Nhớt, vỏ, ruột, bảo dưỡng future 125cc ạ

26/4/2019 7:29Phản hồi: 11
Chào anh em ạ. Em gà mờ mới gia nhập group. E có con Future 125CC mua 8/2017, thay nhớt đều đặn 1000km/ lần. Những lần đầu em thay nhớt hãng, lần sau e thay nhớt castrol của ông sửa xe gần nhà và em đã bị cảnh báo là nhớt giả. Em đã thay nhông sên dĩa 9 ly gì đó và bố thắng một lần. Xe em đã đi được 25000km và em sắp đi bảo dưỡng lần 5

Em muốn hỏi anh em là xe em thì nên xài loại nhớt nào cho kinh tế ạ. Em cầm tay lái một tay hay có hiện tượng lắc lắc tay lái. Em cũng chưa thay ruột hay vỏ bánh xe lần nào mà sắp tới em lại cày nó 500km trong lễ nữa. Mong anh em chỉ bảo em loại vỏ, ruột, nhớt phù hợp cho xe em và chỉ em thêm về bảo dưỡng là linh kiện xe ạ
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớt thì mình có thay havoline 10w40, lốp mình xài maxis chạy khá oke á bạn
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu ko biết thương gia uy tính thì bạn nên đến expresscenter. còn ko có dkien thì cứ nhớt hãng để chống giả.mà làm gì 1k odo là thay nhớt sang vậy bạn
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungcxn Nhớt hãng thì 1000km thay là chuẩn rồi chứ sang gì bác 😁
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IvanNgo nhớt hãng xưa mình đi wave 4k thay 1 lần.wave giờ vẫn phà phà đó bác
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungcxn Mình đi tay ga kĩ nên cứ 1000km thay nhớt máy 2000km thay nhớt láp.
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IvanNgo lên tỗng hợp thay lâu tí cho khõe bác.chứ cứ vài hôm lại thay nhớt mất tgian
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungcxn Tổng hợp thì sợ nhớt Fake lắm bác, chứ cũng định xài Mobil 1 Gold 5W30 vì xe cũng còn mới, chưa dc 1 vạn mà ko bít mua chỗ nào sure là ko fake.
future thì đi shell ax7 là ok rồi
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longbeo260688 nó là con bán tổng hợp ok nhất trong tầm giá
Quê tôi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớt thì dùng Total hoặc Havoline. Nhông dĩa Mặt trời, lốp Maxxis diamond
Nhớt hãng 2000km 2500km là đẹp rồi bồ. Mấy ông khuyên tổng hợp bán tổng hợp 1000km thay toàn phú quý sinh lễ nghĩa 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019