Nhờ mọi người góp ý mua xe côn tay. :(

Rintori
20/2/2018 11:39Phản hồi: 47
Nhờ mọi người góp ý mua xe côn tay. :(
( Lần đầu post bài ạ )Chào các cô chú và anh chị trong group <3 . Cháu sinh năm 2000 ở Hải Phòng và sắp sửa thi đại học. Dự định của cháu là học đại học và kết hợp thêm đi làm cộng thêm được gia đình giúp đỡ, dự định tích tiền trong 2 năm, nên cháu muốn mua một chiếc xe côn tay ... vì trẻ nên thích mấy cái xe có thiết kế thao ( kiểu xe có cái bình xăng to ở trước đùi ấy ạ ) chứ không thích xe kiểu dáng giống exciter. 😃.
Thì cháu đã lên mạng tìm hiểu và đã list được ra vài chiếc mà hiện giờ đang phân vân cần mọi người giúp đỡ :
- Fz 150i của Yamaha ( giá 68 triệu )
- Honda MSX 125 ( giá 49 triệu ) ( bản 2017 )
- Benelli TNT 125 ( giá 41 triệu )
Tầm khả năng của cháu thì chỉ chi được khoảng tầm từ 60tr đổ về thôi ạ 😔 . Lên mạng thì thấy họ chuộng chiếc TNT 125 hơn là MSX 125 nên cháu cũng định sẽ mua con đó ( nhưng sẽ phải lên Hà nội mua bởi ở Hải Phòng không thấy có điểm bán chiếc benelli tnt 8D341B4E-A07C-4704-B624-8D7762262BDD.jpg 125 / Còn honda msx 125 thì thấy là hãng xe khá uy tín và được nhiều người ưa chuộng ). Còn chiếc fz150 thì chưa dám tính tới .
Mục đích đi xe của cháu là đi trong phố đi lại linh tinh và đi dạo chơi thôi chứ không có đi phượt . Và cộng thêm nữa là cháu chưa hề đi xe côn tay, chưa biết gì luôn ạ. Cháu cao hơn 1m70 và nặng 96 cân ( rồi sẽ giảm cân ạ, trông người không phệ lắm chỉ đc cái cân nặng thôi )MONG AI ĐÓ CHO CHÁU LỜI KHUYÊN Ạ :(
Lần đầu post bài cũng chưa biết nên xưng hô thế nào nên cứ xưng hô thế này cho phải phép ạ. 😃)
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Body e chạy fz hay gsx dc hơn đấy. Chạy msx hay tnt thì thấy người k thấy xe nhé. K thì mua gd hay yb về độ lại chạy cho bụi 😁
@Ngựa hoang... Tại em muốn mua xe mới .. mà tiền thì chỉ có từ 60 triệu đ

về thôi 😔 . Mua chỗ nào tiện tiện gần nhà .. phạm vi miền bắc.
@Rintori Một biện pháp khác là su en 150 nhưng tìm hơi bị khó nha.
@Ngựa hoang... Dạ vâng em cảm ơn ạ... thế là thêm một chiếc nữa vào list lựa chọn .. em phải tích tiền đến 2 năm nữa cơ 😔 . Search thì thấy rồi
@Rintori En giờ khó tìm lắm e. Ý a là e tìm xe cũ còn ngon chạy cũng chất. Chạy mấy dòng này phải chịu khó tìm hiểu bảo dưỡng tụe nuôi nó mới thú vị. Chứ su en mới giờ chắc k còn cholr nào bán đâu
sonic42
ĐẠI BÀNG
6 năm
dc thì fz hay gsx ấy nếu muốn cưỡi msx thì phải ốm lại chạy mới đẹp
@sonic42 thích lắm ạ nhưng ko có đủ điều kiện ... 😔
sonic42
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Rintori nếu vậy thì msx hay GD110 của su ấy chứ tnt thì em sợ mỗi là khó sửa do mới ra ít đồ
damtrungdu
ĐẠI BÀNG
6 năm
yb125 sp rồi độ thêm 10 củ nữa thôi
cao 1m7 nặng 96kg chạy MSX hay TNT thì chả khác nào gấu đi xe đạp trong rạp xiếc, chưa kể đi 2 con này xác định đi 1 mình :p 1m7 ngồi hết cả chỗ rồi. Lấy FZ150i đi cho khỏe.
biendo01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào Facebook hội Fz150i Hải Phòng tìm mua con xe dùng rồi chạy lướt đăng ký năm 2017 với giá dưới 60t là ổn.
fundesign
ĐẠI BÀNG
6 năm
với cái dáng đó thì MSX hay TNT đều không hợp được vì xe nhỏ người to, tốt nhất là chấp nhận mua xe cũ chút cũng được tầm xe 2017 là ok rồi Fz hoặc GSX là ok nhất. Mình dáng người cũng gần giống bạn 1m74 ~90kg đã từng ngồi thử MSX thì ..... nên hiện đang chạy chiếc R15
Bạn lên youtube gõ xe côn tay từ 60tr trở xuống là sẽ thấy ngay
Mua Fz S đi cho tiện, bánh to gầm thoáng, đi xa ổn
workstation
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế nào cũng có mấy thằng dở hơi vô tư vấn ex với win 😁:D:D
Cao 1m70 mà đi msx với TNT nhìn tếu vãi chưởng. Đủ đk cứ fz mà tới, khung sườn gắp đầm chắc
@workstation Thanks bác :3 Mình thích kiểu xe dáng thể thao có cái bình xăng trước đùi cơ 😆 chứ winner hoặc ex thì mình đi sirius hay jupiter rồi :v
E ơi... cầm 40 củ ra rước chiếc winner ze đi cho khoẻ... vừa hợp dáng người vừa hợp túi tiền... fz k đủ lúa thì winner là ok rùi... dáng nó cao ráo... e 1m7 là chuẩn luôn... ex dáng thấp hơn... còn mấy con kia thì e leo lên nhìn kì lắm
@workstation hài 😆
@Phúc ĐT 1995 dù sao cũng cảm ơn ạ
@workstation Địch... đéo có tiền mà đòi ôm bìh xăg... vú mẹ chờ sẵn thì có chứ bìh xăg đéo j ôm... bình xăg 125cc cũg đi ôm
workstation
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phúc ĐT 1995 Thằng đần. Ôm bình xăng là cứ phải vài trăm cc mới là ôm à. Tìm chiếc 67 cũ zin keng đến cafe xe cổ nó mua 1 tỷ kìa. Tha hồ mua mấy chiếc ôm bình xăng vài trăm cc. Đã là đam mê thì đừng phân biệt. Tí tuổi đầu thích chứng tỏ vl. Về nhà bú c ba thay vì lên đây thể hiện đi.
T150RC
TÍCH CỰC
6 năm
Thớt nên bỏ mấy con msx hay tnt gì ấy đi nha
@T150RC Dạ ok ạ ... em sẽ tích góp mua con fz 150i
tranducluong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với tầm tiền + yêu cầu thì khá khó chọn , có con cbf 125r phù hợp kinh tế + kiểu dáng nhưng máy bé + yếu , giá tầm 40tr chưa giấy .
Bác thích classic thì xem qua con yb125 giá cũng same same .
@tranducluong Không biết chiếc cbf 125 có bán nhiều không ạ .. hay là hàng hiếm ạ ? . Nếu như vậy thì chiếc cbf 125 nghe cũng ổn đấy ạ .. tại e không đi phượt . chỉ đi chơi trong ph

thôi
Theo ý kiến của mình thì bạn mua Fz hay GSX mà chạy. Vay mượn cũng được, vay thêm một chút ko sao cả. Mình còn trẻ đừng lo bạn ạ. Mua xe chạy vì đam mê nên đừng băn khoăn gì cả, đừng mua những chiếc xe ko hợp với mk để rồi sau một thời gian chỉ muốn bán đi vì hối hận
@HadesCass ok em sẽ tích góp thực hiện ước mơ fz ạ <3
@HadesCass em cảm ơn nhiều .. mọi người trong diễn đàn thật nhiệt tình
pqthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
GSX-S150 đi, FZ150i cũ quá rồi.

FZ155i nhập khẩu thì quá giá cao (gần 90).
@pqthai Fz155i giá 73 tr tại Thưởng Motor bạn nhé. Không đắt hơn fz150i mấy.
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cao 1m7 90kg mà không phệ chắc người đẹp lắm nhỉ toàn cơ bọc xương hả. Tướng này chạy chaly chuẩn bài cmnr chơi tnt với msx nữa mùa lắm.

Đùa tí chứ 60tr mua mấy con fz hàng lướt có mà đầy, máy móc ko sợ gì đâu
@sumojumbo Không phệ nhưng cũng không phải body 6 múi ạ 😆 ý là người nó không phải kiểu sumo nhưng vẫn có mỡ 😃). Em quyết sẽ tích góp tiếp để mua hẳn con fz mới ạ
Nhưng vấn đề là thớt mua luôn hay tích cóp 2 năm nữa. Biết đâu 2 năm nữa có nhiều xe mới ra mà giá lại rẻ nữa thì sao.
@Tháidúi007 Dạ em tích góp 2 năm nữa ạ
Tùy theo điều kiện kinh tế, với xe Minibike TNT Benelli & MSX thì ko hợp với dáng người bạn đâu. Nên chọn Fz hoặc Suzuki GSXR sẽ vừa vặn với trọng lượng cơ thể ~ 100kg của bạn. Xe Suzuki máy móc, phụ tùng độ bền cao. Nên chọn,tùy theo thích sport bike hay naker bike
mau-gp.jpg suzukipic.jpg
@bongxu_79 Chắc là naked bike ạ ... em thấy con fz150 cũng hợp...nhưng phải góp tiền 2 năm nữa cơ, không biết liệu có kịp không.
@Rintori Chỉ cần bạn có lòng đam mê và sự quyết tâm cho mục tiêu của mình . Bạn sẽ được đền đáp xứng đáng
@bongxu_79 em cảm ơn lời động viên ạ
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cao 1m70 và nặng 96 cân thì đi con MSX hay TNT 125 thì xác định diễn hài nhé. 2 con này cho nữ với nam thấp bé đi thôi chứ con xe nhỏ xíu ngồi lên dư chân, dư người, tay lòng khòng nhìn vừa chán mà lái cũng không thoải mái nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019