Nhìn lại chặng đường 5 năm tồn tại của PlayStation 4

P.W
20/12/2018 6:23Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Muốn mua ps4 mà thời điểm này thấy hơi trễ 😔
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@marilonluu giờ mình còn chơi PS3 nè :v, mua bây giờ thì cày tới khi PS5 ra còn chưa muộn
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@marilonluu Ra ps5 bạn có mua ko. Vấn đề quan trọng bao nhiêu game có thể chơi đc. Trong khi ps4 cả kho
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@marilonluu chả bao giờ là trễ cả 😆)) giờ vẫn còn vô số người chơi PS2, PS3 nữa là nói gì đến PS4
VAlalala
ĐẠI BÀNG
5 năm
@marilonluu Mình thì thấy đây là thời điểm thích hợp nhất để mua PS4 Pro.
1. Giá rẻ, chưa bao giờ rẻ vậy, mua mới chính hãng PS4 Pro chỉ khoảng 7tr6
2. Nhiều game
3. Đợi PS5 thì chắc phải 1, 2 năm nữa nhưng lúc đó giá tầm 15 củ thì bạn có mua không? Mới ra thì game cho PS5 cũng ít và đắt nữa. Với lại Ps4 Pro là 4K HDR rồi, có ra PS5 chắc là độ phân giải 8K hoặc cấu hình cao hơn thôi.
3 thằng bạn cùng nhau cúp học đi chơi từ hồi ps1. Cả 3 thề với lòng, tháng lương đầu tiên sẽ phải mua cho dc cái PS. Vậy mà mười mấy năm sau, ko thằng nào mua dc cái ps mặc dù mua dc cả cái nhà. Ừ mà giờ có mua cũng chẳng thằng nào rảnh để chơi nữa 😔(
@GSMFreedomMobile cắt máu ăn thề, kết nghĩa vườn đào 😁
cuteont
TÍCH CỰC
5 năm
@GSMFreedomMobile Vấn đề là lớn bác có nhiều thứ để chơi hơn nó thôi.
Ricky2019
ĐẠI BÀNG
5 năm
chủ thớt nhiều game quá, share cho mình chơi nè khakha
Hahahuhu171
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải nói mảng game độc quyền sony làm rất ngon xbox thì lại bị cái bóng của window đè lên. Console ko phải cạnh tranh phần cứng mà thư viện game độc quyền mới quyết định sự tồn tại của nó
Tầm này mua ps4 pro ổn không các bác hay là đợt ps5 ạ?
khanghk
TÍCH CỰC
5 năm
@cá mập cắn cáp với hàng công nghệ hứng là mua luôn đi chờ đợi thì chẳng có điểm dừng đâu 😁. quan trọng là mình cảm thấy thích là được.
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cá mập cắn cáp thích thì mua thôi, đợi PS5 ra đến bao giờ chứ
@wormwon Mấy bác cho em hỏi thêm là, hiện tại em đang dùng ps4. Em muốn nêm ps4 pro để em có 1 trải nhiệm khác. Nhưng nhà em có tivi phân giải 720p 32 ich. Nếu em nên ps4 pro thì có khác biệt gì không ạ
@cá mập cắn cáp Cái đầu tiên cần mua là cái màn full hd hoặc 4k. Cắm ps4 vào màn Hd nó làm xấu hình đi.
Thèm lắm mà ko dám mua, sợ vợ & sợ nghiện hix
babydidu
ĐẠI BÀNG
5 năm
đợi ngày ra PS5 và có hack fullgame ps4 thì mua hihi :3, cũng muốn ủng hộ nhưng không có tiền mua game thì phải chơi lậu thôi :3, anh em đừng so sánh game lậu với game bản quyền nhé, Việt Nam ta còn nghèo, Tây tàu giàu hơn ta mà vẫn nghĩ ra cách hack để cài game free đó
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@babydidu Mình cũng từng xài hack ps3 tải 1 đóng game vô. Kết quả chán bỏ đó. Chưa kể lỗi nữa. Còn giờ bỏ 1 tr mua 1 game kèm dlc các kiểu thì phải chất lọc và chơi cho nó đáng. Giá trị nó khác nhau lắm bạn
PS đc khoảng game hot và độc quyền nên nó dễ bán, còn Xbox hiệu năng và hình ảnh ngon lành nhưng tựa game hot không nhiều.
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
5 năm
công nhận rất thích Remote Play của PS4 pro, stream lên được 1080p chơi mọi nơi cùng Laptop, nếu có tivi thì cắm Laptop vào TV. không cần phải đem PS4 đi đâu chi cho cực
Đang nói là PS4 thôi phải ko ta, chứ nhớ PlayStation gắn với tuổi thơi mình cả mấy chục năm rồi đó chứ nhỉ
chojkangkun
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hy vọng bác chủ thớt hay cập nhật thông tin về ps5 cho ae
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã mua PS4 chơi từ giữa năm nay và không hối tiếc về điều đó, chỉ tiếc là giờ nó lại giảm giá đi tốt quá 😔:(
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DearGodVN Slim thì mình chơi cũng khá là êm, không thấy ồn.
Nhiệt độ máy thì còn tùy thuộc vào nhiệt độ phòng nữa.
Mùa hè mà không bật điều hòa thì sờ cảm giác khá nóng, hôm nọ rét còn chục độ sờ vào thì rõ mát 😆))
Nhưng nói chung thì nhiệt độ không phải là thứ đáng lo đâu.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Namkennedy Okie bác. Chắc cuối năm cố tham khải làm e slim về. Giờ máy cũng rẻ, game cũng không phải đắt nữa rùi ̉̉. Thanks bác nha
Namkennedy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DearGodVN Đợt này Giáng sinh với năm mới họ khuyến mại máy giá đẹp phết này, nếu múc được Pro thì tuyệt quá, làm quả TV to với 4K thì miễn bàn bác ạ :p:p
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Namkennedy Pro giá vậy quá ngon rùi bác hihi
Magician19
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang khuyến mãi vl kìa, Slim tặng 2 đĩa còn có 6trxxx, còn Pro off 30% khi mua TV.
Smart_Love
TÍCH CỰC
5 năm
Trời,pro với slim hiện có giá rất tốt rồi còn chờ giảm giá gì nữa.
Chưa bao giờ thấy ps4 nó rẻ như hiện tại.
nhớ cái thời ps1 quá 😃😃😃
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
đang ngắm nghía cái ps4 định mua cho cả nhà cùng chơi. không hề biết ất giáp gì về cái ps4 ngoại trừ cái tên và thuộc sony... không biết room của PS4 ở chỗ nào trong tinhte nên post đại vào đây để xin cao nhân chia sẻ kinh nghiệm chọn PS4 và các mẹo mọt... mình ở TPHCM. thanks
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@tdinhamj Bạn nên mua ps4 hack nếu muốn chơi được nhiều game và đặc biệt ko có nhu cầu chơi onl.
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
@akb48 Mình thắc mắc làm sao chơi cùng nhau 4 5 người cùng lúc
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@tdinhamj Thường chỉ 2 ng là chính nếu gia đình thì mua nintendo wii hoặc switch cũng có hack hết r sẽ hợp nhu cầu hơn
😁 Hóng PS5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019