Nhân viên IBM đã có thể dùng máy tính Mac để làm việc

levuongthinh
2/6/2015 1:8Phản hồi: 129
Nhân viên IBM đã có thể dùng máy tính Mac để làm việc

Sau iPhone và iPad thì giờ đây công ty IBM cũng đã chấp thuận cho nhân viên của công ty được phép sử dụng máy tính Mac để làm việc. Đây là lần đầu tiên IBM để việc này xảy ra.

Thông báo này được gửi đến các nhân viên qua một email và IBM cho biết vốn đã có tới 15.000 máy Mac được sử dụng trong công ty sau chương trình Bring Your Own Device (nhân viên mang máy cá nhân đến để làm việc). Và chương trình mới của IBM sẽ “mở cửa” cho tất cả các nhân viên khác.

Nhân viên có thể chọn một chiếc máy tính MacBook Pro, MacBook Air hoặc PC khi nhận việc với hoặc chuyển vị trí khác. IBM dự kiến họ sẽ trang bị 50.000 máy Mac cho nhân viên đến cuối năm.

Đây có thể coi là một quyết định gây ngạc nhiên khi IBM là một trong những hãng tạo ra máy tính PC, và giờ đây thì họ lại cho nhân viên xài máy Mac.

Steve Jobs và logo của IBM.

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời! Lãnh đạo phải vậy chứ!
ankJawd - Imgur.gif
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
@minhvip20956 Trẻ con lên 3 à mà ngồi sĩ diện post trước với sau dăm ba cái hình vớ va vớ vẩn :v
@Jesse.Tse Tui ko nói chuyện với bạn. bạn tự động chui vào ko thấy nhục à. Nếu như tui là trẻ con lên 3, vậy bạn là đứa con nít mới chào đời được bú sũa đó. tui chọc bạn vậy đó bạn tức không, nếu biết tức thì vui lòng lần sau đừng có chui vào họng người khác như vậy, người ta sỉ lên đầu cho đó.
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
@minhvip20956 Bạn luyên thuyên cái j vậy? Cái forum to tổ bố thế này, người ta thấy bạn comment kiểu có vấn đề thì ngta nói chứ việc quái j phải bạn nói chuyện với tôi thì tôi mới đc quote bài bạn :v đến bây giờ thì đúng là thấy bạn có vấn đề về não! :-j thế nên mình ko chấp đâu :v cái kiểu "sỉ" của bạn khác gì thằng trẻ con bị trêu nói lại đầy dỗi hờn =))) mình tức tối để làm j vậy? =)) đồ to đầu mà trẻ con =)) LMFAO!
@n.a.v.i.p Flast hay quá nhỉ! thấy thích đấy!
Có gì lạ đâu. Mình thấy trong 1 cty thì dù nhân viên sử dụng Windows là chính, sảnh và máy cho khách dùng bên ngoài luôn là iMacs vì trông nó rất sang chảnh, tiện cho mục đích trang trí :v
@benchimto Lập trình viên ko ai dùng vì sang chảnh đâu
@benchimto Nhảm thật.
@anh_pc_14123 Người ta nói là máy dùng ở sảnh, tiếp tân với máy cho khách bạn nhé. Làm ơn đọc cho kỹ 😃
@benchimto Máy Mac cài win chạy ngon lắm đó
ngon tay thối 😁[​IMG]
@loveskyvn xoay ngược bàn tay lại thì mới là thối. 🤔
@exciterc Ổng đang chửi IBM, nếu xoay mu bàn tay ra thì thành ra ổng đang chửi ng chụp hình và chúng ta =)))
Nhân viên IBM có thể sử dụng máy Mac và học hỏi được những ưu điểm của Apple về phần cứng hoặc phần mềm và từ đó áp dụng tốt hơn cho IBM, đây không phải là 1 ý tưởng không có chủ đích.
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@Quannguyen1989 phần cứng lượm của hãng khác mà, chỉ có phần mềm thôi 😁
Tuyệt vời, thật không thể tin nổi 😁
dual1
CAO CẤP
9 năm
đến bao giờ cty mình mới được xài mac nhỉ, hợp đồng với HP kéo dài quá.
theo như một số anh hùng tinhte, những thánh vọc máy tính, kỹ sư chuyên cài win dạo cho hay : ibm bỏ ra hang triệu usd một tháng chỉ để thuê 15000 đứa sang chảnh thích khoe mẽ, đú đởn😁
@truong95 thì nó sang chảnh thích khoe mẽ thiệt bác ko biết ah ??
Chính vì nó sang chảnh thĩ khoe mẽ nên mảng phần mềm dịch vụ ...thua hẳn MS .. còn mảng phần cứng thì thua Apple phải bán luôn Lebovo ...
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@tjmban8phuong Mình nghĩ do nó sai lầm trong chiến lược kinh doanh hơn ;)
@tjmban8phuong Làm ăn cái nao nhiều $ thì làm, cái nào ít ra $ thì bỏ, quan trọng là cuối cùng kiếm được bao nhiêu. Microsoft thì có thể coi ngang cơ với IBM về độ lớn công ty, doanh thu và lợi nhuận chứ Lenovo tuổi gì bác. IBM doanh thu 2014 là 93 tỷ $, lợi nhuận sau thuế 12 tỷ trong khi Lenovo lợi nhuận sau thuế chỉ khoảng 800 triệu $.

Ngoài ra, máy Mac được coi là sang chảnh chỉ ở VN thôi do VN thu nhập còn thấp chứ ở Mỹ thì mấy ông nhân viên IBM, Google, Microsoft, Facebook ... ông nào lương 1 năm cũng 100 ngàn $ trở lên thì mua mấy con Mac chỉ như mua món đồ chơi thôi chứ có gì mà sang chảnh. Có bác post hình mấy ông nhân sự cấp cao của Google đó, mấy cha đó tài sản toàn mấy chục triệu $ ko, mua máy bay còn được chứ mua máy Mac để khoe làm gì 😁
Steve job chửi IBM luôn kìa 😆
@hypous ngày xưa là đối thủ số 1 mà.
chả biết bên trong IBM thế nào nhưng có vẻ dùng nhiều linux chứ ko phải windows. Server bán ra toàn linux, IBM có hẳn distro riêng (lấy redhat về chế lại) , siêu máy tính chắc chắn dùng linux rồi,....
mac thuộc unix rất gần linux chuyện có thể dùng làm việc chắc chắn dễ dàng hơn win rất nhiều.
Nhiều còn lên tiếng linux ko bảo mật bằng win mới ghê
toàn công ty có số má dùng toàn linux
@hieupy89 thế chú số mấy mà dùng cái linux miễn phí mà ảo tưởng bảo mật
@PIDER linux miễn phí???? dùng redhat phải trả tiền nhé
IBM làm distro để khỏi phải trả tiền cho redhat
mỗi năm IBM, google để bỏ tiền để nuôi developer linux.
@hieupy89 thế chú có bỏ tiền ra nuôi các develop và châp nhận bỏ tiền mua redhat ko?
Hay chỉ toàn sài bản miễn phí.
Ko tin chú chịu bỏ tiền cho cái redhat đó mà đi cài win lậu đâu nhé
steve troll vkl 😆
Bọn này nó toàn chơi với khoe mẽ thôi ! Các thánh anti đã bẩu thế ruùi mờ ;)
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân em nghĩ IBM giờ họ chuyển hẳn sang mảng máy chủ cỡ lớn, chuyên cung cấp cho chính phủ và quân đội Mỹ cũng ăn đủ rồi. Máy cho dân thường họ không quan tâm nữa nên nhân viên thích dùng máy nào chả được
risky99
CAO CẤP
9 năm
IBM giờ chuyển qua làm dịch vụ, giải pháp cho doanh nghiệp rồi, có làm pc nữa đâu nên thả cửa dung Mac là 1 cách để tăng hiệu quả cho cv
các thánh bảo mac chỉ để khoe mẽ đâu nhỉ =))
Kinh doanh mà, làm gì có kẻ thù vĩnh viễn. 😁
Sao ko nghĩ đơn giản là cho nhân viên sử dụng những thứ họ thích thì sẽ cải thiện hiệu quả công việc nhỉ ?
@boybl1990 thì Mac-hater đã phán là cấm cãi nghe chưa. ^!^
Ngon dữ ... Bao giờ cty VN mới cho nhân viên cái Mac dùng nhỉ ^^
hungle1905
TÍCH CỰC
9 năm
Dân Tinh Tế sài MacBook Pro.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095