Nhờ Cao Thủ Cứu Giúp Em Con PC Bệnh LẠ Quá :(

babakr20
13/12/2012 11:59Phản hồi: 6
Nhờ Cao Thủ Cứu Giúp Em Con PC Bệnh LẠ Quá :(
Cái máy key của em không hiêủ sao thỉnh thảong cứ bị nhấp nháy màn hình khoảng 5 phút rồi tự khởi động lại. có nhiều hôm bị liên tục bực mình quá các bác ạ. em lên hỏi anh google cả tháng mà k tìm ra nguyên nhan, máy mới mua đc khoảng 4 tháng 😁
cấu hình máy sơ sơ như sau:
Main : của
foxcon ( em k biét viết rõ tên nhưng tên của Main giống với tên nhà máy sản suất, lắp ráp thiết bị của Apple ở Trung Quốc )
Ram : 8 Gb
ổ cứng: 500 Gb santa 2
card màn hình 2G
nguồn thì em không biết kiếm tra.
đang dhayj chip intel core i5 xung nhịp 3,4 Gz
em k biết các thông số này có ảnh hưởng gì đến bệnh em nó k nhưng cứ post lên đây nhờ anh em tìm lỗi em nó hộ :D
và hình bệnh em nó đây ạ :D
[/IMG][/IMG][​IMG]
thêm cái video nữa em quay = con IP 4 nên hơi mờ :D
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đã thử cài lại win nhưng vẫn bị và thử các bản wi khác vẫn vậy. mong các bác giúp em 😔(
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
huhuhuhuu co ai giúp mình với
có khi lại do dây nối từ màn sang case cũng nên
bác kiểm trả lại
hoặc do màn bị ẩm 😁
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MynkLee nếu là dây từ màn sang key thì nó vẫn bình thường chỉ có điều là thỉnh thoảng nó bị 😔 nếu màn bị ẩm thì tháo ra sấy liệu có ổn không bác, nhưng em nghĩ là khong ẩm cì nhiệt độ trong phòng luôn luôn 23 đọ 😃
Bác thử tháo màn lắp sang 1 cái case khác đang hoạt động bình thường xem nó có bị nữa ko
Nếu vẫn bị thì chắc chắn do màn
Ko bị thì do case
Lỗi này có thể do lỏng cáp VGA, hoặc do lỗi VGA rời. Hy vọng là trường hợp 1. Bạn cắm thử màn hình vào card onboard xem có bị hiện tượng ấy nữa không nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019