôi. Vì trong Ipad pro đã bao gồm 1 cái ipad thường cho thường dân.

"Chỉ có mình cảm thấy điều này, hay anh em đang dùng iPad Pro bản 2018 cũng đang gặp phải tình trạng chiếc máy tính bảng của mình "vừa thiếu, vừa thừa"?"
=> Chưa có cầm ipad pro 2018 nên không biết là vừa thiếu vừa thừa của bác nó thế nào. Chứ xài pro 2017 rồi, qua cầm các ipad nhỏ hơn thì... cảm giác hụt hẫng. 😔
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
Uốn cong dc thì mới thích hợp cho nghệ sĩ vẽ vời, dân đồ hoạ.
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng hay vẽ vời trên 10.5 nhưng mà trên 12.9 chắc sướng lắm. Thế mới coi mấy ông artist nước ngoài dùng toàn 12.9!
Nếu bạn là dân thiết kế đồ họa. Thứ bạn cần là 1 bộ PS4 😁
sck84
TÍCH CỰC
5 năm
Dựa vào câu nói của một " nhân viên bán hàng " mà đem đi quy đổi thì quả là " vãi quá "
@nhu Cầu ai thấy ok thì dùng thôi.
Chả cần phải là dân này dân nọ mới dùng ipad pro.
Dòng pro sẽ đáp ứng được dải khách hàng rộng hơn, đáp ứng được nhu cầu đa dạng hơn.
Năm nay apple ra ipad pro đẹp và hấp dẫn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019