Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nhiếp ảnh điện thoại] Chụp ảnh cơ bản với Camera của iPhone (iOS 8.0)

tuanlionsg
4/6/2014 10:0Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đam mê hình ảnh và mình muốn tạo ra nhiều tấm ảnh đẹp ...rất thích bài trên của bạn và mong rằng bạn có thể úp thêm nhiều bài nữa vd...như cách lấy góc khi chụp ...hay cái tông màu sáng tối gì đó ....cho ae tận hưởng nha ...thanks bạn
@Hai Lua tinhoc Mình sẽ cố gắng "vất vả thêm xíu" để anh em "tận hưởng" hén! 😁
Hay quá, giờ mới biết. Thanks you
namthang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dear bác @tuan_lionsg và các anh em,

Ai chơi máy ảnh cũng biết chụp time lapse nó sẽ đốt shutter count khủng khiếp như thế nào. Nên mình thắc mắc chụp kỹ thuật này trên iPhone thì liệu có ảnh huởng gì nhiều đến cái camera của dthoai không nhỉ?

Tks các bác chia xẻ ;)
way! đúng là am hiểu quá mà
Có cách nào chụp xong chỉnh được size ảnh trên ip lun ko mấy bác ?
Rất tuyệt ! Thanks
Ace hướng dẫn giúp mình chụp ảnh thẻ = IP6 để bức ảnh đẹp và không bị Noise .
học mãi mà k lên cơ.bùn
Bác @tuan_lionsg ơi, em chụp trên ip6 sao mà hình bị rổ nhiều quá, cảm giác như tấm ảnh chụp ra nó chưa phải tối đa 8MP, mà sao mấy bác úp tấm ảnh nào lên nhìn cũng đẹp và không bị rổ hết vậy, em chụp chỉ biết đưa lên và chụp thôi
solida33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dù bạn có tin hay không, iPhone luôn là máy ảnh sử dụng nhiều nhất trên thế giới. Trong iOS 8, các ứng dụng máy ảnh sẽ trở nên tốt hơn.
Apple đã thêm một chế độ chụp ảnh thời gian trôi vào iOS 8 beta 1 để giúp người dùng chụp những khoảnh khắc mở rộng và tự động tăng tốc độ quay video với tốc độ khung hình cao hơn.
Xin chia sẻ 1 vài tấm chụp bằng ios 8.1.1 trên 5s

#1: khoe con gái em

#2: Chú Ong và Xuyến Chi

#3: Hải Đường 1

#4: Hải Đường 2
cũng sắc nét đo chứ người chụp cũng biết lấy cảnh nữa
Bạn ơi cho mình hỏi mình dùng 5s chụp ảnh vẫn thấy hình chụp trên màn hình góc nhưng khi vào thư viện ảnh lại ko thấy hình là sao. Ai biết chỉ giúp mình với thank
@Vu501 Bạn chụp bằng camera mặc định hay app khác
nhonbus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chụp đẹp thật
phải ngâm cứu rồi, cám ơn cao thủ ^^
Lâu lâu lại chia sẻ các bác

- Cha & Con
Máy em cài ios 8.3 mà e ko thấy chế độ Slo Mo & thanh chỉnh EV đâu cả bác ah...@@
Máy em cài ios 8.3 mà e ko thấy chế độ Slo Mo & thanh chỉnh EV đâu cả bác ah...@@
@IamMars Khoá nét lại rồi vuốt lên để tăng ev hoặc xuống để giảm, còn khoá nét như thế nào thì nhấn và giữ vào chủ thể muốn lấy nét
Chia sẻ thêm vài tấm ảnh Hoa, ios 8.1.1 dive 6+ image.jpg image.jpg
iOS 6.1.0 ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019