Nhờ giúp đỡ về ultrasnowcn 1.6b5 ios 5.0.1

xonliti
18/5/2012 14:55Phản hồi: 19
Máy em là iphone 4 lock đang chạy 4.3.3 sử dụng sim gevey hộp đỏ(tự nhận) bình thường, nhưng sau khi up lên ios 5.0.1 giữ nguyên bb là 4.10.01, rồi cài đặt ultrasnowcn 1.6b5 để nó tự nhận sim thì không dùng được nữa, nó cứ báo là "không có dịch vụ" hoặc "lỗi sim" em reset network, rồi gỡ mobilesubtrack và ultrasnowcn 1.6b5 xong cài lại cũng không được,nói chung em đã thử mọi cách vẫn không dùng được,có bác nào có thể giúp em làm lên sóng lại đuọc không ạ.Cám ơn trước ạ
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn để lại số đt cho tớ hoặc là gọi cho tớ : 0913327728, sẽ xử lý được
shinnan
ĐẠI BÀNG
12 năm
báo no sim là được dùng bạn àh. bạn tắt máy, gắn sim Vn và sim ghép vào khởi động máy lên. Máy khởi động sẽ bắt đầu searching, sau một hồi báo no service, một lúc sau sẽ báo No sim card. Lúc này thì bạn bấm okie rồi vào setting on/off airplane mode 1 lần sẽ có sóng liền.
Không biết của em bị sao nữa,khởi động lại nó bất đầu tìm kiếm xong báo "không có dịch vụ" rồi nằm im ru không báo gì thêm,thử on/off airplane xong nó báo "lỗi sim" em bấm ok xong thì nó báo là "sim không hợp lệ" mấy bác giúp em với
shinnan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tu luc no service den khi ban bam on/off bao lau.minh de no service roi doi khoang 5p may se bao no sim card roi minh moi on/off airplane

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
Bạn làm thế này nhé...trước tiên bạn phải đăng ký phần mềm ultrasn0w đó đã...sau đó reset bằng Ultrasnow lun...nó có phần reset đó...sau đó IPhone sẽ tự khởi động lại...bạn để im ít nhất từ 3 đến 5 phút nhé...không đụng gì vào đt hết...ultrasnow sẽ tự kích sóng cho Iphone nhé...^_^
TRỜI TƯỞNG gi sim gevey bạn chắt chắn là sim ultral đúng k, sim này hiện giờ chỉ hộ chợ từ 4.3.3 mới tự nhận sóng dược, cho dù bạn cài untrasnow đi nữa nó cũng k nhận dược, mình lúc trước cũng giống bạn nó kich song bằng sim gevey đói đầu dduoc9 còn sim ultral thì k duoc, nghe nói hiện giờ có sim ultral hộ chợ cho 5. rồi đó
@truongli ios 4.3.3 không dùng được 1.6b5, bạn dùng 1.5 là tốt nhất😃
@ngườiđưatin Ban da thu 4.3.3 chua ma noi CN1b6.5 ko dc
@KvinTienMobile tớ là đại lý của TPSim, TPSim tớ độc quyền phân phối tại VN , TPSim và ultrasnowCN là một công ty bạn ạ 😃
VuNhatVan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu Bác cài iPhoneDelivery iOS5 thì Bác gỡ ra rồi khởi động lại xem sao.
kich hoạt bằng tay cho nhanh đi bác.đợi cái đó tự kich hoạt sốt ruột cheets đi được.
Cai ultrasnow CN1b6.5 la tu nhan song roi ban oi ko can airplain on/off dau ban, minh lam ca may chuc cay roi no tu nhan sog ca, xai gevey loai Pro do ban song len rat OK. neu thac mac thi PM cho minh. Ban thu lai di
b vao cài đặt - cài đặt chung- đặt lại - đặt lại cài đặt mạng
mỗi lần thay sim khác thì tắt máy khởi động lại
thời gian lên sóng tầm 2 ph 30s
làm bằng tay đi bạn khởi động lại máy chờ tìm kiếm xong báo không có dịch vụ dt 112 2s tắt vào settings mở máy bay chờ báo no sim bấm ok tắt máy bay báo lỗi sim cứ để sẽ tự mất thông báo khoảng 10s sóng lại đầy
TP lam chi cho phi, Gevey Pro la du roi
mình cũng từng dùng qua cái này.tự kích tay thấy nhanh hơn 😆
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ,sao cả đêm làm mọi cách không được em nghe lời các bác tự kích bằng tay thì sóng đã lên sau chưa đầy 1p
dùng cái này chập chờn lm sao ý.kích tay nhanh hơn =))))
Bác thích auto thì coi cách này thử xem được không tháo sim ghép ra reboot xong chờ lên màng hình chính xong bỏ sim ghép vô đợi thử xem có thể được em toàn làm z chứ lười kích lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019