Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhân viên Samsung tiết lộ sẽ có iPad màn hình nhỏ hơn hiện tại

Duy Luân
13/3/2012 22:20Phản hồi: 132
Nhân viên Samsung tiết lộ sẽ có iPad màn hình nhỏ hơn hiện tại

Sẽ có một chiếc iPad nhỏ hơn 10", nhân viên giấu tên của Samsung tiết lộ​

Một nhân viên giấu tên của Samsung đã tiết lộ với trang Koreatimes rằng công ty này sẽ cung cấp màn hình sử dụng công nghệ PLS cho "những chiếc iPad nhỏ hơn". Nguồn tin nói rằng "hợp đồng được kì vọng sẽ đạt mức 11 tỉ USD vào cuối năm nay khi Apple giới thiệu chiếc iPad với màn hình có thể là 7,85", và hãng sẽ bán nhiều hơn những chiếc Macbook Air dùng ổ SSD mới với tốc độ nhanh do Samsung sản xuất". Nhân viên này cũng nói rằng hiện trị giá hợp đồng của Samsung với Apple là khoảng 9,7 tỉ USD. Trong năm ngoái, Samsung đã sản xuất màn hình, vi xử lí ứng dụng di động, chip nhớ NAND flash và DRAM cho những máy iPhone, iPad với số tiền ước tính là 7,8 tỉ USD. Trong thời gian tới, "Quả táo" sẽ mua thêm chip LTE cho thế hệ iPad mới của mình. Nguồn tin này cho biết thêm mặc dù cuộc chiến bản quyền đang gay gắt nhưng nó không ảnh hưởng xấu tới sự hợp tác giữa Apple và Samsung. Còn bạn, bạn có nghĩ rằng Apple sẽ sản xuất iPad 7"?

132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ biết mới xem thông tin rằng new ipad vừa rồi thì màn hình vẫn do Samsung cung cấp cho Apple.
tin này mới.

sang đây đọc rõ hơn.
bác Steve quá cố từng nói ko có chuyện nhỏ hơn về kích cỡ với tablet apple. vậy nếu ra thì thế nào?

http://www.mainguyen.vn/tin-tuc/tin-tong-hop/den-luot-samsung-bat-mi-ve-ipad-mini-4596.html
mình tưởng bác ý chỉ bảo không làm nhỏ hơn 7 inch chứ nhỉ
thế thì 7,85 là hơn roài ^^
với cả bác đi roài tay kia thích làm nhỏ thì đã sao ;)
SJ đi rồi có cớ để thay đổi.
Có 1 trang blog nào đó tự nghĩ ra lý do tại sao IP chỉ có 3,5".
Với tình thế hiện giờ khó mà nói Apple sẽ giữ mãi 3,5".
Rất có thể có Ipad 7" và IOS sẽ bị phân mảnh co 3 kích cỡ màn hình.
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
mỗi thời mỗi khác bạn ơi hồi đó steve job nói vậy còn bây giờ "tim cúc" lên nắm nó phải khác chớ
mà nếu nó ra thì chắc cũng làm trùm phân khúc 7inch thôi =))
Ông ấy hiện hồn về bóp cổ, cứ làm đi.
Đừng ra, mất công giang hồ lại dậy sóng nữa cho coi.
SAo lại người của SS cho biết . Tưởng người của AP chứ
vậy là apple cũng đang cay samsung lắm nhưng nếu bỏ samsung thì chất lượng của ipad sẽ k tốt như bây giờ cho các ifan khen lấy khen để nên các fan samsung và ifan đừng chém nhau . Vui vẽ hòa bình cho diễn đàn càng lúc càng tinhte hơn
SAM làm màn hình cho appl mà bác,
trắc có ipadmini à
apple đâu có tự sản xuất đâu mà giữ kín chuyện được
nó mua màn hình của samsung mà bạn, nên samsung nó biết
quá đã mong ước 1 cái ipad từ lâu mà bác hồ k cho phép hi vọng sẽ có giá bằng với kindle fire
🤔 iPad 7inch à? ko tin lắm. Vậy chả khác nào loạn cào cào như các hãng khác . Ứng dụng lại ra tùm lum phiên bản. Với cả máy tính bảng màn hình 7 ' thì chán chết
1 khi đã xài iPad 2 rồi mà xài cái khác bé hơn thì khó chịu lắm 😃, vả lại iPad có to lắm đâu
mình thấy 7" với độ phân giải của ipad 2012 bây giờ là không còn gì để nói
Samsung sản xuất màn hình cho Apple bác ạ 😁

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế Plus.
chuẩn bác ạ. ko có mấy bác SS hay LG vv.vv
thì ko hiểu thằng táo nó có sản xuất dc ko nhỉ :D
nó mua về lắp ráp rồi bán cho mấy con giời tôn thờ chất lượng apple chăng :D>>>>>>> nhiều ông mở mồm ra la` hàng app la` bền nhất :giggle:
Chính xác đó bác. Ipad 2 thì LG và SS sx mỗi hãng tầm 40% sản lượng màn cho ipad. Tuy nhiên ipad 3 với màn độ nét cao SS sản xuất 100% màn hình. Chẳng ai lại bỏ trứng vào một rỏ trừ khi các nhà sx khác không đáp ứng được. Nguồn số hóa: http://m.sohoa.net/TOUCH/NewsDetail.aspx?GroupID=19&ID=1000037246
Có thể lắm chứ. Mặc dù Steve Jobs từng khẳng định không có, nhưng Tim Cooks thì đã nói gì đâu 😁
Sự gọn gàng của kích cỡ 7 inches kết hợp với thiết kế mỏng thanh thoát vốn có của Apple có thể sẽ lại tạo ra một siêu phẩm mới chăng.

Mình rất ủng hộ việc sản xuất thiết bị làm liên tưởng tới những cuốn sổ tay này.

Chỉ có điều, lúc đó thị phần của iTouch chắc chắn sẽ bị sụt giảm nghiêm trọng ;)
Mình nghĩ nó là chiếc itouch cỡ bự! 😃
Để cho ra đời 1 sản phẩm thì phải thai nghén từ 2-3 năm. Không phải S.J mới mất năm 2011 mà năm 2011 T.C cho ra đời được ngay cái mới đâu bạn. Nếu có ra iPad nhỏ hơn thì chắc chắn S.J ko thể ko biết.
Người của apple biết mà nhiều chuyện thì lên đường
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là anh Sung với anh Táo cứ sống cộng sinh theo kiểu vừa đấm vừa xoa thế lày cũng mệt.....
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
200 USD một chú :playfull::playfull::playfull::playfull::playfull:
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Rất có thể vì Apple luôn luôn nắm bắt ý thích của người dùng để làm họ thỏa mãn. Với mình 10" là hơi to, tính cơ động chưa cao.
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG + Sharp ko đủ khả năng và tiềm lực để cung cấp màn hình Rentina cho Ipad 2012, vẫn là SS sản xuất thoy
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nế ra ipad màn hình nhỏ mà giá vẫn cao thì chắc vẫn lựa chọn bản cũ
vậy là apple đang mở rộng phân khúc máy tính bảng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019