Nhờ tìm game của tuổi thơ. Ae nào bít mình xin cảm ơn.

KaiSerKun
20/5/2018 10:35Phản hồi: 0
Nhờ tìm game của tuổi thơ. Ae nào bít mình xin cảm ơn.
Game offline, cày level, có thể chuyển chế độ chơi online được.

Game có 4 lớp nhân vật có thể chọn: Warior, Mage, Rogue, và 1 lớp nhân vật nữ nữa mà mình không nhớ tên.

Đặc trưng của 4 lớp nhân vật này là:

- Warior: Dạng chiến binh, chỉ dùng vũ khí như kiếm lớn, rìu,… Giới tính: Nam.

Mình không chơi nhiều về dạng này nên không nhớ lắm về kĩ năng của lớp nhân vật này.

- Mage: Pháp sư chiến đấu, có thể dùng gậy phép,… Giới tính: Nam.

Sử dụng chiêu thức tầm xa. Các phép được chia ra rất nhiều loại. VD: Hỏa cầu, Băng thuật (mình nhớ rõ trong các chiêu thức cấp cao có 1 Skill tên là mưa sao băng),…

- Rogue: Dạng chiến binh, chỉ dùng vũ kí như kiếm ngắn,… Giới tính: Nữ.

Mình cũng không chơi lớp nhân vật này nhiều nên thật sự không nhớ gì cả.

- Lớp cuối (không nhớ tên): Dạng pháp sư hổ trợ, dùng gậy phép,… Giới tính: Nữ.

Sử dụng chiêu thức tầm xa, có cả phép tấn công lẫn phép buff. VD: Phép buff có chiêu tăng giới hạn máu và mana của bản thân và đồng đội.

Các đặc điểm của game mà mình còn nhớ:

Bản đồ là những ô vuông:

Quảng cáo

Khi chơi chế độ offline, sẽ có chia nhiều mức chơi là: 5, 10, 15, 20. Nghĩa là khi vào game thì các nhà xung quanh sẽ có cấp độ trung bình là 5, 10, 15, 20.

Trong nhà của mình có một lỗi tinh thể nằm giữa nhà, đồng thời các nhà người chơi (Nếu chơi chế độ online) hoặc máy (Nếu chơi chế độ offline) cũng đều có 1 lỗi tinh thể như vậy, nếu như bạn qua các nhà khác và đánh lõi thì kích hoạt tuyên chiến với nhà đó, đồng thời đánh dấu thù hằn, có nghĩa khi ở trong khu tân thủ gặp mặt đội đối thủ có thể gây dame cho đối phương. Nếu như bạn tiêu diệt lõi thành công thì đội đối phương sẽ thua. Ngoài ra, khi bạn tiêu diệt tất cả các lõi trong mức độ chơi thì bạn sẽ được đưa lên mức độ cao hơn.

VD: Đánh xong tất cả các lõi ở mức độ 5, sẽ đưa mình đến với mức độ thứ hai là 10. Và cứ thế tăng lên.

Game có tính năng thu nhận đệ tử: Khi mình đi đánh quái trên map, gặp được nhân vật là một trong 4 phân lớp của trò chơi bạn có thể thu nhận làm đệ tử. Và tối đa có 5 đệ tử với 4 đệ tử trông coi lõi và dẫn dắt 1 đệ tử đi cày level với mình. Bởi vì mỗi phân lớp nhân vật đều có rất nhiêu skill. Nhưng các đệ tử thu nhận chỉ có 1 số lượng skill mặc định. Nên khi bạn đã thu nhận full đệ tử (là 5) bạn có thể bỏ đệ tử ấy và lấy trang bị của đệ tử đấy để cho đệ tử mới trang bị.

Game cũng có các NPC đưa ra các nhiệm vụ và bạn có thể nhận để tăng nhanh EXP hoặc trang bị.

Quảng cáo

Game này lần đầu tiên mình chơi khoảng năm: 2013, 2014 gì đó (theo mình nhớ không lầm).

Đó là tất cả những gì mình nhớ về game này. Ae nào biết về game này hoặc đã từng chơi nó mà còn nhớ tên của game này thì có thể cho mình xin lại tên của game này. Và nếu có Link download thì cho mình xin. Thành thật cảm ơn.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019