{Nhờ tư vấn] - Vòng đeo tay 4 - 5tr

ktphong
22/4/2019 10:39Phản hồi: 16
Các bro tư vấn giúp tầm 4-5tr thì chọn vòng đeo tay nào tốt với các chức năng chính như sau
+ theo dõi vận động + nhịp tim 24/24 -> cần nhỏ nhẹ, pin ít nhất 6 ngày và chống nước khi tắm (bơi)
+ thể dục gồm chạy bộ và đạp xe -> không cần tháo ra và gắn vào giày để nhận biết đạp xe hay chạy bộ và chuyển data lên strava được
+ GPS có thì tốt, ko thì kết nối với điện thoại để tính quãng đường khi tập thể dục cho đạt mục tiêu. Ví dụ mục tiêu 3km thì tới 1.5km thông báo để quay lại.
+ theo dõi giấc ngủ tốt + báo thức
+ hạn chế tối đa việc đi xe máy cũng tính bước chân: không tự động nhận hoạt động mà chỉ set manually khi đi xe đạp thôi.
+ không quan tâm tiếng việt, nhận thông báo

Mình rất cần ý kiến của các bro có kinh nghiệm sử dụng tương tự các chức năng như trên để có sự lựa chọn đúng đắn

Cảm ơn các bro nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thử tìm hiểu các dòng của Garmin xem có phù hợp với nhu cầu của bác ko
ktphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hic, không ai giúp mình sao?
Man404
TÍCH CỰC
5 năm
thử tomtom xem b
chốt ngay và lun galaxy watch active 4,7 chai
Bạn thử vòng Amazifit Cor 2 nhé khá ok phù hợp vs bạn pin trâu giá rẻ hơn giá bạn đề ra chỉ 1tr250
cancel1909
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình kể bạn nghe câu chuyện của mình nhé. Hy vọng sẽ giúp được bạn vì trong quá khứ mình đã từng có nhu cầu giống bạn. Mình từng muốn mua 1 cái vòng đeo tay với các như cầu như sau:
1. Pin Lâu (mình không thích mỗi ngày phải sạc pin).
2. Thông báo cuộc gọi và tin nhắn cho mình khi mình đeo nó trên cổ tay.
3. Hiển thị tiếng việt tốt. Sử dụng đơn giản.
4. Theo dõi sức khoẻ (đo nhịp tim, đo bước chân, theo dõi các bài tập vận động đơn giản như chạy bộ, đi bộ...)
5. Giá thành từ 5 triệu đổ xuống.
  • Năm 2016, mình đã mua Pebble 2 HR với giá sản phẩm mới ra là 4,6 triệu và ôm 1 quả đắng vì: nó hiển thị tiếng việt rất ngu xuẩn vì sản phẩm này không hỗ trợ thị trường Việt Nam và sau này hãng nãy cũng đã bán mình cho 1 công ty khác. Mặc dù cộng đồng hỗ trợ sản phẩm rất tốt. Nhưng dùng được tầm 8 tháng cái watch bị giòn phím bấm và nứt ra. Mình ko được bảo hành và đành phải đi in 3D về dán bằng keo dùng tạm. Tất nhiên là mất chống nước, và mỗi lúc nhấn vào nó rất cứng, khó chịu. Hiện tại nó còn đang nằm ở nhà mình.
  • Năm 2017, Mình mua 1 cái Garmin vivosport với giá 4,6 triệu chính hãng (vì mình nghĩ chính hãng FPT phân phối, thì sẽ có tiếng việt. Và theo như cộng đồng chia sẻ, Garmin là thiết bị hỗ trợ tập thể dục rất tốt, màn hình tiết kiệm pin, hiển thị tốt ngoài nắng. Tuy nhiên dùng 1 thời gian nó bị lỗi phù pin và mình được FPT đổi cho 1 cái mới (dịch vụ của FPT thật tốt). Trong quá trình sử dụng cái Garmin này nó rất tệ, kết nối với điện thoại của mình rất kém (mình đã thử với 3 thiết bị iphone 7 plus và note 8, xiaomi). Nó không đẩy thông báo về cho mình và tiếng việt khi hiển thị bị rớt chữ rất xấu xí. Khi đưa cổ tay lên để xem giờ buổi tối (trong rạp chiếu phim) Nó không hề sáng màn hình. Mình đã tìm mọi cách để cải thiện nó (tinh chỉnh trong cài đặt, khôi phục cài đặt gốc....) Cuối cùng mình lên diễn đàn Garmin được thông báo là lỗi gì đó chờ khắc phục và cập nhật, trong 3 tháng chờ đợi mình dùng thiết bị trong sự tức giận. Nó còn tệ hơn cái xiaomi mi band 2 thời điểm đó (vì chí ít cái xiaomi nó còn rung lên trên cổ tay mình khi có người gọi đến). Và đến bây giờ mọi chuyện vẫn như vậy nhé - không sáng màn hình khi nâng cổ tay lên, rớt kết nối với note 8 và không thông báo cuộc gọi hay tin nhắn đến. Nói chung họ hỗ trợ tiếng anh tốt nhưng với tiếng việt thì họ bán sản phẩm và chẳng ngó ngàng đến người việt. Em trai mình có mua 1 cái Garmin đắt tiền hơn, nhưng chẳng tốt hơn. Dùng 2 tháng nó lại phải xách ra FPT bảo hành rồi.
Mình rảnh rỗi ngồi viết nhiều như vậy gởi đến bạn vì mình thiệt tình mong bạn đừng giống như mình. Mấy thiết bị nào không hiển thị được tiếng việt tốt hoặc hiển thị cho có để bán cho người việt cho có doanh số, không hỗ trợ Người việt tốt thì không nên tốn 5 triệu mua. Còn mua cái vòng tay 5 triệu mà chuốc lấy bực bội thì đừng mua.Và cũng đừng tin mấy bài đánh giá trên tinh tế.
Xác định lại nhu cầu của mình. Cuối cùng là 1 người dùng, sau khi tốn tiền mua cho mình sự bực bội. Mình đã xem bài đánh giá rất chân thành của mấy bạn trên mạng (không phải của tinh tế, mấy bạn làm bài đánh giá sản phẩm rất mắc cười nhưng chân thành) mình đã mua cái Honor band 4 hiện đang dùng và hài lòng với nó.
1. Pin lâu (mình dùng rất nhiều cho tập thể dục, do nhịp tim liên tục nên được 5 ngày ).
2. Hiển thị xuất sắc. Honor band 4 không hỗ trợ tiếng việt (chỉ hỗ trợ tiếng anh và tiếng hoa) nhưng hiển thị tiếng việt tốt - khộng lỗi dấu, tiếng việt của mình chữ ư, ô, ơ... hiển thị đàng hoàn rõ ràng, đầy đủ. Tin nhắn hiển thị được cơ bản và thông báo cuộc gọi (hiển thị tên người gọi) đầy đủ. Màn hinh màu, hiển thị rõ ngoài nắng rất tốt (Xiaomi band 3 trong cùng mức giá không làm được chuyện này).
3. Sử dụng đơn giản (Không cần phải cài đăt thêm hay mod này nọ gì vào - chỉ cần cài app trên điện thoại, kết nối là dùng.
4. Đo nhịp tim, đo bước chân.
5. Nó rẻ (620k- 680k). Với 1 sản phẩm như vậy giá như vậy dù dùng 1 năm mà vứt thì mình cũng vui lòng.
6. Nó có nhiều dây để thay đổi (dây kim loại, dây nhựa, dây da)
Bạn có thể mua nó trên mạng rất nhiều. Hy vọng sự rãnh hơi của mình ngồi viết quá trời, mong bạn xác định được nhu cầu của mình và mua 1 sản phẩm tốt.
Còn nếu bạn đang dùng iphone, không quan tâm đến thời lượng pin của watch, không thấy phiền lòng vì mỗi ngày mỗi sạc, thích sự sang chảnh, thì bạn hãy dùng apple watch nhé.
Chúc bạn tìm được sản phẩm như ý. phù hợp nhu cầu và luôn vui. Thân.
TB: bên dưới là hình hai sản phẩm mà mình từng mua, bạn tránh xa nó ra nhé.
ktphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cancel1909 bạn có biết chỗ nào bán dây cho band 4 không? dây theo máy của nó chán quá
cancel1909
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ktphong Oh, xin lỗi vì trả lời tin nhắn của bạn trễ. Hiên tại mình đang tham gia một group về Band 4 trên Facebook của bạn Linh Voi. Group này rất sôi nổi, mọi người giúp nhau rất nhiều. Trên đây có bán dây nhiều lắm. Có bạn tự mua hàng về chia lại, có bạn bán hàng kinh doanh. Bạn cũng vào cho vui. Có thắc mắc gì đặt câu hỏi trong đó luôn và giúp đỡ nhau nhé.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ktphong Bạn thấy band 4 thế nào, với mức giá và các chức năng band 4. Bạn thấy hài lòng không? À bạn đeo sát vào cổ tay nhé. Vì nếu đeo lỏng dây thì khi đưa lên màn hình sẽ chậm sáng lên đấy. Hì hì.
ktphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cancel1909 Ngoại trừ dây đeo mình ko ưng lắm thì nhìn chung cũng ổn bạn. Tks bạn nhé
binhmoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
hiện mới ra Fitbit Inspire HR, giá khoảng 2tr7 thôi và đáp ứng được gần hết nhu cầu của bạn (ko đồng bộ strava được). Tham khảo ở đây: https://techwear.vn/fitbit-inspire-hr
aloha_88
ĐẠI BÀNG
5 năm
M đang đeo cái Ionic, thấy khá là ổn so với nhu cầu của bác
@aloha_88 Ionic e thấy đo quãng đường vs đếm bước chân kém thế b nhỉ. Đi xe máy cũng đếm. Ngủ 1 đêm dậy cũng hơn 50 bước
ktphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở Sài Gòn mua Huawei band 4 ở đâu được vậy các bro? Trên internet thấy toàn HN bán thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019