Nhìn lại thị trường smartphone cao cấp Việt Nam: chẳng còn lựa chọn nào ngoài Samsung, iPhone?

Duy Luân
16/6/2019 22:1Phản hồi: 491
491 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pig_07
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Xs và S9. Con S9 thực sự rất gọn và tiện tay
@Duy Luân Tại sao lại là S8 mà ko phải S9???
@liemstar S9 không có nhiều nâng cấp lớn
@Duy Luân à thì ra là vậy. Nhưng giờ S9 với S8 chênh nhau cũng không nhiều
Pig_07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liemstar Chính thế nên mới lấy s9 2nd làm phụ 😆
iPhone Xsmax 256 Black + Google Pixe 2XL 128 White.
Vậy đủ chơi cho cả dân chơi Ằn roi với A pồ chưa?
@ometa020983 Thèm pixel quá
@Duy Luân mình mua mới nguyên seal 8tr. ngon lành cành đào, android Q muowtj như iPhone, vãi xoài ghê. Mỗi cái trình duyệt Chrome là củ chuối
@ometa020983 Chrome cũng tjam được haha, mình đang chờ pixel 4 coi ngon thì quất
@ometa020983 Pixel mà 2 sim thì tuyệt.
@liemstar Pixel 3XL nghe đâu là 2 sim đc. 1 ESim + 1 Sim vật lý
Việt Nam thì người ta không rành chứ tây lông hơi bị cuồng one plus nha. Năm nào cũng top 1
Dùng quen iPhone cũng chả muốn tìm hiểu hay dùng thử loại khác, Kiểu như yêu một người lâu rồi, lười thay đổi hay quan tâm người nào khác vậy. lười tìm hiểu khám phá cái mới í 😁
DanielTran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận dám bỏ 15tr ra mua một cái điện thoại TQ thì đáng nể, trừ khi là quá giàu, đã có đủ bộ sưu tập Apple + Samsung rồi thì bỏ ra thêm để trải nghiệm có lẽ nhóm này rất ít.

Có thống kê nào về doanh số người mua ĐT flagship của các hãng ở VN k nhỉ
Hudson
TÍCH CỰC
5 năm
Chuẩn. Tầm 2 chục chẳng có lựa chọn nào sáng giá ngoài iPhone và Samsung
mình thì vẫn nghía thêm Pixel và chờ đời 4 kkk
I’m Tèo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại ưu tiên SS fan cứng cây bút thần thánh của Note, kẹp nách thêm con ipad là ok, mấy lần vk mua điện thoại mới toàn bảo mua ộp pồ chụp ảnh cho đẹp 😆 dẹp luôn cho lẹ
Cứ iphone mà xúc ko nuối tiếc..vì e nó cập nhật đều đều,máy dùng 3 năm vẫn ios mới cáu kkk
Sau khi dùng qua 4 đời đt cao cấp của ss thì mình với cái giá trên 20 triệu thì chốt 1 thương hiệu thôi. Iphone.
Ở Việt Nam toàn dân chơi Iphone Lock với qua sử dụng chứ mua mới chính hãng được bao nhiêu trời 😁
Mình đang dùng iP8+ với 1 ẻm LG G7 ThinQ
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
Ngày trước còn SONY, LG, HTC giờ còn mỗi SAM với iPhone cũng buồn! Mấy hãng tq hàng flagship thì tất nhiên dại gì bỏ hơn chục củ để mua 😃
Năm 2006 mua được con nokia 1110i mà cầm trên tay thấy cảm giác lâng lâng sướng hơn cầm iphone bây giờ !
tthethanh695
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhiều năm nay mình cũng chỉ chọn 1 trong 2 có 1 lần duy nhất dùng con BB Bold 9000. Mình chẳng phải người am hiểu công nghệ cũng chẳng dám mạo hiểm bỏ 1 khoản tiền lớn ra để chọn hãng Trung Quốc.
Các bác đừng ném đá em, kinh tế em ko có khá giả, nhưng đối với em em chỉ dùng Iphone, em đang dùng 6s Plus, và qua năm sau em lên XR.
kebono
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvangiapcp Vậy là bác nhiều tiền hơn em rồi đấy
nghqminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod viết một bài không thể nhạt hơn. 😁
MinhQ+
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cao cấp thì chọn Apple iPhone và Samsung Galaxy dòng S, Note. Còn ai nghèo muốn mua tầm trung thì cứ Xiaomi mà phang, tầm trung Xiaomi p/p ngon nhất.
bebuthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa mới đặt hàng con Xperia 1 xong, chờ t5 hàng về. nên ko quan tâm lắm =))
khoavina
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn có Blackberry Key2 mà ! 😃 dù đối tượng khách hàng nhỏ bé thôi . mình thích thì mình mua thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019