Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ anh em tư vấn mua xe máy.

linhatm
4/1/2012 5:18Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks tất cả các bác đã vào cho ý kiến, em đã nói ngay từ đầu rồi, là "nhờ tư vấn chọn xe nam", vì sao: vì một chút sở thích nhất thời của em lúc này là thích xe giành cho Nam để đi chơi thế thôi, bác nào biết chiếc xe nào gọn nhẹ và rẻ thì tư vấn giúp, bác nào kg phân biệt dc xe nam xe nữ thì thôi vậy.
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gần như vậy.xe Mỹ phụ tùng Đài loan bạn ạ,những người chơi xe chẳng ai là không biết thương hiệu REBEL cả
Rebel ( Kẻ nổi loạn ) là một model xe cruise nổi tiếng của hảng HonDa nhật trong đó phổ thông nhất là Rebel 250cc; dòng này có 2 model chính là dòng xe xuất Mỹ với nắp chụp đầu bò xi vàng và 2 piston lên xuống ngược nhau, dòng xe nhật nắp chụp xi trắng và 2 piston lên xuống một lượt nhưng khác thì nổ, dòng Rebel 125cc xuất hiện sau và phù hợp với thị trường Việt Nam do không cần bằng A2 ( rất khó làm ). Riêng còn dòng Rebel 400cc có rất ít ở VN . Do model Rebel nổi tiếng và khá thông dụng trong phân khúc môtô cở trung nên anh Tàu khựa nhái và đặt tên là Rebel USA ( do Hảng Hồng đà nhái ) . Và em này so với rebel Nhật hay Mỹ là cách khoảng cả một đại dương. Trên tỷ lệ xe chạy bị hư hỏng sau một thời gian ngắn của dòng Rebel USA này tôi thành thật khuyên các bác hãy tránh xa nó vì chất lượng cực kỳ thảm hại. Một chiếc Honda CD hay CB hay yamaha Virago tuổi 30 cũng còn chất lượng hơn em Rebel USA mới cáo chỉ ....! .
Bác chủ mua chiếc này mà đi http://www.vatgia.com/536/1732525/thong_so_ky_thuat/benelli-125-cc-màu-đen.html

[TR]
[TD="class: name"]Hãng sản xuất[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/benelil"]Benelil[/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Động cơ[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/4+th%C3%AC%2C+1+xylanh%2C+l%C3%A0m+m%C3%A1t+b%E1%BA%B1ng+kh%C3%B4ng+kh%C3%AD"]4 thì 1 xylanh làm mát bằng không khí[/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Dung tich xy lanh[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/124cc"]124cc[/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Tỷ số nén[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/9.2%3A1"]9.2:1[/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Công suất tối đa[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/8.2kw+%2F+8500rpm"]8.2kw / 8500rpm[/URL][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Mô men cực đại[/TD]
[TD="class: value"] [URL="http://www.vatgia.com/s/9.2n.m%2F7500rev%2Fmin"]9.2N.m/7500rev/min[/URL][/TD]
[/TR]
[TR="class: text_title"]
[TD="colspan: 2"]Hệ thống truyền độngđộng cơ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Hệ thống khởi động[/TD]
[TD="class: value"] • Đạp chân
• Khởi động bằng điện[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Hệ thống bôi trơn[/TD]
[TD="class: value"] Bơm dầu[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Dầu nhớt động cơ[/TD]
[TD="class: value"] Đang chờ cập nhật[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Bộ chế hoà khí[/TD]
[TD="class: value"] Korea[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Hệ thống đánh lửa[/TD]
[TD="class: value"] CDI[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Hệ thống ly hợp[/TD]
[TD="class: value"] • Ly hợp loại khô[/TD]
[/TR]
[TD="colspan: 2"]Kích thướctrọng lượng[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Chiều dài (mm)[/TD]
[TD="class: value"] 2040mm[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Chiều rộng (mm)[/TD]
[TD="class: value"] 780mm[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Chiều cao (mm)[/TD]
[TD="class: value"] 1050mm[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Độ cao yên xe[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Trọng lượng[/TD]
[TD="class: value"] 127kg[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Khoảng cách giữa 2 trục bánh xe[/TD]
[TD="class: value"] 1270mm[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Khoảng cách gầm xe[/TD]
[/TR]
[TD="colspan: 2"]Phanh xe[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Phanh trước[/TD]
[TD="class: value"] • Thắng đĩa[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Phanh sau[/TD]
[TD="class: value"] • Thắng đùm[/TD]
[/TR]
[TD="colspan: 2"]Thông số khác[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Dung tích bình xăng[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Bánh xe trước/ sau[/TD]
[TD="class: value"] 90/90-17 / 110/80-17[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Khung xe[/TD]
[TD="class: value"] Hợp kim nhôm thép[/TD]
[/TR]
[TD="colspan: 2"]Giảm xóc[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Giảm xóc trước[/TD]
[TD="class: value"] • Ống lồng
• Lò xo trụ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: name"]Giảm xóc sau[/TD]
[TD="class: value"] • Phuộc hai khúc
• Kiểu đòn lắc
• Lò xo trụ
[/TD]
[/TR]
con này đẹp thế bác, có cái gương hơi bị lạc form tí, mà giá cũng tốt ghê, của nước nào SX vậy bác
Ghost22
ĐẠI BÀNG
12 năm
côn tay mà ông này kêu cho nữ,loạn rồi :-j thôi em bảo bác đi bộ cho nó "đàn ông"
đọc cmt của bác chủ top làm e mắc cuời quá...

bác cho e hỏi theo ý kiến của bác 1 chiếc xe tnào mới là đàn ông...

bác nhờ tư vấn mà bác hok nói xe loại j cứ chung chung đàn ông thì ai mà giúp dc

mà bác muốn đàn ông thì cứ 700cc - 1000 cc mà quất đảm bảo đúng mác đàn ông theo ý bác
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Con này đẹp quá, nhưng hàng xịn thì chắc kg dám sờ vào.

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

Đã nói rồi, kg phân biệt thế nào xe nam xe nữ thì đừng có phát biểu linh tinh, người ta cười cho

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

Ông này nữa, xe nam là xe có cái bình xăng đằng trước, xe nữ thì kg có và nhà sản xuất cố ý khoét lõm phía trước yên xe để đàn bà, phụ nữ mặc váy, vén váy một phát, và kéo cái chân lên cho nó dễ, hiểu chưa?
Bác nói ngay từ đầu thì có phải là được việc hơn ko? Tinh tế là chuyện về di động và điện tử chứ đâu phải biker đâu bác. nên ae hk rõ ý xe nam của bác đó mà. Mà người khác tư vấn mặc dù hk đúng nhưng bác cũng đừng nặng lời. Mất lòng ae lắm. Bác đã post qua biker chưa? Bên đó chuyên xe sẽ dễ tư vấn cho bác hơn! Hj!
bây h thì mọi ng đã hỉu bác muốn chọn xe nào...

sym wolf : h kiếm dc em này còn mới chác khó...cũ thì tầm 25-35tr. trước wa biker co đọc 1 topic thấy chiếc này khá bền có j bác wa đó tìm hỉu

Định nghĩa xe nam của bác vui nhỉ...vậy xe hơi thì mình định nghĩa tnào
auto và manu đấy nhỉ...
Cái định nghĩa củ chuối đấy lúc trước hugo áp dụng để phân biệt loại xe ghi trên cavet: "phàm xe nào kô có bình xăng đằng trước thì đánh vào là nữ", nhưng bây giờ chả thấy áp dụng cái này nữa vì nó vô lý quá, chả ai chấp nhận sì po, raider, sonic .. là xe nữ cả, bây giờ cavet đăng ký mới nó toàn dùng chữ "2 bánh" đánh vào mục "loại xe"n
Chính xác. Thằng bạn em mua xe lâu ròi cái cavet ghi loại xe: nữ. Đến hum e đi mua xe. Cái cavet ghi loại xe: 2 bánh. Nó thắc mắc hỏi em ì xèo. Haha!
Chủ thớt làm con Win Tàu khựa mà chạy, vừa rẻ lại vừa nam tính. 30 triệu thì hỏng con này làm con khác, chắc được khoảng hơn 3 con với tầm tiền 30 củ.
Bác cứ đùa. 😁
Nói thế thì lùng simson với minsk mà mua 40tr chắc phải được 20 con =))
ôh đến giờ em mới biết cái vụ phân biệt xe nam nữ nó là như thế, vậy là chị em mặc đầm mặc váy mà chạy 1 con như R15 chẳng hạn, lúc lên xe ngoắc chân qua yên là lộ hàng hết ^^
Bác cứ!... Lộ hàng càng tốt! Hjhj! 2zz! Em cũng thích r6 với r15. Hjhj
thế có thích luôn em R1 nữa ko bác ^^
không bác ạ... Em hok thích R1 😁
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thử xem em Honda fortune 125 xem, của bọn Honda trung quốc, nhưng cũng khá chất, giá ở Hn là 39 củ. Còn một em là SYM wolf 125, cũng khá đc, con này mà độ lên thì ngon, giờ đang khan hàng, nếu mua mới khoảng 20 củ. Nếu thêm tí thì làm em Yamaha YBR 125, em khá là kết em này đấy, nhưng giá hơi cao một tí, gần 50 củ đấy bác.

Ảnh 3 em đó:

linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Con này thứ 7, CN phi ra tỉnh chơi, phê khỏi nói, chắc phải cô lên tý vậy.

Những mem nào dạng này
xin đừng vào spam nữa, xe nam nó như hình trên đó.
hơ vào góp ý thì bảo là spam, ok thế thì tớ lượn đây =))
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
R1 giành cho dân chơi thứ thiệt đây.

Đây mới là dân chơi nè bác, em thích mấy con màu này cơ

2010 Yamaha YZF-R1 Best Action

2010 Yamaha YZF-R1 Black Color

linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Ngồi trên chiếc xe có cái bình xăng đằng trước, cảm thấy nó vững chắc và rất tự tin, nhất là khi vào cua. Mà sao mấy hãng sx xe máy tại vn kg chịu quan tâm đến loại xe này nhỉ?
FutureX Fi 125 đi bác ơi...............
9615221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thoạt nghe rất muốn tư vấn nhưng đọc vài bài thấy chủ top cứ chê xe đàn bà phụ nữa thì mất cả cảm tình.
Mấy bác ngộ thiệt, xe nam và xe nữ phân biệt rạch ròi chứ. Xe nam chạy ôm cua, bốc đít tốt. Bác trên tư vấn Fu X mà không xem lại bác chủ có Fu Neo.

Theo em bác chủ nên để dành thêm vốn mua r15 cho sport, em mà có chiếc này chắc chở vợ đi chơi xuyên Việt luôn quá. (còn thèm quá thì mua FZ s đi).

Em ghét R1, R6 lắm, mà cực kỳ ghét R6 (ghét của nào trời cho của đó 😁)
nhiều bác thích r6 quá, công nhận nó gần như xuất sắc trong dòng 600 nhưng nài nó cũng toát mồ hôi! Bác chủ muốn xe 4 thì nam tính thì 40 củ chưa đủ đâu nhóe! Tích thêm tiền khoảng 60-70 củ rồi làm con fz 16, fzs cũ cũng đc ngon choét! Còn ko bác có thích cái con xe trong ava của e không? e bán 30 củ đấy, xe mới 90% sang tên đổi chủ trong vòng 1 nốt nhạc nhưng mà phải mua tận gốc biển tây bác ạh! =))
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
xe gì vậy bạn? avata nhỏ qua kg nhin rõ, mình ở thu duc_hcm
mình đi lead vàng gương zin của mẹ mình đây. Ai nhìn dè bỉu, chê mình không nam tính mình móc trym ra đọ với nó....!

nói thế chứ chủ thớt thích côn tay thì vote cd125.

---------- Post added at 06:29 PM ---------- Previous post was at 06:28 PM ----------

chiếc đó là R15 thì phải
Bác này ăn nói nghe ghê quá. Đụng 1 cái vung tay vung chân đòi show hàng này nọ. Thiệt e vãi với Bác luôn đấy.
Hêhê! Bác tuanhung303 nhại lại câu nói của admin bên voz đó mà! Còn bác ấy đi nou lx!
Axc axc e trêu bác thôi, biển tây và mua tận gốc là mua ở India bác ạh! E mua mới có 41 củ, công nhận xe rẻ qué! E xác định hộ bác rồi đoá, bác cố tích trữ thóc đi tầm 60-70 củ là có nhiều xe nam tính 4 thì chất lượng tốt cho bác lựa chọn rồi đấy!

Sent from my iPhone using Tinh tế
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Ở VN, trừ mấy anh hội moto thể thao và cảnh sát giao thông, thì ai cũng đi xe của đàn bà hết, nhìn thế nó quen rồi có ai nói gì đâu, tui cũng vậy.
CD125 là con hoàng tử đen đó hả: ông bạn làm chung mới mua 90 củ lận, mà chạy kg ngon, nó là dòng xe cổ.

Bác hay quá, ship từ Tây Thiên (Ấn độ) về đây, đó là con xe gì vậy, up nguyên hình cho anh em thưởng thức phát.
60-70 củ nặng quá.
Axc VN đâu có cho nhập xe máy cũ, em bảo rồi! Bác gác lại mọi chuyện tập trung gom tiền khi nào tầm 60-70 củ thì hãy chơi! Cái sự chơi nó cũng không đơn giản đâu, bác tích trữ thóc cũng là giúp bác thôi! Những xe này mua xong đâu có phải là cứ dùng, bảo dưỡng thay đồ còn chán mà những đồ này VN không bán, bác phải ship từ nước ngoài về giá còn đội lên khiếp hơn! Bác tích trữ là giúp có lợi cho bác thôi! Em khuyên thật như thế còn khôg thì cứ Ex cho nó lành! Cái xe trong ava của e VN cũng bán tầm 5 cành obama, cái giá đủ cho bác so sánh thuế má thị trường xe VN như nào rồi đấy! Bác tích trữ bây h cũng chưa muộn tầm 1-2 năm là cùng! Còn đây là xe e, e mới bán rồi để lên đời cao hơn!

linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng đã tham khảo vài người quen có xe máy dạng moto rồi, họ đều là người có thu nhập gấp 3-4 và nhiều lần so với mình, ai cũng nói tốn $ và thời gian.

Chắc vẫn đi xe số của đàn bà thôi.

Xin cảm ơn tất cả

Thread close............!
Bác chạy em nó bao lâu mà chán lên cc vậy? Bảo dưỡng hàng tháng tính ra khoảng nhiêu vậy bác, em thì thèm em nó lắm chỉ tội là chưa đi làm có vốn hốt em nó thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019