Nhìn Oppo F5 / F5 Youth nghĩ về smartphone tầm trung 2018: viền mỏng, gương mặt, camera

Duy Luân
7/1/2018 22:40Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vỏ nhựa thần thánh :v
@shinnosuke9999 Ừ, mình thích con này mà vỏ kim loại thì sẽ ngon hơn
37 Quê Choa
ĐẠI BÀNG
6 năm
thực sự mà nói rất ư là không thích oppo, vì sao? giá quá cao trong khi cấu hình thì quá thấp ( đáng 1/3 giá tiền là cao lắm rồi), giao diện thì lòe loẹt, tốc độ phản hồi không cao,
thực sự khựa mình thấy đáng giá nhất chỉ có xiaomi và heoquay ( trong đó mình thấy xiaomi là tốt nhất về giá thành và rom cũng tốt hơn heoquay) nhưng về phân khúc cao cấp thì heoquay mạnh hơn)
@Duy Luân Tàu mà đắt hơn cả máy Nhật Hàn
@katydungusa https://mobilecity.vn/xiaomi/xiaomi-redmi-5-plus.html nói như đúng rồi mà không động não ý lộn xin lỗi hơi nặng lời không chịu tìm tìm tòi 😆 ờ đúng ròii oppo ram 4g, rom 32gb chip 8 nhân ý bạn là vậy phải không 😃))) hẳn là con chíp ghẻ P23 mạnh, chơi liên quân mượt " thiệt mình đọc cmt của bạn tính không cmt lại mà ức chế quá ", con chíp đó được định giá khoảng 7, 8 tr trong khi xiaomi định giá con kia chỉ khoảng 3,4 tr bạn xem con mình giới thiệu thua con F5 thần thánh của bạn ở điểm nào? Phần cứng?: gì chứ phần cứng mình giám chắc bọn xiaomi ngon ăn hơn là cái chắc 😃)) , bạn mình nói oppo hay bị hư vặt nhất, và mấy đứa bạn mình hư thật trong khi con xiaomi mi4 mình dùng chữa cháy mua đc hơn 2 năm rơi rớt chục lần chả sao 😃)) Phần mềm?? thôi ráng chờ con F5 thần thánh của bạn đc update tiếp nhé 😃)) , còn rom của xiaomi xin lỗi mình nhớ không lầm thì nó là rom xếp hạng 3 các rom được dùng nhiều nhất 😃)) p/s: mình không ghét tàu khựa mình chỉ ghét bọn xấu thôi , và mình vẫn dùng đồ tốt của khựa và mình cũng dám chắc 1 điều những thằng nói mồm tẩy chay khựa trong nhà cũng có vài món của khựa 😃)) vậy đủ chưa bạn 😃))
@truong131433 thì ra là pr cho mì xào
@katydungusa pr mì xào? mình chỉ cho bạn ấy 1 lựa chọn, vì các hãng khác ngon mà giá cũng tốt cũng nhiều như heoquay nova 2i nhưng bên android hãng rẻ mà chất lượng tốt đáp ứng đủ tiêu chí của mình thì đúng là mình vẫn thích xiaomi hơn
l0v31
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bố nhảy vào nói bài viết có mùi pr. Đến lúc không có bài cảm nhận thì lại bảo tinh tế nhạt quá. Ôi thôi những con giời tri đỉnh cao dùng đt của thế giới, oppo nó có cần mấy ông giời mua đâu mà nó vẫn top sale. Các ông giời lo công việc của mình chưa xong lên đây dậy đời... Buồn cho thanh niên việt
@l0v31 đúng thì nói thôi..nếu đây là con nova 2i thì sẽ ko nv cuồng quá cũng chả dc lợi ích gì
@Your Life By My Side Nova 2I một đống bài rồi mà... Mình cũng thích Nova 2i
dotatthang
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua Oppo xong sẽ có cảm giác như đã bị lừa vậy. con nào cũng thế thôi, ảnh thì đẹp lung linh mà cầm trên tay thì như sh!t. tinhte được trả tiền đó mà, cũng dễ hiểu khi bọn Oppo này chi cực đậm cho marketing, để mọi ngóc ngách đều nhắc tới nó
@dotatthang đã cầm trên tay thấy như shit mà cũng bỏ tiền ra mua thì ngu ráng chịu, lên đây chửi làm gì!
dotatthang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@katydungusa đầu óc mày có vấn đề à? tao có nói câu nào là tao mua không? tao cầm máy của những người tao biết, ok?
@dotatthang chưa mua thì nói mẹ chưa mua, chưa mua thì nói bị lừa làm quái gì?
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích cái cách Oppo làm và mình quyết định mua Xiaomi Redmi 5 Plus!
vo mung
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy bác luân làm bài pr này thấy mất cảm tình với bác quá. nên để 1 mod khác viết bài thì tốt hơn
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
Vợ mình đang xài con này
Các bác nào chê TQ thì mình không có ý kiến. Còn mình thì hàng nào cũng được. Thấy thích là xài.
Cũng không muốn thử hay Test nhiều về em nó nhưng mà thấy vân tay cự nhạy luôn. Chạm vào là mở luôn. Rất nhanh.
@BOT LOC nên thử thêm cái gương mặt, ok lắm bác
@Duy Luân con này cái vụ mở khóa bằng gương mặt chỉ cần thiếu sáng chút là nó ngu ngay. nên xài vân tay vẫn tiện hơn.
vitquaykg
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm vậy để làm gì,để cho người ta chửi mình ngu à,cái này là ngu + rảnh háng
Ko thấy nói gì đến chip. Chỉ có ram ;))
@vietnew2128 Helio P23, Goolge là ra
@vietnew2128 Chip bình thường mà, có gì đâu mà nói 😁 nó cũng đâu phải là nhanh, tạm thôi.
Chê cho lắm vô thì Oppo nó cũng vượt mặt gần hết các hãng lớn còn mỗi Samsung + Apple tại VN, khổ tâm cuộc đời
đang dùng con F5 Youth dc 1 tuần rồi, rất khá so với giá tiền hơn 5tr đồng (sau khi trừ km phiếu quà tặng).

đúng như @Duy Luân nói, cái nhận diện khuôn mặt của nó thực sự là mình ko nghĩ nó nhanh như vậy trước khi mua. Để mô tả cụ thể luôn, ban ngày chỉ cần double click lên màn hình, là đã thấy nó vào tới màn hình chính, nó mở khóa nhanh tới mức ko kịp thấy cái màn hình khóa, còn ban đêm trong phòng, chỉ cần mở đèn ngủ loại 12W thông dụng, đưa đt lên mặt cộng thêm ánh sáng từ màn hình điện thoại hắt vào mặt, mắt 0.5s để mở khóa. Rất tốt
@hoangnguyen85 đứng dưới đèn đường ban đêm là faceID nó ngu ngay, test đi là biết. chỉ thấy là vân tay là ngon.
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Cái lợi của màn 18:9 là hiển thị được nhiều nội dung hơn 16:9, và nó cũng làm mình bớt ghét cái phím điều hướng trong màn hơn.
Klq nhưng có bạn nào đang dùng A8 (2018) không vậy, làm ơn cho mình xin ảnh chụp màn hình của ứng dụng Twitter với. Xin cảm ơn nhiều.
vienanh288
TÍCH CỰC
6 năm
ngu như bò mới đi mua oppo
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhận diện khuôn mặt máy android thuần nào chả có. không có gì đặc biệt.
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kevin Power cái đấy nằm trong gói GAPPS của Google. AOSP không hề có sẵn nhận diện khuôn mặt đâu.
@Kevin Power Nhưng không có nhanh
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
vừa mua con oppo f5 để thay con ip6 plus già nua 😁. ra xem mấy con tầm trung như sam sung + sony ngang ngang tầm giá. nhìn màn gần full viền con oppo đẹp quá quất luôn :D. tính quất con J7 nhưng nhìn cái nút ghét quá :D. 6tr9 bỏ ra cho con dt này quá ngon. tiếc mỗi usb ko phải type c :D. còn 1 cái là chụp ảnh nhanh quá thì hơi giật :D ko biết là tại sao :D. Tiếc mỗi imess khi sang oppo thôi :D
Đã bảo rồi. Còn rẻ tiền của Tung của cũng đập chết s8 với note8 của thánh gió Sám

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019