Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nhiếp ảnh điện thoại] Để chụp ảnh đẹp hơn với Camera của Nokia Lumia

tuanlionsg
22/4/2014 20:33Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 Mong là sẽ có 1 clip chi tiết chụp thực tế để dễ hình dung cũng như là học hỏi hơn ạ.. đôi khi đọc bài mình chưa hiểu cơ mà nếu có clip thực tế sẽ thú vị hơn dễ học hỏi hơn :p
Thank for share
Lumia 520 thật đó ạ.
https://www.flickr.com/photos/loveskyvn/13816530345/
Xem phần EXIF của ảnh ý.
Nghe nói bác này chế lens bằng cái laser đồ chơi 10k/chiếc
Unbelievable, huh?
lau ống kính trước khi
bác nên lau ống kính trước khi chụp nhé . ảnh của bác cháy sáng quá bt mình sẽ giảm ev đi cho bớt cháy sáng
em thấy các dòng lumia có điểm yếu là đo sáng cân bằng trắng hay bị sai khi chụp hoa hay hoa quả có màu sắc rực rỡ toàn bị chuyển về chế độ đền huỳnh quang ám xanh nặng hơn nên màu đỏ không thật và bị biến thành hồng . để khắc phục thì toàn phải chỉnh tay lại
@Queen'sDragon Hình như đó là cá biệt 1 số dòng, mình thấy 925 ok, màu khá chuẩn

Sent from my iPad using Tinhte.vn
fundesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
góp vui mấy ảnh chụp bằng Lumia 720
Trời mây

Bình minh trên biển
fundesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tú art bác thông cảm mình dân ko chuyên nên thấy thế nào đẹp thì chụp thế thôi 😃
năm ngoái mình góp tiền để mua lumia 720 để thỏa mãn đam mê chụp ảnh của mình. ôi hồi đầu chụp sao sướng thế. ảnh nét căng. bây giờ thì ảnh ám sương mù khi copy lên máy tính. ống kính camera xước hết (dùng ốp) mình nghĩ rằng 7 triệu mà ống kính camera không được trang bị chống xước thật là đáng buồn. bây giờ chắn lắm khi chụp ảnh xong 😔, chán lắm nokia. thay vỏ mới lo không đản bảo chất lượng như vỏ cũ nên thôi.
@Tuấn Anh IT xin mời a đọc kỹ giúp e ạ
@KuTom1 chuẩn ko vậy bác. để e thí nghiệm trên cái gì đó xem sao ta
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
@luongngocanh92 Làm ngay đi, hỏng thì bán mình nhé! ^^
@luongngocanh92 :p..bác mua máy mới chưa???
máy mình 925 ko biết có tác dụng j ko 😁, mấy con 1020, 1520 toàn mấy chục chấm con 925 cso 8 chấm èo èo
@gautrang14 Không cần nhiều chấm đâu bạn ơi. Con 928 có 8,7 chấm cũng dư sức đấu pháo với mấy con kia mà, quan trọng là nó nhập vào thị trường nào. Máy chính hãng nhập vào thị trường việt nam chất lượng quá kém.
ImageUploadedByTinhte.vn1398537444.356021.jpg góp vui 1 tấm chụp bằng 520, auto hoàn toàn vì lúc đó chưa có Nokia Camera

nghịch ngợm 920 chút. @@ :p fotor_[1].jpg
quvinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết 925 có chụp ngon như của chủ thớt ko nhỉ?

Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chụp bằng nokia N8
p/s : mong các bác gạch đã nhẹ nhàng cho em thôi híc
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@langtubuon99 bác chụp chế độ auto à hi
langtubuon99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Meteor Cry kô.mình focus M và chỉnh WB lại cho 9 xác đó.từ khi xài lumia camera ít khi để auto chụp lắm 😃
Em đang tính mua nokia 1520a xem trên các diễn đàn đều kêu máy bị lỗi ám tím trên camera.hở sáng bàn phím..quay phim chụp ảnh thiếu sáng nhiễu hột..làm em hoang mang quá..bác nào cho em biết nokia đã khắc phục đc lỗi đó trên 1520 chưa ah em xin chân thành cảm ơn..
Em đang tính mua nokia 1520ah xem trên các diễn đàn đều kêu máy bị lỗi ám tím trên camera.hở sáng bàn phím..quay phim chụp ảnh thiếu sáng nhiễu hột(thế thì còn gọi ji la nokia)..làm em hoang mang quá..bác nào cho em biết nokia đã khắc phục đc lỗi đó trên 1520 chưa ah em xin chân thành cảm ơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019