Nhờ anh em tư vấn laptop tầm 20-25 triệu cho kỹ sư cơ khí

thientoifxr
15/7/2018 3:29Phản hồi: 188
Nhờ anh em tư vấn laptop tầm 20-25 triệu cho kỹ sư cơ khí
Mình hờ các bạn tư vấn cho mình máy và nơi mua ở Tp.HCM. Mình cần sử dụng Revit, CAD, Solid Work, các phần mềm cơ khí và điện tử khác. Photoshop thì mình dùng nhẹ nhàng, không chuyên. Mình ghét sự chậm chạp, delay.

Một số máy mình đã xem
- dell G3 i7
- dell G7
- msi gv 72
- dell 5577
- dell 7567

Mình không chơi game.

Các bạn tự vấn cho mình nhé. Cảm ơn anh em Tinh tế nhiều.
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dựng 3D thì đừng chọn card GTX. Chọn con nào chạy ATI hoặc Quadro ấy. Mà lúc đi mua máy cứ bảo vẽ 3D người ta khác tư vấn cho.
@phongtranvn Vãi bác, Quadro đầy ra ý. Mấy con 2nd cũ đời 4800 có chục củ mà chạy vẫn tít đấy thôi.
@phongtranvn Đọc kỹ đi bác
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@nh Phú bản thân cái đó đã mâu thuẫn với nhau rồi :v
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Yan20142297 ko nghĩ đến hàng cũ mấy năm trước 😆
bạn mua dell precision m6800 cũ hoặc hp zbook 15 g3 cũ nhé
Amber.lounge
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptvd1994 Zbook 15 G4 hàng new bạn nhé.

CPU:
Intel® Core™ i7-7700HQ Processor 6M Cache up to 3.80 GHz
VGA:
NVIDIA Quadro M620 Graphics Card (2GB)
RAM:
8GB DDR4 2400MHz
HDD:
1000GB Hard Driver
DISPLAY:
15.6" 1920 x 1080 SVA Anti-Glare Display
Windows 10 Pro
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@thientoifxr Nếu muốn dòng máy đó mới thì mua dell m7730 nhé nhưng giá 70 củ
@Amber.lounge Bác cho e hỏi con này vừa chơi lol vừa live stream liệu ổn k.
Core i7 4790 3.60 GHz
Ram 8Gb
HDD 1TB
VGA NDIVIA GeForce GTX 960
@thientoifxr Mình đang dùng 8570w. Có Quadro đấy, i7 3570QM. Về mua thêm con samsung 850evo nữa. Thấy cũng ổn. Chi phí hơn 10tr chút. 4 năm rồi
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảm ơn 2 bạn tư vấn. nhưng 2 máy này xấu quá. hiu hiu
@thientoifxr Bác chạy auto card, revit nếu chuyên và không muốn chậm thì built desktop. Còn nếu bắt buộc phải mua laptop thì mua workstation giùm e, bác mua mấy e kia đến lúc render nó nóng phát kiếp, card cũng ko phải dòng để render. Thích đẹp kiểu gaming thì mua tạm mấy con chip đời 8, rồi đừng rờ vào workstation lại ko bác sẽ bị thất vọng ợ 😁
longts
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HangAnh=^^= Bạn nên mua Laptop workstation để làm việc nhé!, đừng có đọc cấu hình mà mua máy. Cứ workstation cũ mà mua cho mình! VD: Thinkpad dòng T,W hoặc P. Dell thì dòng Precision.
Mình có thể mua được mấy dòng này với giá rất tốt so với giá seller bán ở VN. cần thì cứ tìm một model thật kết rồi pm mình, mình báo giá ship cho!
@longts con M6800 . VGA K3100 giá về tới VN bao nhieu ban
@longts bác ship con gì cũng được hả bác
Mình cũng học bên cơ điện tử và đã chọn 1 e máy trạm,ban đầu cũng phân vân với dòng gaming nhưng sau đó tìm hiểu kĩ và đã quyết định chọn e máy workstaion chạy card quadro,hp zbook 15 g4.
@thientoifxr Mình dùng con hp zbook 15 g4 bạn ạ,chạy i7 7700hq,card quadro m1200 giá 30tr,card m1200 này là card thế hệ mới,ra mắt 2017 thì phải,sức mạnh khỏi phải lăn tăn trong vòng 4-5 năm nữa,card này dựa trên nhân con gtx 960m nên chơi game cũng khá ok,với lại dòng này cực bền,tg e mình có lần làm rớt máy chỉ trầy nhẹ chứ ko hề hấn j,đổ nước lên bàn phím cũng ko sao,vì bàn phím chống tràn,gặp mấy con gaming thì tèo ngay.
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trương Lê Anh Tiến ông mua ở đâu thế.
@thientoifxr M4000 hơn m2000
@thientoifxr Con card đó cũ quá rồi bạn,chạy 5 năm nữa mình nghĩ ko ổn lắm,tầm này bạn quất con hp zbook 15 g3 i7 6700hq,card quadro m1000m là khá ok,con này hàng refurbish chứ ko phải hàng cũ nên cũng yên tâm hơn.
Amy_Amy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu có thể đầu tư được tham khảo helios-7533
Qua Phong Vũ xem thực tế tiện test quạt 3D kép
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Amy_Amy Cũng không cao lắm. Chỉ sợ trộm cướp.
Thank bạn
juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
Ở SG thì qua Phong Vũ nhé. Giá này bạn có thể tham khảo Acer Nitro 5 Cacbon AN515-52-75FT, Chip i7 thế hệ 8, card 1050Ti. Máy thiết kế vân Cacbon chắc chắn, BH 3S1 VIP nhất VN hiện h, BH 1 đổi 1 cho bạn nếu trong 3 ngày k xử lý xong lỗi cho bạn
hienrossi
TÍCH CỰC
6 năm
Đồ họa thì quất dòng ZBook 15 của HP ngon lành hơn nhiều bạn ơi. Các máy trên dùng card GTX chơi game ngon chứ làm đồ họa ko đủ dùng đâu
HP G4 nha bạn giá tầm
Bạn có thể ghé qua kimlongcenter , có tất cả các model trên , bạn tham khảo từng sản phẩm bên mình sẽ tư vấn rõ nhu cầu của bạn phù hợp với model nào nhé
theo mình chiến dòng Dell Precision 5510 core i7 chấp hết mấy em trên
thanhtung232
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thientoifxr M1000 chắc chắn thua m2000 rồi
@laptopusavn Dell precision 5510 giá chát phết bác ạ
@thanhtung232 trong tầm giá đó thì kg thể kiếm được con nào m2000 nổi
@Broxigar mình có 3 cấu hình 5510 tha hồ chọn
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy pro xem giúp em.
Dell Precision M6800 Core I7-4810MQ 8GB HDD 500GB VGA Quadro K3100M 4GB 17.3inch FHD Windows 10
18 tr

https://laptopg7.vn/dell-precision-m6800-vi-16.html
@thientoifxr Con này ngon nhưng quá nặng và thô,tầm 25.5tr là bạn có thể quất đc e hp zbook 15 g3 chip i7 6820hq,card quadro m1000m,con này là hàng ref mới fullbox tại thinkpro,còn tầm dưới 25tr bạn có thể mua đc con này tại compumax chip i7 6700hq,tại laptopglobal cũng bán con này với giá 24tr,cũng là hàng ref mới fullbox,nên yên tâm hơn.
@thientoifxr Laptop phong linh khá uy tín cũng bán con này với giá 23tr9,hàng ref fullbox luôn,chúc bạn chọn đc nơi ưng ý,à mà mua về nhớ gắn thêm ổ ssd pcle nvme chạy cho máu nha😆)
Có 1 con 4700HQ ngồi đọc báo đây ???
Với 25 tr thì nhiều lựa chọn lắm, bạn chọn loại nào cũng được nhưng mình khuyên bạn nên xem qua cấu hình, tối thiểu cũng phải là:
- Core I5
- Ram 8GB
- Ổ SSD (dung lượng tuỳ nhu cầu nhưng nhất định không nên dùng HHD)
- Cài sẵn Windows 10 Pro bản quyền
Cấu hình vậy sau này đở hối hận
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
Lenovo Thinkpad dòng P. Bạn có thể mua P50, 51, máy xách tay ở việt nam. https://www.thinkpro.vn/thinkpad/thinkpad-p50-i7-6700hq-ram-8gb-ssd-256gb-quadro-m1000m-pd43242.html
kennyN73
TÍCH CỰC
6 năm
Làm con Thinkpad T470 hoặc T480 hàng cũ chạy siêu bền luôn. Dòng Thinkpad T dùng tầm 6 đến 7 năm khỏi lăn tăn lo hư hỏng.
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
@kennyN73 20-25tr thì mua dòng workstation P serie đi.
@kennyN73 Chạy Cad vs revit hay solidworks thì chắc ngáp lên ngáp xuống chạy ko nổi luôn đấy bác, con đấy là bussiness class chứ ko phải dòng workstation
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
@vuaphapthuat410 Budget 20tr bạn mong muốn gì hơn nhỉ?
Panasonic hoặc thinkpad
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
Cần đưa ra cho bạn vấn chính để đáp ứng đc nhu cầu của bạn: hãy là i7MQ or XM or HQ, tối thiếu 16GB Ram, SSD 256GB và VGA Quadro or Fire Pro nhé. Max 25tr khó mua máy WS chip đời 6 ngon, nên chắc đời 4 là ok.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
hp zbook studio g3 😃 đang dùng 1 em, ko dùng card đồ họa mấy vì là coder, nhưng khoái máy mạnh nên mua dòng workstation
minhty0602
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TqTTpT Chuẩn, dòng này mỏng nhẹ, đẹp hợp ý chủ thớt. Nó hoặc Dell Precision 5510, màn Full HD, hàng xách tay có giá tầm 25 - 30, cũ thì còn có thể rẻ hơn. Chủ thớt nên google tham khảo nhé ;)
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
@minhty0602 g3 phím thích hơn 5510, nếu là màn full hd thì g3 cũng đẹp hơn luôn 😁
mình thấy bạn nên mua cpu thế hệ 8 cho mạnh đừng mua dòng cũ. mua loại chơi game là làm được rồi. máy chới game cũng dành cho đồ hoạ được. mà mua dòng thế hệ 8 nó mạnh hơn 50% trở lên nên dùng được 5 năm. mua mấy dòng kia một vài năm nữa chẳng còn ai dùng.
atidus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphithanh cậu này chắc chỉ chơi game nên không hiểu cái gì.
@hoangphithanh đọc sơ thấy tầm bậy, nhưng đọc lại kĩ thấy tầm bậy thiệt 😁. Thế hệ 7 8 gì chẳng qua cũng có thay đổi, nhưng k phải nhiều đến mức phải cố mua dc thế hệ mới đâu. Nói thật chứ thời điểm hiện tại, nhiều chi nhánh của công ty mình bên Houston,US còn dùng M6800 để analysis đây.
@prettylife.1505 mình nói thật chứ máy 15 triệu cũng làm được công việc của thớt
@hoangphithanh hỏi thật, bạn bao giờ sử dụng những phần mềm cho cơ khí chưa ?. 15Tr chắc chắn dùng được, nhưng dùng được bao lâu, với mô hình bao nhiêu và mức độ ổn định ntn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019