[Nhiếp ảnh điện thoại] Để chụp ảnh đẹp hơn bằng BlackBerry Passport

tuanlionsg
9/12/2014 14:30Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n3.9592
TÍCH CỰC
9 năm
ảnh chưa qua chỉnh sửa đã đẹp thế này rồi .. mà các bạn còn chê xấu .. đúng là chịu luôn
Bác nào xem xong mà có ý định bán thì ới em nhé.đang mong ngóng em nó từng giờ từng phút đây. 😔(
sắc nét
arcwin
CAO CẤP
9 năm
Máy chụp tệ quá, tấm HDR hình đài phun nước ý!
Bài viết bổ ích. Có thể so với một số điện thoại khác chức năng chụp ảnh ko bằng nhưng có thể khắc phục những điểm hạn chế để tạo ra những bức ảnh ko thua gì máy có chức năng chụp ảnh tốt thì đó mới hay. Kích thích sự sáng tạo của người sử dụng và nhờ nó hạn chế nên mới mày mò và thấy được mình đang điều khiển điện thoại chứ ko phải nó đang điều khiển mình. Chụp ảnh mà chỉ giơ lên, bấm, ra ảnh => chán.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Quan trọng là không có PP để làm chuột bạch, thèm..! Nhưng lỡ yêu em 10 rồi nên đành thôi.. !

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
chụp cũng đẹp lắm thớt ơi
màu đẹp, chất ảnh có vẻ kém
awp1323
TÍCH CỰC
9 năm
Các doanh nhân ít khi chụp hình lắm, chủ yếu dùng scan tài liệu thôi 😁 các bác k phải xoắn nhé :D:p:p
Máy ảnh của PP vẫn chán như thường, có mấy ai dùng PP rồi để chụp ảnh phong cảnh thường xuyên như người dùng IOS và Android. Chụp mãi cái văn bản trước mắt mà nó vẫn mờ tịt 😔
samview
TÍCH CỰC
9 năm
Ph
Bác đừng bảo bác í phục sát đất kẻo bác í không ngẩng cao đầu nổi 😃
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy hình chụp cũng đẹp mà. Chả biết vì sao mà có nhiều bạn lại chà đạp nó như vây. Theo mình Passport là 1 cái gì đó rất khác trong cả rừng điện thoại na ná nhau bây giờ. Và mình chắc nhiều người cũng nghĩ như mình nên hiện tại em nó mới nằm trong top 3 Tech Awards của VNExpress. Nói chung mỗi người một sở thích. Đừng vì sở thích của mình mà chà đạp lên sở thích của người khác.
Cái HDR nó tự động nhắc bật khi phát hiện ngược sáng. Có hiệu quả ngay.
SÁng nay xem clip, phải nói là rất chi tiêt cho anh em dùng Passport
blackboy1612
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác tuan_lionsg cho mình hỏi dán màn hình PP ở đâu vậy nhỉ?
@blackboy1612 Cái máy mình cầm không có dán màn hình, mình không rành mấy vụ này, chỉ dán lưng bên khacten thôi bạn.
@tuan_lionsg Không cần dán màn hình đâu bạn, tại cái mép màn hình cong, dán sẽ bị tróc ra lại.
đi xe đạp không đội MBh lại còn ngược chiều
manhck
TÍCH CỰC
9 năm
Chụp như Medium format :3
bạn blackboy1612
m thấy muốn dán màn hình thì nên ra thế giới di động ấy, tùy theo máy nó cắt dán cho m, 60k, nhưng trong vòng 1 năm bạn muốn dán lại bao nhiêu lần cũng được, miễn phí. m hay dán ở đó cho mấy e đt của m, với cả máy chụp h lun. ^^
éc, trl nhầm qua bạn tuấn rồi, b thông cảm nha, m chưa quen lắm
Cái bài này là bài chia sẻ cách chụp căn bản cho các bạn mới. Có mấy bạn chụp giỏi thì có thể bỏ qua hoặc bổ túc kiến thức cho bài viết giới hạn. Có mấy bạn thích đánh giá thiết bị thì xin vào link bài đánh giá Passport ở: https://www.tinhte.vn/threads/review-camera-blackberry-passport.2398280/

Chúc vui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019