Nhờ cứu iphone X :(:(

hungempc_35
23/2/2018 17:9Phản hồi: 27
chả là em lỡ nâng lên ios 11.2.6, do có mấy thứ không ưng ý, nên em phải hạ cấp nó về ios 11.2.5, nhưng quên không đưa iphone X về DFU, nên bị dính lỗi itune 9, giờ không làm gì được, ko lên được, cũng ko xuống được, màn cứ bị treo itunes hoài, muốn về DFU cũng không về được, cao nhân nào giúp mình vấn đề này được không ạ? hoặc hướng dẫn em về DFU cho nó khi đang bị treo itune thôi cũng được ạ, em đã thử mọi cách nhưng ko cách nào đưa được. 😔:(
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ngắt cáp ra
Kđ lại ip = cách nhấn vol+ , nhấn vol- , rồi nhấn giữ nguồn cho đến khi có logo táo
@sagittarius1312 em hạ về 11.2.5 bị lỗi 9 không vào được hdh thì làm sao khởi động lại được bác, làm cách nào cũng ko vào đươc, 😔
@hungempc_35 Update itunes lên bản mới nhất or có thể dùng 3utool. Restart lại laptop. Thay cáp xịn Đưa iphone về lại dfu Restore lại lần nữa, restore itunes vẫn lỗi thì dùng 3utool
@sagittarius1312 cách đó em làm suốt mấy tiếng đồng hồ bác à! lỗi đó vẫn vậy😔:(:(
@hungempc_35 Sợ máy bác bị phần cứng, chờ đến t2 mang ra hãng họ ktra xem
giữ nguồn + Volume ( + hay -) sẽ thấy thanh trưọt tắt, nhấn cancel nhiêù lần để trở về màn hinh chính...
@TsanHoang em restore về 11.2.5 bị treo cáp itunes có vô được hệ điều hành đâu bác
xạc pin
@vvvvvv em sạc mấy tiếng đồng hồ, chạy lại vẫn dính lỗi 9
Về làm sao dc nhỉ
@vu dinh duong X về đc 11.2.5 nhưng chủ thớt bị lỗi 9 khi đang restore, lỗi này chủ yếu bởi nguyên nhân: K đưa ip về dfu, cáp k chuẩn, itunes là phiên bản cũ
@sagittarius1312 tất cả đều đã được làm mới, up itunes lên mới nhất, cáp thì em mua đập hộp nên ko thể là giả, chỉ là như em nói ở trên, do em ko đưa iphone về DFU.
Bác lên 11.2 .6 bằng iTunes down sẵn ipsw 11.2.6 về restore hay lên bằng trực tiếp iPhone update vậy?
MunĐạiKa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng 3utool là song
Nếu k được thì thử dùng pc khác làm nhé trc cũng dính k phải do cáp đâu do cấu hình của pc thôi ( đã từng dính như trên ngồi mất nửa ngày thử đi thử lại k được 😆
Tra khi chay lai itunes phải là phiên bản mới nhất
Cáp chính hãng
-nhấn volume + ròi thả ra
- nhấn volume - ròi thả ra
-giữ nút nguồn cho tới khi thấy táo
Khi vào dc iTunes chon update không chon retsore
Giữ nguồn + giảm âm lượng, Sau đó khoảng 5 giây thì thả nút nguồn, vẫn giữ giảm âm cho đến khi itunes báo nhận ip nhé bác
@phuongvan80 em đã đưa về dfu, nhưng khi restore nó đang trích xuất ios thì máy báo ngắt kết nối với máy tính, nên ko restore được.😔
@hungempc_35 thaó hết usb không cần thiềt..., cắm thử cổng usb khác, hay đôỉ qua máy tính khác (Mac càng tốt) và chon update
TTmobile1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đảm bảo với bạn , nếu bạn thay sợi cáp khác và chạy thử trên máy Mac khác thì chắc chắn là dc . vì X rất kén cáp và kén cả máy tính nửa . lỗi 9 xảy ra nguyên nhân do sự mất kết nối giữa máy tính và điện thoại trong khoảng thời giạn chúng ta khoi phục lại máy
@TTmobile1990 chuẩn bác ạ, máy em mua bóc máy nên cáp thì theo máy chắc rồi, hôm sau em đưa máy lên nhờ thằng bạn em chạy, nó làm phát 1 được luôn, hóa ra nó chạy bằng máy tính mac 😃
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
E cũng bị 1 lần . Vừa bực vừa trách mình dại. Cũng ngồi chạy đi chạy lại. Cũng google gần nửa ngày. Cuối cùng là do ổ cứng pc đầy ko đủ chỗ cho itunes giải nén file FW
Cá nhân e thấy 11.2.6 khá ngon mà bác. Pin ngon hơn. Sửa đc lỗi vuốt trung tâm điều khiển 2 3 lần mới lên
TTmobile1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
oi_thoi.xong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ 8 trở đi phải cáp zin của đời 8 trở đi thì chạy mới không lỗi nhé
Cáp zin của 7 plus trở xuống chạy vẫn phát đc phát lỗi
Dùng cáp zin oke luôn
@oi_thoi.xong Chiều mới restore X bằng cáp zin ip7 theo máy bình thường. Đúng zin máy là restore được. Lô mới báo lỗi 9 trên ip8,8+,X thôi.
dung.st
ĐẠI BÀNG
6 năm
Restore iphone X của mình bằng cáp zin theo máy 5s cách đây mấy năm chạy vèo vèo có bị lỗi gì đâu
TTmobile1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dung.st quan trong là cáp đó vẫn truyền tín hiệu và điện dẫn tốt , phần còn lại phụ thuộc vào máy tính
ở sg thì mang qua mình chạy dùm cho, phí dịch vụ là 0đ nha 😁, giao lưu là chủ yếu
uythanhmobile 1141d đường 3 tháng 2 p6 q11 tphcm
call 0909124669 thanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019