Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhóm phát triển Meego rời khỏi Nokia !

hiepthong
4/7/2012 16:30Phản hồi: 280
Nhóm phát triển Meego rời khỏi Nokia !

Nhóm phát triển Meego đã chính thức rời khỏi Nokia, Trưởng nhóm Sotiris Makrygiannis đã thay mặt các thành viên khác chính thức thông báo việc này qua tweeter của mình. Họ là những người cùng chịu trách nhiệm cho việc khai sinh các thiết bị như N770, N800, N810, N900, N950 và dĩ nhiên Nokia N9. Tại talk.maemo.org đang có chủ đề nơi mà mọi người nói lời chào tạm biệt và chúc nhóm may mắn trên con đường cống hiến phía trước. Hy vọng Intel và SamSung sẽ hợp tác để cho ra đời thiết bị chạy Tizen OS ( dựa trên Meego ) đầu tiên. Khi đó N9 của chúng ta có thể thừa hưởng những tính năng mới !​
Nguồn : gsmarena.com
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic ! Hôm nọ đọc trên tweet của bác cuonglb đưa thông tin là thấy buồn rồi, bữa nay đọc lại buồn thêm. Vậy là nhóm phát triển meego đã đi hết , vậy còn ai phát triển cho N9 nữa , PR 1.4 sẽ ra sao 😔( ! Lời hứa của Nokia sẽ hỗ trợ 3 năm đâu :(( ! Doanh số n9 ~ 3 triệu thiết bị , hơn cả 1 dàn lumia nữa mà !
Bất ngờ và vô cùng buồn vì tin này 😔(. Bữa buột miếng nói ko bao giờ có Pr1.4 giờ thành sự thật rồi :((
Mong sao nếu chẳng may Meego ra đi chẳng hạn thì mong lãnh đạo Nokia cho ra phần mềm khác để thay thế hoặc đưa Bell vào cũng tạm...
Đừng bùn ! Sym^3 có thể lên Bellie, ko lẽ Meego ko lên dc WP hay ADR sao???
@black200492 bó chym ông này 😆 sao ông k bảo lên ios luôn đi :-j
lúc trước nghe Nokia nói về kế hoạch B cứ mong đó là meego-giờ thì vỡ mộng rồi, buồn thế...
Sao thế chời , định chuyển sang N9 mà sao thấy nản wớ 😔

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
hlan1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
biet dau thay doi nguoi moi lai co nhung cai hay hon thi sao, moi nguoi 1 y tuong ma, biet dau la 1 buoc dot pha
hehe...chỉ tội mấy bác n9 😆
Gạo hết thì chuột cũng bỏ đi. Âu cũng là quy luật bình thường của cuộc đời. Cuộc sống ngày càng thực dụng quá.
còn đâu nữa lời đã hứa buồn cho nokia quá 😔
levinhtin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia kế hoạch A windows phone, kế hoặch B bán công ty.
Mặt Trời Vẫn Mọc 😁
"Công Việc Phát Triển Meego ko tự sinh ra và mất đi , nó chỉ chuyền từ tay thằng này sang tay thằng khác" :D
"N9 ko tự sinh ra và mất đi , nó chỉ chuyền từ HDH này sang HDH khác " :D
:D sao phải xoắn :D
@7DarkzMeego nhóm phát triển này đi nhóm khác sẻ tới.vấn đề là thời gian và....cả nhóm nào đó đang thất nghiệp....?!keke
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@7DarkzMeego cái định luận bảo toàn hệ điều hành này hay à nha 😃
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng chẳng sống đc lâu nữa đâu
sai lầm nhiều quá rồi
cái gì cũng có thời kì thịnh - suy cả
Symbian cũ kĩ vẫn giữ, WP thì tương lai mù mịt chưa biết thế nào, Meego thì thất bại. NOKIA đangchuốc lấy hoạ khi tự bóp chim mình bằng những sự hợp tác thiếu thực tế
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trụngvuachua1 Thế nào là thiếu thực tế hả bác ?? Bại binh phục hận - Có liên minh thì mới có được 1 miếng bánh to để mà chia nhau chứ ?? Ah. bác cho e hỏi thêm "chim" của Nokia nằm ở chỗ nào hả bác, có phải gần cái chỗ thu phát sóng không ạ.😁
Gì sảy ra sẽ sảy ra ... Cái j đến cũng phải đến. Hết giá trị rồi thì sẽ phải ra đi 😔
prin77
CAO CẤP
12 năm
Rồi...xong luôn
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin buồn cho các bạn đang sở hữu thiết bị có Meego OS.
tvhieu
TÍCH CỰC
12 năm
@iqnet Mình thì cũng không buồn lắm "Đang dùng N9" vì với meego cho mình tại thời điểm này là đủ dùng và thứ 2 là chẳng lẽ dùng 1 cái ĐT cả đời đâu. Biết đâu meego dừng lại là hay vì như khẩu hiệu của nokia với N9 "Tôi khác biệt" - Giờ là sản phẩm duy nhất có meego
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tvhieu Quá đặc biết, ko còn đc hỗ trợ cập nhật, ứng dụng chắc chả làm nữa...
tvhieu
TÍCH CỰC
12 năm
@anhzaive cũng chưa chắc bạn ah. Biết đâu chính cái đội ngũ vừa rời khỏi Nokia ấy sẽ làm cho meego thực sự khác biệt hơn nữa so với khi còn sự hỗ trợ của Nokia
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tvhieu em cũng nghĩ như bác vậy đó..n9 (em cũng dùng n9) này với em thế là đủ có cần gì thêm nữa đâu.có thế n9 mới khác biệt.có lẽ sau vài năm khi không còn nhìu trên thị trường nó lại hot cũng nên..😃
@tvhieu Bạn còn hy vọng j nữa, rời khỏi là bỏ lun meego rồi. Chẳng ai phát triển meego làm j khi chính nokia đã bỏ. Cả các dev cũng chẳng phát triển ứng dụng cho meego nữa đâu. Chẳng ai bỏ công sức ra để phát triển ứng dụng cho 1 nền tảng mà chỉ có mỗi chiếc n9, phí công thôi, meego chết hẳn rồi. Sao các fan nokia ko chịu nhìn nhận sự thật nhỉ, đã bị nokia bỏ rơi mà còn cố hy vọng
tạm biệt gấu misa nhé,tạm biệt thỏ trắng xinh xinh,mai em bỏ N9 rồi....😁
@nhuankhom bỏ thì thanh lí cho em đi bác
thế này thì nokia tiêu thật rồi, ai còn trung thành với " mảnh đất cằn cỗi" này nữa 😔(
@rua104 uh.. đã bị đánh giá này nọ rùi.. ko lo o bế người dùng của mình đi.. cứ bon chen cho nó tới rồi xong thì bỏ mặc người ta thế này thì.. cdma rồi :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019