Nhờ các Bro Tư vấn mua Macbook Pro.

Quang120997
26/4/2017 6:49Phản hồi: 24
e học Ngành cơ khí.. cần sd các phần mềm đồ hoạ như CAD. CATIA. Solidworks ngoài ra e còn tìm hiểu các phần mềm Photoshop, Pr, ... e đang có 28tr. cần mua máy MACpro phù hợp với hầu bao và sd đc các app trên. mong các anh đi trước tư vấn giúp e ạ. e xin cảm ơn... !!!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

b
b
DTMAC
ĐẠI BÀNG
7 năm
tầm tiền đấy thì tim mac me294
@DTMAC nhưng ME294 già quá r.. e sợ mau chết @@
MF840 đc k b ???
DTMAC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang120997 840 không mạnh bằng bạn ak. mà con 294 cũng lành
@DTMAC e biết là k mạnh bằng thật.. nhưng nếu Mf840 có thể thì dùng 840 đc k ạ. vì tuổi Me294 cũng lâu r. h kiếm đc máy zin khá khó hjx. tiện cho e hỏi. model 2015 chỉ khác SSD vs Froce Touch thôi đúng k ạ. 😔
Mua con dell 7567 đi cấu hình cao. Không thì thêm tiền mua con 2016 đó bạn.
@kexauso_O hjxx... mình lại quen dùng MAC mất r hjxx 😔
@Quang120997 Mình cũng thích mac. Bạn có 28tr rồi lên đi làm kiếm tiền cố gắng quất con pro 2016 cho phê bạn à.. body siêu đẹp 😁
Bỏ ra gần 30trieu mua con mac đời cũ bạn nghi gi vây.. Dùng lâu dài mìmh khuyên chân thành la như vây..
@kexauso_O ^^ oke b... chắc tích thêm vậy hjhe
Để dùng các phần mềm như Pts, Pr trơn tru thì đòi hỏi phải có card rời rồi bạn, card onboard chạy cũng ok nhưng hại máy lắm, vọc vạch thôi thì được.
@Ed Nguyễn oke b nhé... ^^ tại mình thấy tk em nó dùng mid 2014 bản 13". mà công việc của n là lm studio. chỉnh sửa ảnh.. thấy n dùng cũng ok lắm hjx
2016 đi bạn. Mình đang cố đây. Con mac air của mình vẫn xài tốt nhưng màn giờ bé quá. Muốn lên màn cao với hiệu năng tốt hơn con mac hiện tại bây giờ. Chứ xuất phim hơi giật 😔
@lechien.us b dùng mac air cấu hình như nào v, xài các app vẫn tốt cơ á.. wow.. mình cứ nghĩ mac air chạy app office mí web thôi cơ @@
@Quang120997 Mình xài mac air 11in 2014 vẫn ngon lành, pin tốt, máy mượt với tác vụ cơ bản xem phim lướt web word excel vẫn mượt khỏi bàn. Chỉ hơi lag khi bắt đầu mình xuất phim imovie thôi. Vì công việc làm video nên xuất ra hơi lag xíu nhưng vẫn ok. Đang tính mua
mac pro 2016 có touch bar mà đang tính tính.... 😃
@lechien.us omg... mac air b cấu hình như nào v.. nghe khủng quá. cũng lm video đc ngon lành. hjx mà b lm video về j vậy. dài tầm bn phút. ???
28 chai, ban chi mua duoc may mac pro cu thoi , mac pro15 inh 2013- 2014 nha ban,
@vietnguyentin307 con Mf840 thì sao ạ.. ??
CAD trên mac sao bác có đầy đủ tính năng như trên win ko ạ em cũng phải dùng CAD nhưng thấy ae phản hồi lại là CAD trên mac ko tốt bằng trên win bác ạ vs cả sợ card on ko đủ sức để cân
@Moc đẹp trai đầy đủ b ạ. giao diện hơi khác tí thôi chứ cùng nhà phát triển mà, thiếu tính năng lm sao đc ^^
trước mình dùng ME294 thì cad bình thường. còn h đang dùng thử MF840 thấy cũng ok.
DTMAC
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhà có mf841 đấy bạn. tầm 27tr đấy
máy mình core i5 ram 4g bạn. Nói chung chạy mượt mà nhờ ssd nhanh. Máy mac nói chung chạy 3 4 năm dù update phần mềm vẫn thấy mượt mà
@lechien.us thế này có khi dùng MF840 hơn r... vì n SSD nhanh, đọc ghi nhanh hơn ME294 @@
đúng rồi ssd nhanh hơn nhiều hdd luôn. Nếu mua mình khuyên mua ssd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019