nhờ các bác chỉ cách chạy roda xe winner 150

ngocduy1
4/9/2016 6:42Phản hồi: 89
em mới mua xe winner 150, đây là chiếc xe côn đầu tiên em chạy cũng như dc mua mới nên ko biết, mong các bác chỉ giúp em với, có người bảo chạy roda vòng tua dưới 5000, nhưng em ko hiểu chạy vòng tua dưới 5000 là gì và xem chỉ số vòng tua ở đâu mong các bác chỉ giúp, em cám ơn ạ
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ số vòng tua là cây kim nằm trên mặt đồng hồ đấy!
Nói chung chạy rodai thì xe nào cũng như xe nào thôi. Cơ bản vẫn là chạy đúng ga đúng số đúng tốc độ (Vì winner 6 số nên chạy đường TP phải đảo số đều chân hơn tí), ra vô côn điều đặn hợp lý không để gằn máy! Không tăng tốc quá nhanh cũng như để số thấp tăng tốc, không tải quá nặng.....Muốn chắc cú thì 500km đầu hạn chế phang trên 100km/h 😁!
@sillybi.kind thank bác, đường thành phố với lại e ko phải thánh tốc độ nên chỉ chạy dc có 60km/h thôi :D
vannhut8504
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chạy rodai thì cứ chạy tầm 50-60 là ok (hết số 6), đừng kéo quá là dc, đôi lúc mình cũng kéo xe thử lên 100-110 rồi xuống liền 😁
@kute_depzaj_90 Ai quen âm côn chân tới lúc đi côn tay đạp mới vui😁
@hung quoc chau đang đi fu neo, âm côn chân suốt, bon phê,,, cảm giác đi só tự động nhàn và thiết thực nhất :D:D, có lua xũng cúc côn tay :p:p:p
@kute_depzaj_90 kkk giống mình, chạy côn tự động với ga quen rồi chừ chạy đoạn đông người cứ nhè côn mà bóp nó phóng nhanh hơn .....> hết hồn theo nó
@hung quoc chau đây nè có luôn........ toàn nhấp lộn số :D
Andy_liu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có niu chạy niu, đừng chạy quá bạn nhé. xe dễ hư ^^
@Andy_liu mình mới chạy côn tay chưa quen nên hay quên bóp côn, chạy mấy ngày nay bóp cũng quen rồi, tập xe cho người anh họ cứ kêu "bóp" "móc" "bóp" "móc". nó cười hơn gì
😁:D:D:D:D:D:D
@Andy_liu xe nhà sx cho 144 à bác cứ chạy nhiu thôi đừng có chạy nhanh quá , đag trong thời kỳ rodai mà , đua k lại moto vs ex150 đâu
Trên gg hoặc youtube nhiều hướng dẫn cũng như lưu ý khi chạy xe côn tay mà 😁 chạy mhư các bác đâm vào cột điện như chơi :D
@ngocduy1 Chưa quen thì kiếm đường vắng tập chạy, để tai nạn thì khổ
vannhut8504
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung quoc chau Mới tập chạy côn tay, khó nhất là leo dốc với quay đầu xe, tắt máy rất nguy hiểm.
@Andy_liu mình ở huế bạn à 😁
@vannhut8504 uh 2 cái này đang tập chưa quay với leo dốc dc 😁
kingmage
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo head giao hàng nói là khỏi rodai 😆
vannhut8504
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kingmage Khỏi rodai nhưng k dc chạy tua quá 5k vòng trên 1 cấp số 😁
@kingmage kO CẦN LUÔN HẢ? ẢNH HƯỞNG LẮM À!!
vannhut8504
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Michael Hải Khỏi rodai nhưng k dc chạy quá 60km/h
hôm nay chạy cũng quen rồi, gọi là tạm ổn, tính km thì mới dc 30km thôi . toàn đắp chăn 😁
Các bác cho e hỏi ngu cái,khi nhả ga có cần phải bóp côn ngay không?
thích thi bóp, ko thích thì thã
sau 11 ngày mua xe, đồng hồ báo 36km và xe vẫn được đắp chăn 😁:D:D:D:D:D:D
@ngocduy1 Tui mua buổi sáng buổi chiều được 115km rồi :D
@Winner 150 Cho mình hỏi xe mấy bạn mới mua đề pa có bị rần rần không. Sao xe mình đề pa bị rần rần. Hỏi head thì head nói là xe mới nó vậy. Chạy vài bửa hết.
@Phuoctan1991 Có bạn ơi. Để số 1 lên ga cao hơi rung má qua số 2 là êm liền hà 😃
các thím cho em hỏi chay roda bao nhiêu km thì thay dầu lần đầu
@Okanhfangem bình thường là 500 rồi 1000 (thay lọc), 2000 là xong rô đa. kĩ thì 250, 500 (thay lọc), 1000, 2000 (thay lọc). mà win ko cần thay lọc 😁.
@Kiss The R@in thanks bác bây giờ mới chạy được hơn 300.
mà công nhận đi chưa quen nên dão sên nhanh vãi
@Okanhfangem
  • sên mới nên nhanh chùn, tăng vài lần là hết. rửa xe xịt sạch sên để khô xong bôi nhớt lap lên là êm ru cọng sên, có bộ xịt sên thì càng tốt.
  • sáng sớm nổ máy lên tầm 1' rồi chạy, ko chở người, ko thốc ga, ko ép số, chạy đều các số.
  • rô đa qua 2000 cây thay nhớt xong kiếm đường đẹp đẹp kéo max ga vài lần là xong 😁.
@Kiss The R@in bác ơi choe hỏi ngủ tí là thay lọc đó là lọc gì hả bác
tikinrock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tikinrock Mình vote cho bài hướng dẫn này.Rất chi tiết và hợp lý.Bạn nào cảm thấy ko cần rodai thì tùy còn ai muốn rodai cứ làm theo bài này là OK.
Thêm đề cử nhớt rodai:Total Hi-perf 4T 20w40.Lý do:tuy là nhớt 40 nhưng loãng hớn các loại khác ,độ nhớt khá và giá rẻ.Sau rodai thì xài nhớt nào tùy theo túi tiền và sở thích.
@denon3500
@Okanhfangem cẩn thận bác nhá 😁
con này nghe đồn lên hơn trăm tư lận, chắc phê lắm beauty.gif
@Kiss The R@in thấy họ chạy lên 147km ko độ gì hết. độ con ECU gì đó lên dc 177km lận
Banhtieu19
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu
nếu xe zin thì chủ nhật này mời bạn ra Nguyễn Văn Linh q7.mình giao lưu.xe mình mới chạy đc 800km.chưa chế cháo gì hết.cũng muốn thử sức với ex 150 để học hỏi
Andy_liu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Banhtieu19 Hihi. thử sức thì mình chưa đủ trình đâu, vì tai nạn 1 lần mém chết nên nhát tay lắm. Giao lưu học hỏi càfe là quá chuẩn. Mình k thích vào mấy Club lắm vì trong ấy ràng buộc đủ thứ, và đủ thành phần. inbox số điện thoại nhé, Hôm nào mình qua q7 hú bạn trước. Ae trên này ai muốn tham gia hog 😃😃
Banhtieu19
ĐẠI BÀNG
8 năm
U
uhm.ko biết nhưng bữa ở NVL q7 có lên 120km rồi và ko rung lắc lắm.chỉ bay cái túi chéo mình đeo quá nên mình giảm lại...hihi
lọc nhớt đấy bác 😁.
ờm. máy con này ngon, bữa mượn chạy thử phê vãi 🆒
vậy à bác? chắc đầm hơn ex 150 nhỉ:rolleyes:
vannhut8504
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in Chắc là hơn ;))
@vannhut8504 thế ko bằng à bác :rolleyes:
crazyboy007
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình rodai đc tầm 400km rồi, vì mới chạy tay côn lần đầu nên về số hơi gằn xíu + lên số thì hơi giật máy tí ko biết có ảnh hưởng gì ko các bác, thấy hơi lo
@Healer.2210 Luk vặn ga rồi vào số buông côn có cần đóng hết ga vào k bác hay vẫn vê thêm chút ga . E đang tập kiểu này mà sao máy gằn và giật quá . Theo bài rev matching
@phakieucach Không bác ơi
Bác lên ga 1 xíu đồng thời bóp côn lại ( khi bạn bóp côn cũng là lúc bạn nhả tay ga nhưng đừng nhả hết tay ga mà chỉ nhả tương đương với lúc bạn vừa lên thôi)
Bạn đá số và nhà tay côn từ từ ra (bạn nhả côn bao nhiêu lên ga đúng bằng chừng đó) nếu khi nãy bạn mà nhả hết tay ga về thì đoạn này bạn sẽ bị giật xe và nguợc lại

Bạn thử tập vài lần quen thao tác và quen tay côn, tay ga là vạn sẽ vào số ngọt hơn

Chia sẻ cá nhân mong các bác giúp đỡ để hoàn thiện
@Healer.2210 E thấy đội kia hầu như bóp côn ,đạp số, sốc tua cùng 1 luk . Côn hầu như là chỉ nháy cái là thôi . Mà e làm theo thì kiểu như phá xe vậy . Bác vào youtube coi đi . Rev matchinh phần downshiting ấy
@phakieucach Đúng luôn. Mình cũng đá số kiểu đó. Nhưng mình đã tập rất lâu mới làm đc ngọt ngào. Bạn cũng sẽ hơi mất thời gian đó 😆
mình thắc mắc winner 6 số chạy rodai ntn ạ..40km/h đi số 4..mà rodai thì k chạy quá 50km/h..vậy số 5 vs số 6 chắc k chạy đc rồi 😔
@kingmage cái thằng Winner này rất là sida khi nhớt 1.1L
@Healer.2210 bạn rodai bao nhiêu cây thì thay nhớt v...theo mình biz thì 500km..còn head nói là 300km
@kingmage bác đang dùng nhớt loại nào v?
@truc.lehuy Mình 300km thay lần 1
Chạy thêm 800km thay lần 2.
kingmage
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì vẫn nhớt hãng để hết 1k cây rồi sẽ kiếm nhớt thay! 300v thì cao tiền quá
ngày ni chạy thử 100km đường trường, xăng A95, hết 25k tiền xăng gần 1 lít rưỡi, vậy là 1lit chạy được hơn 60km 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019