Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ anh em Tinh tế tư vấn mua bộ loa nghe nhạc giá tầm 2tr5

nick_boyer
8/11/2017 8:7Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nghĩ bạn có thể chon mua chiếc JBL Charge 3 đang sale off giá 2,5 triệu http://www.loa-di-dong-jbl-charge-3-den-hang-phan-phoi-chinh-thuc.html
Nói chung con này nghe khá ổn rồi, lại tiện dung có thể xách đi lung tung mà không sợ phiền hà. có thể phát nhạc từ nhiều nguồn khác nhau, thiết kế cũng đẹp
Mấu chốt là loa tách biệt hai cục(để sắp đặt theo thực tế cho hiệu quả cao nhất). Các loa 8-10 củ của Marshall, BỐ (B&O) nghe vẫn như hạch bởi nó liền một khối (gọi là 360 độ hay cái gì cũng kệ) ko thể tạo ra không gian. Nó chỉ tạo ra âm thanh, dù to đủ nghe, vẫn ko ổn, nghe mệt mỏi.
Nếu ko tin thì thử mở TV(tốt nhất là tv to để hai loa nó đủ xa nhau) phát bài hát nào đó, đặt sát mặt vào màn hình và bắt đầu xa dần TV sẽ thấy 1 khoảng nghe rất hay!
mới mua con này
hivi m200 mkiii. chấp tầm giá 5 triệu luôn
@kaitoukid93 20171016_212708.jpg m đang nghe e này, rất okie. Đang tính kiếm DAC để nghe thử cùng xem ntn. B mua giá bao nhiêu vậy?
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kaitoukid93 Cũng thích em này lắm, bác mua ở đâu thế
@kaitoukid93 mấy bác muốn rẻ nhất thì bên taobao cả vận chuyển tầm 5 củ. mkiii 120w với bi-amp nhé. k phải mk2 là 60w, con này nguồn nhạc chất lượng nghe nó khác rõ với 128kb. mình đang dùng DAC s.m.s.l dp1 xuất qua spdif. mình mua thêm cả cái chân loa tầm 6 lít
@Trongphan1807 3tr làm con mk2 hoặc m20w m50w bọn này gia công hoàn thiện khá tốt được 2 miếng gỗ thật cũng sang nữa hic cái loa nặng gần 9 cân 1 bên
hocnv09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhân tiện tư vấn giúp mình tai nghe bluetooth in-ear giá khoảng 2 triệu với. Mình nghe nhạc, thể loại thì nghe tạp nhưng nghe dance, remix nhiều hơn. Pin trâu chút. Tìm hoài thấy có con sony XB75BT mà trông nó hơi xấu xấu. MN tư vấn thêm giúp em với ạ
inu_yasha_a2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hocnv09 Klipsch r6
hocnv09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@inu_yasha_a2 Em mua sony xb70bt mất r
vào mấy chỗ bán PC thấy con nào cũng nghe tệ, kể cả con mắc tiền Harman Kardon.

https://www.amazon.com/Cyber-Acoustics-thunderous-Multimedia-CA-3908/dp/B007PXV2K2/ref=sr_1_2?ie=UTF8&qid=1510323419&sr=8-2&keywords=pc+speakers+acoustic

con này mình xài được 3 năm, đáng từng xu, sound nghe rõ, bass khá mạnh. dập tưng 100m2 ngon. Nó có các dòng yếu hơn tí

https://www.amazon.com/dp/B00BXF5HQ8/ref=psdc_172471_t1_B007PXV2K2 quá rẻ $39 nhập về VN hơn $50😁
@congthanhgiong Rẻ vậy bác. Oder amazon có yên tâm ko?
@vietanhnb1993 bạn hỏi thế khó trả lời thật, khi Amazon nó là ai mà ko tâm? Còn mua từ amazon thì buộc phải nhập từ shipper nào ở VN về thôi, chứ amazon hàng điện tử ko cho ship về VN.
@congthanhgiong vì e nghe có a hay order đồ trên amazon nó hên xui cái tốt cái dở ko đảm bảo 100%
@congthanhgiong bác mua như thế nào mà chỉ có 50$ bày em với. em thấy nó không ship về VN @@
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
2tr5 thì bạn mua Edifier R1280 thôi, không đủ để mua R1600, tuy nhiên nếu chịu chi thêm thì bạn vẫn có thể mua được.
Với diện tích phòng bạn thì R1280 là đủ dùng rồi. không cần tới R1600.
http://shop.loa.com.vn/loa-edifier-2-0-r1280.html
Long025052
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trongphan1807 Mình thấy thanhcongauto.vn bán cũng 2tr4 hàng nội địa Trung Quốc mà ko biết chất lượng như nào?? Nhở mua nhầm hàng fake thì khổ, e ở SG !!! Bác có mua hàng ở đó chưa???
@Long025052 Mình đag dùng đôi R1900 Tv. Thấy báo giá hàng xách tay đôi R1700bt đúng tầm 2tr5 thật. Hàng chính hãng tầm 3tr8.
Long025052
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trongphan1807 Bác cũng mua ở thành công hả bác? Nghe ok ko bác?
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nick_boyer vậy thì lên luôn R1600 cho nó máu. Tuy nhiên bạn nên ra shop thử luôn cả 2 em này. mình cũng đang xài 1 chiếc 2.1 edifier, nhỏ nhưng có võ, nên mới tư vấn cho bạn R1280, công suất đó là dư dùng cho diện tích phòng của mình.
diennguyentn
ĐẠI BÀNG
6 năm
tự đóng loa. chi phí thấp, chất lượng tốt
Cái mục xem kết quả khảo sát có ý nghĩa gì nhỉ? Bấm vào hiển thị mỗi số người làm khảo sát thì gọi gì là xem kết quả :eek:
@mrhuymap1491 Trên đó có 2 tab đó bác. Bấm qua tab "Báo cáo" nó hiện kết quả cho bác.
diennguyentn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Loa tự đóng tổng chi phí 2,5 triệu gồm: 1 cặp loa toàn dãi nghe nhạc trữ tình thì đã rồi, 1 amply class d, 1 ống nhựa dài khoảng 70 cm, 4 miếng gỗ tròn, dây loa. Loa bluetooth luôn nhé
View attachment 3701970
baduy90
TÍCH CỰC
6 năm
Làm bộ loa bãi Nhật ngon, bổ, rẻ.
Ké chủ thớt, em cũng muốn mua loa nhưng mà chỉ tầm 1tr thôi, không quan trọng thương hiệu. Loa để nghe nhạc bình thường, em hay nghe EDM. Không cần bật max volume vì nhà có người già.
Mong được các bác tư vấn ạ!
@SuperStar_91 Soundmax A2117 chuẩn trong tầm giá
_ Nói thực, nhịn nhậu chờ lên 25 chai thì hãy tậu ... 😁
@iceteazz Lên tới đây rồi là bắt đầu đi dàn nữa (DAC, Pre-Amp, Pow-Amp). Chưa kề phải làm phòng nhạc riêng, muốn coi phim cũng phải làm phòng riêng khác nhạc
@iceteazz Mình phải thêm số 0 nữa mới tậu. Nên ko tậu vì phí tiền. Xét thấy trong nhà mỗi mình nghe nhạc.... yêu cầu cao nên toàn chơi hp
@TYA _ Còn tùy tai nữa, tai trâu thì 2 triệu hay 200 triệu nó cũng đại khái khác nhau chắc cái công suất 😁
Nghe nhạc thì cứ 2.0 mà chiến
Còn phim/game thì tối thểu 5.1
Ko thích Edifier vì nó là Tàu.
@exciterc Tàu nhưng cũng đắt chứ chả rẻ j
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có thấy là ở Việt Nam người chơi âm thanh hầu như là toàn loa xịn, một bộ loa bookshelf hầu như toàn trên chục triệu. Qua các diễn đàn hay page về âm thanh thì cũng toàn yêu cầu giá rất cao cho một bộ loa nghe nhạc. Trong khi đó ở Mỹ hay Châu Âu thì có nhiều lựa chọn giá rẻ hơn cho nhu cầu bình dân, ví dụ trên Cnet có review về bộ loa bookshelf và âm ly có 70$ hoặc dưới 100 đô rất nhiều. Trong khi ở VN với giá ấy thì toàn loa công suất thấp hoặc là loa 2.0 2.1 đơn giản.
Dàn âm thanh Samsung HT-E350K - 5.1 kênh. Vì Dàn Loa 5.1 Sẽ Xem Phim Và Nghe Nhạc Phê Hơn 😁
@Cuong Nb Nếu xem phim thì Pioneer xứng đáng hơn n lần nhé
Mua hẳn dàn loa 5.1 của Samsung Nhé?!?! 😁
Link
https://websosanh.vn/dan-am-thanh-samsung-ht-e350k/1352902779/so-sanh.htm
vietduong234
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Không biết các bạn thế nào, chứ theo mình không nên mua các loại dàn 5.1 SamSung, LG... về nghe nhạc, mua về xem phim hay xập xình cho vui vui thì được, chứ nghe nhạc thực sự thì không nên. Với cùng tầm tiền nên mua 1 amply nhật bãi, một đôi loa dạng loa bookshelf (có tiền thì nâng cấp lên loa to hơn) nghe nhạc sẽ hay hơn nhiều. Ý kiến cá nhân từ kinh nghiệm đã dùng Amply Denon 390 II + Loa kenwood LF555, Amply Sansui 607 + Loa Diatone DS503
Soundbar Sony ht ct80, Samsung 5.1 không nhớ modem gì, và Amply jarguar 203 nhập + loa karaoke.
@vietduong234 Những bộ loa amply bạn liệt kê phải thêm kha khá tiền, nhưng chất lượng âm thanh khá tốt, nhất là cặp loa Kenwood LFS 555 tháo dàn 7002, bộ này mình nghe review bass phải nói là mạnh ko kém cặp loa to so với cỡ loa nhỏ đó.
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn nếu mình thì khuyên nên dùng loa Pioneer SP-BS22-LR thử xem.
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
:v làm con soundmax hàng vn chất lượng cao nghe cũng dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019