Nhờ anh em tư vấn lắp camera thông minh để chống trộm

spiderman
1/4/2019 5:32Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách đơn giản và tiết kiêm là dùng:
- Đèn cảm biến,
- Camera bóng tròn 360* sẽ báo cho bạn trên điên thoại để theo dõi bất cứ lúc nào ngay cả lúc vắng nhà,
Cài đặt đơn giản, khong lo lắng về điện, vì đơn giản là gắn vào nhừng nơi có săn bóng đèn...
Các loai cmear đắt tiền nhiều loại không nhanh như loại camera bóng tròn này
@TsanHoang có một điều là các đèn cảm biến ko có chống nước nên ko gắn ở công hay sân đc
@tuanquang_caxc dùng cho trong nhà và ngoài trời cân có chụp che phía trên, không cần gắn ngay cổng vì dễ bị trẻ con phá hoăc mất camera trc khi mất trộm...
@TsanHoang Cái này xài thẻ nhớ, Ko dây, Set úp WIFI phải ko bạn ? nguồn điện thế nào ?

và bền ko ?

Thanks
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TsanHoang Xiaomi mi home 360 thì sao hở bác
@bayba_x @thaiduy_1101
Có hai loại nguồnn 110volts hay 220 volts , setup up wifi giông nhuew các loại đắt tiền khác , dễ xem lai video hơn
Mình chua dùng Xiami nên không biết, nhưng, các loại bóng 360* thì cũng na ná vơi nhau
Mình sẽ thử loại bóng đổi hướng khác khi hàng về tới ...
libieu
CAO CẤP
5 năm
bác cứ sài loại này bảo đảm ko có thằng ăn trộm nào dám mon men lại gần nhà bác hết 😁
tải xuống (2).jpg
@libieu vãi bác chơi luôn ụ súng thì đi tù sớm :D
libieu
CAO CẤP
5 năm
@nicolasdoan miễng là bạn có thể thuyết phục đơn vị cung cấp giấy phép lắp đặt thì ko ai rớ đến bạn đâu 😆)
@libieu coi lại thì đạn cao su ko chết người bác ạ, lắp cũng đc ây nhỉ :D
HIKVISION ngon bổ rẻ
TitNguyenOz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng em ezviz husky ngoài trời dùng wifi đáp ứng được cho bác: phát hiện chuyển động là hú còi và nháy đèn, hồng ngoại 30 hay 50m gì đó. Có báo vào smartphone .... bác tìm hiểu thêm giá phải chăng
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TitNguyenOz vote cho ezviz. đây là 1trong số camera giá rẻ hiếm hoi support google home assitant. đang xài vài em Nova Orion và rất hài lòng
TitNguyenOz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanquang_caxc Thì có người ở nhà thì tắt Chế độ cảnh báo đi. Bn đi đâu xa hay k có ai thì bật nó sẽ báo
@TitNguyenOz Thực ra đi xa ko có ai ở nhà thì mìn ko cần nó cảnh báo làm gì, kệ bà nó nó vô lấy đc gì thì lấy. Mình cần đêm đang ngủ ở nhà có thăng nào bén mảng đến thì nó báo cho mình biêt
@TitNguyenOz Con camera này của bạn xài có bị nóng không ? Tui cũng có 1 con, nhiệt độ nó nóng quá
leopark121
TÍCH CỰC
5 năm
camera xem trộm thôi chứ không chống được =]]
Lamvip379
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng 12 cam qihoo 360 FHD đủ loại từ quay cho tới không quay..hơn 3 năm rồi..vẫn chạy tốt,chất lượng ảnh tốt,ghi âm rõ,kết nối nhanh.có khả năng tắt được hồng ngoại để quay đêm chuẩn nét khi đèn sáng..lại có đầy đủ tính năng từ tracker cho đến phát hiện chuyển động..

Nói chung chưa thấy cam nào giá rẻ mà chất lượng tốt,lại nhỏ gọn kết nối nhanh.đế có nam châm muốn gắn đâu cũng tiện như cam của qihoo 360

Trước có mua cam của xiaomi..4 cái nội địa và 2 cái Dome FHD quốc tế.chất lượng đều rất thấp.kết nối chập chơn.không có khả năng bật tắt hồng ngoại...giá cao..nói chung là mua cam thì đừng bao giờ dùng của xiaomi
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lamvip379 cho mình hỏi con qihoo quay các góc khác nhau qua app dc ko bác
Cam để giám sát, còn chống thường thì có những thiết bị báo động cửa mở, quét laser, ...
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với các yêu cầu của bác thì camera ko đáp ứng được. Bác muốn làm hệ thống bảo động thì mua bộ Homekit của Xiaomi tầm 1tr ( bộ trung tâm, cảm biến mở cửa, cảm biến chuyển động) và 1 con camera của Xiaomi (khuyến nghị nên mua con có biểu tượng cáo khiên). Về cài đặt dùng là ok nhất. Em đang sử dụng
@danghoa_nd Cái cảm biến chuyển động đó gắn trong nhà thôi. Gắn ngoài trời vô dung
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanquang_caxc Vâng, em gắn trong nhà thôi chứ bên ngoài có mà báo động giả suốt
bbnhutran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 đẹp thì đẹp mà lỗi thì nhiều. kết nối lúc đc lúc không
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 E này giá 379k thôi nhưng ổn.
@bbnhutran chắc là tàu thế ấy
@bavanh15 giá rẻ thật
HÀI LÒNG VỚI EM NÀY ,TỐN 530K
@SAIGON123456789 Cho em xin link mua vs bác ơi.
@SAIGON123456789 Con này em có sài một em
Sài chế độ bám theo hình ảnh nó xoay liên tục 2 tháng đứt cmn cáp
Làm phải tháo ra lôi luôn cổng sạc ra ngoài quay thoải mái ko đứt
Cơ mà tháo vất vã vcl
Sài lâu có hiện tượnh đơ thẻ lúc lưu lúc ko nói chung củng rất mệt mõi
@tienthanht919 MÌNH KHO CHỌN CHẾ ĐỘ BÁM THEO CHUYỂN ĐỘNG ,NÓ MAU DIE LẮM . CHỈ KHI NÀO VÀO XEM MỚI XOAY QUA LẠI VÀ LÊN XUỐNG THÔI . THÍCH ĐÀM THOẠI 2 CHIỀU CUẢ NÓ ỔN KO BỊ DELAY HOẶC SÔI
Đang quan tâm, nhà ở chung cư mà cũng bị trộm.
@trilv@live.com Mua bộ smarthome xiaomi và 1 cái camera mijia 1080p
westerners
TÍCH CỰC
5 năm
Còi thì bạn dùng Cảm biến chuyển động tùy chỉnh thời gian. Gắn vị trí đó ai đi ngang sẽ hú.
Hoặc dùng Camera cùng với đầu ghi có cổng Alarm (kết nối còi hú + kết nối bộ GSM gọi đến số di động)
Đang dùng 3 em qihoo 360 D606 3 năm nay rồi chưa hỏng. Độ nét cao, báo chuyển động nhạy.
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LoveiphoneQ1 cho mình hỏi thăm cái này có thể quay camera nhiều hướng trên app từ xa ko bác?
@Hiendatfan Con này không quay được bác ah. Quay phải lấy con 706
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LoveiphoneQ1 ủa thế cho mình hỏi cái quay góc 0-150 độ ở phía dưới cùng camera là để làm gì vậy bạn?
Mới hỏi shop xiaomivn trên shopee thì lại bảo chỉnh góc xem dc trong app 😔
@Hiendatfan Nó là con này mới xoay được nhé.
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
- Gắn 1 camera có cảm biến chuyển động
- Báo trộm báo khách kawasan i225s có nguồn cấp cho đèn sáng ( thêm 1 broadlink sp3 mini điều khiển hẹn giờ )
- Nếu sợ báo động nhầm thì dùng BEAM 2 tia hồng ngoại.
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanquang_caxc Làm gì có chuyện côn trùng bay mà nó báo, đang xài thấy bình thường mà, nhà sx người ta đã tính vấn đề này, chắc lộn cảm biến camera xiaomi hay qihoo rồi.
@metronome Chỗ bác ít côn trùng, chỗ tôi mưa mối bay cả đàn mua về đêm hú cho vài lần sợ gỡ gấp. Nó dơr cái nữa là ko chống nước nên ko gắn ngoài sân thượng đc, cái nút chuông cửa gắn cổng đc tuần hư. Tính khỉ gì nó chỉ phì hợp chung cu
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanquang_caxc điều kiện bất lợi nhỉ !
@metronome có một số loại cảm biến phân biệt đx động vật nhưng giá khá cao, gần 2 triệu/cai
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Hikvision nhé. Đầy đủ mọi chức năng.
Mua thêm công tắc cảm biến chuyển động gắn đèn led khoảng 45w. Ai lại gần nó tự mở đèn.
quangtunghtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hikvision. Mình đang dùng hoàn toàn hài lòng. Còn báo động hay bật đèn thì có lẽ mua mấy cái cảm biến là được. Xiaomi có vẻ mạnh mấy cái cảm biến chuyển động, đèn này với giá hợp lý.
lắp camera shop thì nên dùng loại nào cho thông minh nhỉ?
ctsonhcm
ĐẠI BÀNG
5 năm
L
spiderman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cám ơn mọi người. Nhiều ý kiến quá, để xem từ từ.
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng cam qihoo 360 dòng FULL HD mã D606. Đã mua 5 cái và khuyên dùng. Nét thì nét rồi. Có khoanh vùng chuyển động nếu ai vào vùng đó sẽ báo bằng video. Trường hợp có người tháo luôn cái cam đi thì vẫn có video 5s được lưu lại trên cloud mỗi khi cảnh báo. Còn video full nằm trong thẻ nhớ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019