Nhờ tư vấn mua tivi

dnlong_91
24/5/2016 15:41Phản hồi: 24
Hiện tại mình đang phân vân một số các mẫu tivi dưới đây:
  1. 43W800C: http://www.nguyenkim.com/tivi-led-sony-43w800c.html
  2. 43X8300C: http://www.nguyenkim.com/tivi-led-sony-43x8300c.html
  1. 49LG600T: http://www.nguyenkim.com/tivi-lcd-led-lg-49lh600t.atv.html
  2. 49UH600T: http://www.nguyenkim.com/tivi-lcd-led-lg-49uh600t.atv.html
Những vấn đề mình đang phân vân:
  1. Độ phân giải: trong 4 mẫu tivi mình liệt kê ở trên, thì ở mỗi hãng sẽ có một mẫu 4K và một mẫu FullHD. Mình không biết nên chọn một mẫu FullHD cao cấp nhất hay chọn một mẫu 4K giá tầm thấp nhất(đây là suy nghĩ hiện tại của mình khi so sánh các mẫu giá với nhau, mình nghĩ nó chính xác ở 2 mẫu của Sony, nhưng 2 mẫu của LG mình lại không chắc, có sai thì các bạn chỉ cho mình thêm nha 😁).
  2. Thứ 2 là về chất lượng tivi: gia đình mình cũng đã có mua một tivi Sony 43W800C rồi, thật sự là xem rất thích mắt. Hôm nay thì mình có đi qua Nguyễn Kim để xem hàng trưng bày thử, thì thật sự cảm thấy hơi bối rối khi các tivi chất lượng FullHD của LG cho ra chất lượng là cực kỳ cực kỳ tệ, hình ảnh thì bệt bạt, màu sắc thì hời hợt. Trọng khi đó các mẫu 4K(có mẫu 49UH600T) thì lại thể hiện hình ảnh quá xuất sắc, rõ ràng. Nếu so sánh với chất lượng của tivi 43W800C ở nhà thì mình cảm thấy nó tương đương nhau(đây là quan điểm cá nhân của mình, vì lúc mình qua Nguyễn Kim thì mình cũng qua làm việc cả ngày khá mệt mỏi rồi, với việc lúc mình đi xem thử thì có một anh nhân viên cứ theo kè kè làm mình cũng khá khó chịu nên xem vội qua rồi về. Mình nói tương đương ở đây là về cảm giác khi xem hình ảnh trên tivi mang đến cho mình, không bàn về việc chất lượng FullHD, 4K nó khác nhau như thế nào vì mình không thật sự phân biệt rõ ràng được việc đó).
  3. Về hệ điều hành: ở vấn đề này thì mình lại khá thích WebOS của LG, vì khi mình dùng AndroidTV của con 43W800C ở nhà thì thật sự cảm thấy hơi ức chế. AndroidTV theo mình cảm nhận hiện tại là quá chậm chạp, nặng nề. Mình phải tốn một khoảng thời gian để làm quen với nó và thật sự mình vẫn chưa nắm cũng như cảm thấy tiện lợi về nó. Còn WebOS thì mình chưa được trải nghiệm qua, nhưng qua các clip review của TinhTế, mình có cảm giác thoải mái dễ dùng hơn. Vả lại sau này mình muốn dùng nó làm tivi chung cho gia đình, nên dễ dùng cũng là một tiêu chí mình đặt lên trên.
Đây là một số quan điểm cũng như yêu cầu về việc chọn tivi của mình. Mình mong các bạn thật sự có kinh nghiệm và trải nghiệm có thể cho mình một số lời khuyên thiết thực nhất. Cũng như là những mẫu bên trên là những mẫu mà mình có thể tìm hiểu, các bạn nếu có những mẫu tivi tốt hơn, cũng mong sẽ chỉ cho mình. Những suy nghĩ bên trên cũng chỉ xuất phát từ cá nhân mình, một người không thật sự tìm hiểu hay có hiểu biết sâu xa gì về tivi cả. Mong các bạn sẽ giúp đỡ mình.
Thân.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu để xem truyền hình hình thì full HD là đủ
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vote 1 phiếu cho Sony x8300c
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
trong nhưng model này thì 43X8300C vẫn đẹp hơn bác nhé!
vista_205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndchieu22 Hình ảnh giữa 43X8300C và 43UH650T bên nào tốt hơn bác? À bác có thông số bộ nhớ trong của 2 em này không?
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
@vista_205 thông sô chi tiết của 2 model này em không có bác ah, bác hỏi anh em đang sư dụng thì rõ hơn
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
bác chốt được model nào thi pm em nhé!
dnlong_91
ĐẠI BÀNG
8 năm
up lấy ý kiến
dnlong_91
ĐẠI BÀNG
8 năm
nghe nói ram của 43X8300C thấp hơn cả 43W800C, không biết có thật không?
ndchieu22
TÍCH CỰC
8 năm
@dnlong_91 em nghĩ là không vì đơn giản thôi thấy con 43x8300c chạy mượt hơn con 43w800c,
@ndchieu22 tivi làm gì có ram
Tivi không có ram nhé các bác bộ nhớ của nó đều là 8gb hình ảnh của sony đẹp nhưng hay bị chết màn hình ngược lại hình ảnh lg hơi kém chút nhưng lại rất bền vì lg có tấm nền IPS bảo vệ màn hình , hình ảnh của lg đặt cạnh sony ( cùng một nguồn phát ) ko kém đâu các bác ạ
anhiuem_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tuan1589 Em đang đọc review mà bác phán một câu chuẩn vcc 😔 làm em phải login vào comment , con Sony của nhà em vừa hết 2 năm bảo hành đã tự nhiên ra đi giờ phải đi thay màn hình khác
@Tuan1589 TV k có ram thế nó lưu bộ nhớ đệm vào đâu hả bác
còn độ bền thì như nhau thôi. LG cũng chết đầy ra nhé. kể cả SS cũng vậy. mà LG đang vướng vụ BH trên HDVN kìa. LG nó đòi đổi 55UG870T lấy 55UH650T, sau lên đc 55UH770T chứ 😃

còn theo tiêu chí chủ thớt thì 49UH600T chuẩn rồi chứ còn hỏi gì nữa. lưu ý là con này k có magic remote nhé
@Tuan1589 Bác Tuan1589 phán chuẩn, hình ảnh sony đẹp vãi mỗi tội hay rạn vỡ, mong manh, 43W800C rạn panel không rõ nguyên nhân sau 1 tháng sử dụng
bán xác 43W800C = 2M.
vithaphanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tư vấn bác thớt 1 mẫu,theo quan điểm cá nhân đã từng sử dụng 3 hãng tv Sony,Toshiba,Sharp thì bác nên lấy con Sharp 40 UA330x 4k, hình ảnh màu sắc âm thanh đều tuyệt vời,quan trọng cảm nhận là ít có sự xuống màu theo thời gian nhất trong các hãng trên. Đôi lời tư vấn cùng bác
nguyenhai02
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vithaphanh Bạn cho cái link dòng sp này được ko? mình đang quan tâm nhưng search trên goole thì dòng này chỉ full HD chứ ko phải 4K.
vithaphanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai02 Dòng này là dòng 4k chứ không phải full HD đâu, dòng UA330X có rất là nhiều kích cỡ. Nhỏ nhất là 40inch tầm 11tr
Link trang chủ của Sharp lun
http://sharp.vn/vn/index.php/thiet-bi-nghe-nhin/advanced/47/lc-40ua330x-detail
vithaphanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vithaphanh
@vithaphanh con gà phát biểu tivi ko có ram
sao m.n ko mua full hd với con himedia nhỉ?khác gì smart tivi đâu? em mua thì sẽ mua nt!
Em đang đợi đến cuối năm con 55KS7000 giảm giá là em quất.
tobias51185
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho e hỏi ké, em cũng đang định làm 1 chiếc tivi thay cho con ở nhà vừa hỏng, tính mua LG cho tiết kiệm, giá tầm trên dưới 10 củ khoai, em ko cần tính năng smart tv vì e có android box rồi. Lâu e ko tìm hiểu thì thấy bây giờ có cả loại 4K j đó, em chỉ xem bóng đá, và phim là nhiều thôi ạ. Mong các bác tư vấn
@tobias51185 Bác giống em chỉ cần con full hd hoặc 3D +himedia là ngon hơn smart rồi. Nhà có em lg crt 10 năm sắp hỏng gần tết sắm con
Tóm lại là tv nào ngon các bác em thích lg mà m.n cứ khen toshiba

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019