Nhận xét qua firmware 2.0.1

thandong19
9/8/2008 16:6Phản hồi: 42
Sau khi update lên firmware 2.0.1 của Iphone 2.0 mình có 1 số nhận xét chủ quan sau:
Ưu điểm:
Các ứng dụng chạy rất chi là "nuột" và trơn tru.
Safari lướt web khá nhanh cũng như hi check tốc độ down của Iphone thấy nhanh hơn đáng kể: 2.0( 700KB/s) 2.0.1 (1100KB/s)
Vùng bắt sóng WIFI cũng rộng hơn 2.0.0
( phát hiện thêm vài điểm để dùng chùa):wink0st:
Đã ổn định với sóng điện thoại của các hãng khác:
Chưa mất sóng lần nào GPRS down khá ngon
Sync các ứng dụng (app) vô Itunes nhanh hơn chút xíu
Cùng test với 1Gb thì sycn:
2.0.0: >40 phút
2.0.1: <30 phút
:yes4lo:
Đã giảm bớt hiện tượng ăn táo
Dùng 2.0.0 thấy ăn trung bình 1 ngày 2 lần bây giờ dùng cái này chưa ăn lần nào 😁

Nhược điểm:
Pin hết với tốc độ khủng khiếp có thể nói là nhìn thấy cả vạch Pin chạy xuống:growl5cj:
Tạm thế đã vọc thêm rồi bố sung
Rất mong mọi người cùng đóng góp thêm về ưu và nhược của firm 2.0.1 này
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả hiểu sao sync từ iTunes các app vẫn hay bị ăn táo dù có ít hơn trước
cyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hờ hờ, hồi trước lúc sync app tui cũng ăn táo hoài, giờ thì có kinh nghiệm nên hết rồi. Mà công nhận là từ 2.0 up lên firmware 2.0.1 gốc tự nhiên thấy pin nó bền hơn nhiều.
còn 1 điều nữa,đang sync mà có người gọi dt đến cũng dễ ăn táo lắm đó:baffled5wh:tốt nhất là nên mở chế độ Airplane mode lên cho an toàn😃
heheh^.^"FW gốc dùng thích thật:biggrin9gp:...nhưng mà đang suy nghĩ về vấn đề có nên up lại Custom FW hay ko,tại vì FW gốc ko có cydia nên fix lỗi viết tn ko dc,viết tn cũng hơi khó khăn-.-"làm sao tán gái dc:laugh8kb:
cyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đúng rồi, đang sync mà có người gọi đến thì đúng là đuối, tiến thoái lưỡng nan 😁
Cái vụ viết tn thì viết riết cũng quen, mình chịu khó chậm 1 tí, viết được khoảng vài ngày thì mấy từ mình hay sử dụng sẽ được update vào từ điển của iPhone, lúc đó thì nó bớt sửa lỗi hơn, thậm chí là đôi lúc minh đánh sai nó lại sửa cho mình chứ. Lúc này thì vừa tiện viết tin nhắn tiếng Việt và cả tiếng Anh.
:baffled5wh:hôm bữa mình bị 2 phát như vậy rồi,h rút kinh nghiệm:D-.-"làm mình mất công fix lỗi cho ip,mod lại mấy cột sóng,wifi,slide,pin...máy chạy ngon lành ai ngờ đang sync có dt đến:no6xn:tức ko chịu dc...đành phải ngậm ngùi restore lại>"<
dùng 2.0.1 gốc buồn cái là ko mod nó lại dc :D dùng Winscp ko dc^^" ip suite vào dc nhưng nó ko hiện thư mục ra,hiện mỗi cái ROOT gì đó đó ( ở trong thì co mục download,mục lấy hình đã chụp,itunes control....) pótay luôn-_-" ngoài ra ko có hiện gì hết^^"
Cái vụ viết tin thì h tạm wen rồi^^"lúc đâu hơi khó chiu tí:p :biggrin9gp:
Điều buồn nhất bây h là 2 cái acc itunes vừa bi apple disable hôm wa...nhìn mấy cái app mà ko dc mua..buồn woa':baffled5wh:
không hiểu như thế nào chứ theo em xài nó cứ ngu ngu thế nào ấy,không hiều cài làm sao mà nó chạy cứ ì ạch,vào cái app nào cũng tưởng ăn dứa hết,còn khởi động lại máy thì có mà phát khóc
Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
hiz nghe bác nói pin hết nhanh khủng khiếp có thể nhìn thấy được mà phát sợ như thế thì còn ai dám lên 2.0.1 nữa!!!!
cyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái vấn đề mau hết pin không phải do firmware đâu bác ạ, không biết có phải do mình xài cái firmware custom không nữa. Hồi trước em dùng 2.0 custome, xài hao pin (1 ngày là hết pin), sau khi update 2.0.1 (update dùng bản gốc) thì thấy pin xài tốt bình thường. Bác thử vào settings, vô fecth new data, sau đó off cái push đi xem có đỡ tốn pin kô.
Đúng rồi ! nếu ko dùng wifi thì vào tắt nốt đi ! khj nào muốn dùng thì bật lên !
Công nhận bản 2.0.1 này chạy mượt hơn và không bị treo như bản 2.0.Nhưng pin nhanh hết hay sao ý😕😕😕
mình đang dùng FW 2.0.1 của apple chứ hok phải custom 😁 😔 dùng FW 2.0 và update lên thẳng = fw gốc của appleT__Thok có cydia va installer :D từ hôm update lên đến h chư nạp pin lần nào,hôm nay là ngay thứ 3 :D pÓtay^^" pin lâu hết hơn 2.0 :D hiện h hơn 1.6gb soft trong ip rồi :D
Bác sài FW gốc rùi việt unlock thế nào hở bác!?
các bạn đúng hết còn tớ sync 1G games 1 lúc vẫn bình thường chạy cũng vậy, nói chung là chưa ấn tượng lắm chỉ được là cài được nhiều games chùa hơn 114
công nhận 2.0.1 nó chạy mượt hơn 2.0.0 nhiều, 2.0 nó chạy hơi rùa...giờ lên 2.0.1 thấy ổn quá 😁
em sync mà có cuộc gọi tới thì cứ nghe, nó tạm dừng, xong sync tiếp, ko bị ăn táo, FW custom 2.0 của pác AiPhone cung cấp, giờ lên 2.0.1 rồi, chờ mai cài cái SSh vô sửa lỗi rồi Sync tiếp, pác làm e hồi hộp wa'
haimap9911 : mình dùng FW gốc nên ko có Cydia làm sao cài dc ssh mà dùg winscp fix lỗi chú^^" bác dùng custom thì vô tư rồi,yên tâm đi😃

to ZeroBaby-PvH : heheh^-^"có gì khó đâu😁 mình dùng winpwn 2.0.3 build FW 2.0 sau đó restore lại = FW 2.0 đã custom lúc nảy😃 sau khi đã xong thì tiếp tục mở itunes lên và bấm Shift + Update chọn FW 2.0.1 mà apple cung cấp:D sau khi update sau thì nó sẽ tự đông unlock thôi:baffled5wh:bản này chạy rất là ngon,ko có Cydia nên hơi buồn :D chúc bạn may mắn :D
về vấn đề tắt open SHH thì đã có SHH toogle hoặc bosspref trên cydia, các bạn cài có thể tắt được, còn về dung lượng pin thì khắc phục bằng cách tắt Egde (trong bosspref),wifi (nếu không cần), giảm độ sáng màn hình xuống còn 3/4, sử dụng Pin khoa học là cải thiện tuổi thọ của Pin.
- Còn về vấn đề treo máy ăn táo thì kinh nhiệm của mình (kể cả 2.0, 2.0.1) là tránh sync quá nhiều app itune(chỉ sync cái nào cần, cố gắng đừng >900MB), không rút cap lúc sync với Itune, cài bosstool trong Cydia...Thường thì sau khi sync app trong itune mà các bạn cài tiếp hoặc update phần mềm trong itune thì rất dễ bị treo.
Đó là vài nhận xét và kinh nhiệm hơn 20 lần restore của mình 😔
trong 2 ngày mình restore 8 lần(lần nào cũng sync xong rồi mới restore)😔 mỗi lần sync cũng từ 3-4h chứ có ít-,-"
Khuyên bạn đừng sync quá nhiều game với app trong itune, mình có 1,5GB game mua trong itune mà có dám sync hết đâu, toàn chọn cái hay nhất,tiện dụng nhất sync thôi. Sync nhiều quá đến khi cài app trên cydia thì chắc chắn 98% là treo:no6xn:
dùng mượt ! nhưng đc cái chơi game thì ngốn pin nhanh đến vô cùng :|
sonicspeed
ĐẠI BÀNG
16 năm
từ lúc lên tới giờ mới ăn có 1 lần,vì tội làm nhiều bước 1 lần mà ko reset😁
vtlam
TÍCH CỰC
16 năm
Sau khi nâng lên 2.0.1 tôi thấy bản này như sau:
- sóng yếu hơn trước.
- volume vẫn ở mức 50% sau khi khởi động lại máy.

Bây giờ phải dùng tạm để chờ FW mới thôi.:rolleyes:
Ngược lại với máy tôi, sóng ngon hơn trước😁 nói chung ...chả biết đằng nào mà lần!
😃 sóng khỏe hơn trước ! volume ở mức nào thì khởi động ở mức đó ! toàn để max 😃
vtlam
TÍCH CỰC
16 năm
hic, nghe nóng ruột quá, sao mình lại hẩm hiu thế vậy
Từ sáng đến giờ test tiệc kỹ càng lắm rồi. Quả là volume vưỡn thế các bác ạ.
Hay là phải chạy lại 2.0.1 đây???
Khi ở 2.0.0 em cũng bị volume tự động reset như bác. Em khắc phục bằng cách tất cả các phần nào có chỉnh volume bác tăng hết cỡ lên luôn (Ipod, ringtone, volume call-in). Sau đó bác tắt máy và bật lên lại xem có ok không nhé.

Em làm như trên thấy ok ngay. Em nghi là ngay sau khi bác restore xong rồi có thể volume ở một phần nào đó (Ipod, ringtone, volume call-in) chưa được chỉnh lần nào nên vẫn bị mắc ở mức default 50%.
ko phải chạy lại đâu ! bạn vào chỉnh lên max ! xong vào nghe thử nhạc chuông rồi nhấn nút tăng volume lên max ở bên trái máy ip đó ! xong khởi dộng lạ thj ở trong về 50% nhưng thực ra nó vẫn là max ! vào nghe thử nhạc chuông rồi ra mà xem :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019