Nhờ mọi người tư vấn nâng cấp Lap Dell với SSD và Ram như nào

Nami Orange
8/12/2016 5:29Phản hồi: 6
Mọi người ơi cho mình hỏi dòng Laptop Dell Inspiron 15R 5537.Core i5-4200U 1.6GHz, 6GB RAM, 750GB HDD, Mình muốn nâng cấp máy của mình vì mình đang xài soft thiết kế nhiều, cho mình xin ý kiến của các bạn được ko, mình có mấy vấn đề sau, nhờ mn giúp đỡ ạ:

1. Có lắp được chuẩn SSD M2 ko?
2. Vậy mình nên nâng cấp Ram hay SSD? Hiện tại máy mình hơi chậm và tràn ram rồi.
3. Ram tối đa máy mình có thể dùng là 8G hay 16G? Mình mới hỏi 1 bạn bên bán hàng bạn ấy nói mình có thể dùng được 16G Ram?
4. Nếu mua Ram thì mình nên mua Ram nào, loại nào lắp?
5. Mình được tư vấn loại Ram này ram HyperX Impact, mọi người thấy có được không ạ?
6. Một vấn đề nữa là mình định nâng cấp SSD đợt sau, nhưng mình nghe nói máy mình chỉ được gắn SSD hoặc HHD, ko có chỗ cho 2 cái cùng nhau @@. Vấn đề này mình tìm hiểu hơi lằng nhằm vụ bỏ Caddy Bay vào, nếu bỏ Caddy bay vào thì mình phải bỏ đi cả ổ đĩa DVD à các bạn???
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TuQt
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 không tìm thấy thông tin này nhưng nếu lắp ssd vào PCIe thì tốc độ cao hơn nhiều mà bác tới 32gb trong khi bác lắp vào m2 thì chỉ giới hạn ở 6gb
2 bạn nên nâng ssd trước thay vì RAM vì thiết kế thường cần truy suất nhanh
3 RAM tối đa của máy bạn chỉ 6GB . ông bán hàng tư vấn tào lao rồi
4 nếu lắp thêm RAM thì bạn nên lắp ram của samsung vì loại này không tốn nhiều chi phí dùng vẫn ổn
5 cây RAM ram HyperX Impact cũng được dòng này chuyên game
6 bạn có thể nâng cấp ssd chạy song song với hdd của bạn bằng cách thảo ổ cd trên máy và lắp cadbay
wuhoatu
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa thấy Inspiron support M.2 hay mSATA bao giờ. Nếu muốn nhanh thì lắp SSD vào chỗ HDD và di HDD sang caddybay.
Con này của thớt max 8GB ram.
MjssCary
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Không ?
2. SSD.
3. 16gb Ram
4. Ram Cùng loại trong máy là được.
5. No cm
6. Nên nâng SSD trước. Nếu sài caddy bay thì phải bó ổ CD, còn không thì dùng box HDD.
p.s: Nếu ở SG cần nâng cấp thì có thể inbox mình tham khảo nhé 😃
máy bạn hỗ trợ 16gb ram DDR3L 1,35V
TuQt
ĐẠI BÀNG
7 năm
cơ mà cái con này nó có 2 dòng nhờ ,Dell 15R-N5537-M5I55528/i5-4200U/4G/750GB/VGA 2GB dòng này thì hỗ trợ 8GB ram
Laptop Dell Inspiron 5537 54204G75 còn con này thì max tới 16GB ram @@
Vâng, cám ơn các bạn nhiều ^^. May quá, máy mình có thể nâng ram, cám ơn các bạn
Mình chọn nâng ram trc, vì ho có dư giả nâng 2 cái + đầu tư cái caddy bay cùng lúc. hi. Thanks các bạn nhiều.
@MjssCary : cám ơn bạn, tiếc là mình ở miền trung ho ở sgon T.T , sài gòn nhiều cao nhân và nhiều nhà phân phối, loại gì cũng có chắc trong ngày là xong, ở chỗ mình phải đợi hàng và hàng mắc hơn trong đó cùng loại ấy.
Một ngày tốt lành. Arigato mn lần nữa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019