Nhờ các bạn tư vấn tai nghe TWL thể thao

khaihoan1
18/11/2019 15:19Phản hồi: 7
Chào các bạn,
Các bạn tư vấn giúp mình con tai nghe TWL nào để hoạt động thể thao được không ạ, mình chạy bộ chủ yếu.
Mình cần chống nước, và có bộ nhớ trong để lưu nhạc sẵn chứ cầm theo điện thoại thì bất tiện quá. Âm thanh không cần yêu cầu quá cao, miễn đừng dở quá là được, pin ok tí ạ.
Mình có thấy con Sony WF-SP900 nhưng thấy kiểu dáng của nó không thích lắm, giá cũng hơi chát với mình.
Mọi người giúp mình với ạ. Mình cảm ơn nhiều
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gear iconx 2018 là phù hợp với yêu cầu của b nhé.
khaihoan1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dungbanganh94 Cảm ơn bạn. Mình tìm thì cũng thấy con này. Bạn biết chỗ nào uy tín ko chỉ mình với ạ
StormRaider
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tớ cũng nghe nhạc khi chạy bộ, khác với bác là tớ dùng máy nghe nhạc bluetooth chứ không kèm luôn trên tai nghe, cả bộ chỉ hơn 1tr. Tớ mua 1 cái băng đeo ở cổ tay có khe nhét chìa khóa, rồi nhét máy nghe nhạc vào đó là xong 😃
khaihoan1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@StormRaider Bạn cho mình thông tin với, mình mù mờ khoảng này lắm 😁
StormRaider
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế thì nói chi tiết nhé. Bác muốn nghe nhạc lúc chạy bộ thì có một số phương án:
  • Nguồn phát nhạc đồng thời là loa/tai nghe: loại này có thể là
    • tai nghe có bộ nhớ trong như bác đang tìm, tớ chưa dùng loại này bao giờ, theo thông tin thì có mấy lựa chọn như Sony Walkman NW-WS413, JBL Dive, KuaiFit Sport (đều là wireless nhưng không phải TWL) và Gear IconX (TWL)...
    • loa có bộ nhớ, cái này tớ không rành
    • đồng hồ thông minh, có cả bộ nhớ trong và loa: loại này có một mớ, từ đắt như Apple Watch, Samsung Gear S3 Frontier... đến rẻ như ZTE Quartz; loa ngoài thì tất nhiên là chất lượng nghe không bằng tai nghe, và ảnh hưởng người xung quanh
  • Nguồn phát nhạc tách rời với loa/tai nghe: có các loại
    • Nguồn nối với tai nghe bằng dây: đây là hình thức truyền thống nhất, lựa chọn thì có vô vàn, bác hỏi tai nghe TWL thì chắc ko thích loại này
    • Nguồn nối với tai nghe không dây qua bluetooth:
      • tai nghe có thể là wireless nhưng không phải TWL: loại này giờ ít được quan tâm hơn tai TWL nhưng để chạy bộ thì vẫn khá phổ biến, ưu điểm thường là pin tốt hơn, hai tai nghe không bị lệch; tớ đang dùng loại này
      • tai nghe TWL: nhỏ gọn hơn và đỡ vướng; lựa chọn bây giờ có nhiều, bác có thể xem ngay trên diễn đàn này cũng có đánh giá nhiều; trước đây tớ dùng SoundPeats TrueFree được rtings chọn là là tai nghe TWL giá rẻ tốt nhất cho thể thao, nếu bác ở HN thì tớ có thể bán lại cho bác trải nghiệm
      • nguồn phát có thể là máy nghe nhạc bluetooth: loại này cũng nhiều, từ vài trăm k đến hàng chục triệu, bác có thể chọn loại nào của TQ và nhỏ gọn để dễ mang theo; tớ dùng Benjie S5; mang theo người thì có thể bỏ vào túi quần nếu có khoá hoặc bao đeo ở tay hay bụng, tớ thì gọn nhẹ bằng cách mua cái băng đeo tay có khe nhét chìa khoá (tớ mua ở Decathlon) đảm bảo ko rơi
      • nguồn phát có thể là đồng hồ thông minh có bộ nhớ trong: loại này cũng có một số lựa chọn, xịn thì của Garmin, Fitbit, rẻ nhất chắc là Amazfit Pace; dùng cái này thì khỏi cần bao đeo hay sợ vào nước
quanghuy1288
ĐẠI BÀNG
4 năm
@StormRaider tai nghe kia pass bao nhiêu bạn ơi
khaihoan1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@StormRaider Hi, cảm ơn bạn tư vấn khá chi tiết, tiếc là TWL có bộ nhớ trong như Gear iconx ko có nhiều hãng làm, con iconx thì giờ mua mới mình tìm không ra shop bán. Chắc làm combo máy nghe nhạc + TWL 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019