Những Android TV Box HOT nhất cuối năm 2016 và ... 2017

thanhka90
10/10/2016 12:4Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy bác tham khảo bộ đôi EM95x của Enybox thử, bảo đảm bác sẽ thích về tốc độ, hình ảnh và chất lượng phần cứng, kể cả ngoại hình nữa, mình bảo đảm ko box nào trong tầm giá qua nổi EM95x, cao hơn chút thì có x95 pro, Zoomtak M5 Plus...

Chúc bác sớm tìm được box ưng ý
@dothething Cái
đó là mới nhất bây giờ ah bạn. Giá nó bây giờ là bao nhiêu bạn. Có được khuyến mãi gi ko bạn? Ah quên nữa bạn. Tivi nhà mình là smarttv luôn rồi. Nếu dùng con này nữa thì ok hả bạn. Tu vấn dùm mình nhé.
@Xeeka Bác chọn mấy nhà phân phối lớn có thương hiệu mà sài bác ạ , chế độ bảo hành cũng như chăm sóc khách hàng sẽ tốt hơn, điều đó là hiển nhiên 😁
Inbox em có giá sock lên đỉnh cho anh em tinh tế :D
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu nhu cầu của bạn xem phim, youtube, đá banh thì smart tv chạy Android TV có thể đáp ứng được, khi đó bạn không cần phải nâng cấp nha

Còn nếu TV của bạn chạy web os thì chắc phải mua thêm box, vì hệ sinh thái Web OS ko nhiều, ít được cộng đồng hỗ trợ

Còn giá bộ đôi tv box thì bác lên google gõ EM95x hay X95 pro sẽ ra rất nhiều, bác có thể, bác có thể chọn nơi phù hợp để mua nha

P/s: bác nên xem xet hỗ trợ sau này nữa, dừng nên thấy rẻ quá mà người bán đem con bỏ chợ, sau này ko biết nhờ vào ai nha, bên mình đã support rất nhiều khách kiểu này rồi

( tuy cũng hơi buồn là họ ko mua hàng của mình, mà mình lại tốn thời gian hỗ trợ, nhưng vui là box của họ chạy trơn tru :oops:)

@dothething Tks bạn đã tư vấn hỗ trợ nha. Cái tivi nha mình là hiêu panasonic. Ko có chạy androi vào web ko chậm lắm. Chỉ xem youtube là ok ah. Sử dụng mỗi cái đó ah. Chứ bạn ko bán ah
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
@Xeeka Vâng,
Mình bên Thanh Xuyên.vn, bạn cứ tham khảo bằng google cho tiện
lungtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài Minix Neo x7 cả 3 năm nay rồi. Vẫn ngon chán
@lungtung Sài ok mà bác. Nồi đồng cối đá 😁
Tuy nhiên nếu có điều kiện bác lên nâng cấp lên để trải nghiệm những tiện ích công nghệ mới hơn về hình ảnh và âm thanh 😃
lungtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
hi bác, bác phân tích giúp e xem nâng cấp lên thì sẽ có những trải nghiệm mới nào và nâng cấp dòng nào thì phù hợp trong khoảng đầu tư 4tr đổ lại. Cảm ơn bác.
@lungtung Tầm 4 triệu đổ lại bác sài Himedia Q10 Pro đi bác. Bao bác sài 3 ngày ko ưng e hoàn lại $ 😁
Inbox em có giá ưu đãi sock tận nóc cho anh em tinh tế 😃
@lungtung Nếu em không nhầm thì hiện tại box của anh đang chạy hđh android 4.4. Đây cũng là hđh cũ rồi chỉ phù hợp với box cỏ, vì nếu cần dùng những ứng dụng mới nhất thì yêu cầu phải hệ điều hành cao hơn: Himedia A5, Q5pro, Q10 pro là những box hàng đầu hiện nay, anh tham khảo nhé 😃
lungtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
HĐH cao hơn thì có điểm nào hay hơn không bạn? Vd: hỗ trợ âm thanh chuẩn cao hơn hay xử lý hình ảnh tốt hơn...mình muốn thấy một cái gì đó cụ thể chứ nói chung chung quá thì hơi khó. Dù gì cũng cảm ơn bạn nhiều
@lungtung Q5 Pro và Q10 Pro được update lên HDH Android 7 Nougat mới nhất của Google rồi bác ạ. Hình ảnh đẹp hơn android 5,6 nhiều 😃
@lungtung Liên quan đến hệ điệu hành thì sự khác biệt lớn nhất là sẽ tương thích nhiều ứng dụng mới hơn. Như a đã biết hiện tại nhiều ứng dụng đã không còn tương thích hệ điều hành cũ. Còn nếu xét tới phương diện hình ảnh và âm thanh thì sẽ liên quan đến phần cứng anh nhé. Như a biết về chip Híilicon đang có mặt trên các box himedia thì luôn dẫn đầu về xử lý hình ảnh âm thanh. Các thế hệ mới như Q10pro, Q5pro đều hỗ trợ chuẩn hình ảnh Dolby vísion, xuất được HDR 10bit, âm thanh thì passthough đến DTSHD 7.1 hay True HD, Dolby Atmost. Đó là những cái mà đầu minix của anh chắc chắn không làm được 😃
Tầm giá 1tr6 mấy bạn cứ xài con xiaomi pro 3s màu trắng ngon nhất. Điểm antutu của nó 70k là biết rồi. Remote cảm biến chuyển động, tìm kiếm giọng nói. Nói chung là tuyệt vời. Mấy con tv box giá 3tr trở lại không con nào điểm antutu được 45k đâu.
@tringuyen1982 Em đoán chắc bác clone của Thanhxuyen, từ khi khai sinh ra kinh doanh trong ngành Android Box này đã 3 năm em chưa có bán con Em92 nào bác ạ 😁
@vntvboxonline - Xàm thế bác? Em còn giữ phiếu mua hàng của bác đây, cần em chụp lên không? Em nhầm là bản em92 2G thôi chứ không phải 3G nhé. Chối thế không hay tí nào bác ạ.

- Thời buổi này đi mua thì tham khảo giá nhiều cửa hàng, ai bán rẻ thì mua thôi. Sao lại kêu là clone của thanhxuyen? Giá người ta để rõ ràng trên website cả đó, bác muốn bán rẻ hơn cứ cập nhật lên website nhà bác nhá.
@tringuyen1982 Bản 2GB thì chắc là e có bán 1 2 con gì đó, cảm nhận thấy nó không tốt bằng mecool nên em ngừng kinh doanh, còn về giá thì có chỗ này chỗ khác với thời gian bác mua e nghĩ cũng rất lâu rồi nên em cũng không thể so sánh giá dc.
Còn nếu bác cảm thấy giá cao thì bác có thể inbox em, em sẽ tặng lại bác mã giảm giá 200K để tri ân.
Tầm giá 1tr6 thì mình chọn mecool bb2 😁 vì đã dùng qua con này ko có gì để phàn nàn
@linhchi92 Mecool bb2 hay em92 hay h96 cũng xêm xêm nhau thôi. Điểm antutu khoảng 42k đổ lại sao bằng con Xiaomi pro 3s màu trắng điểm 70k.

Con xiaomi có cái hay là khi bạn tắt bằng remote nó chuyển chế độ stanby chứ không phải shutdown như mấy con khác nha. Nên khi mở lại, chỉ tốn nửa nốt nhạc.
huynhdd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tringuyen1982 Bác cuồng xiaomi thế bác, chip mibox pro 3s mạnh hơn S912 về tốc độ thôi chứ không hỗ trợ audio DTS 5.1 mà, nên cái gì cũng có thế mạnh của riêng nó, bác cứ lấy điểm antutu so sao được 😆
@huynhdd Xiaomi mibox có hỗ trợ dts mà bác?
huynhdd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tunguyen1999 ý mình là con chip của mibox pro 3S mà bác trên kia hóa thần thánh thì nó giải mả DTS 2.1 thôi, chứ không thể xuất ra 5.1 như mấy con amlogic từ S812 đến s912 được, nên cái gì cũng có mặt mạnh của nó, tùy nhu cầu mà sử dụng, sau ni mibox 4K thì hình như dùng chip S905x đó chứ
@huynhdd Vào link này xem có hỗ trợ dts 5.1 không nhé:
http://www.cnx-software.com/2016/04/18/xiaomi-mi-box-3-enhanced-review/
Con xiaomi này xài ngon có điều cài đặt hơi phức tạp hơn mấy con kia. Nhưng trên diễn đàn miui.vn có chỉ đầy đủ hết.
Dạo này cũng nhiều anh em FAN xiaomi phết. Càng thêm nhiều model càng vui, anh em càng nhiều lựa chọn. Bên em cũng có Mi3s nhé. Tất nhiên điểm Antutu cũng thể hiện được nhiều thứ, nhưng cũng không phải yếu tố quyết định tất cả mà, anh em tranh luận lại thành mất hòa khí 😃
Bổ sung thêm Egreat A5 và Egreat A10 nhé chủ thớt 😃
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
AE nào có nhu cầu Mibox 4K Global LH bên em có giá tốt đối với anh em Tinhte.

Xài con này tạm quyên đi con chuột và bàn phím.
Có box nào còn chơi được myk+ ko vậy các bác ?
@linhchi92 - Cần gì a , xài app khác thay thế , k+ tới giờ vẫn lag như thường
@linhchi92 Các box HIMEDIA và Vinabox chơi my K+ lâu rùi mà bác 😃
@linhchi92 Bác có thể chọn Vibox V8 Plus RAM 3GB - ROM 16GB - Android 6.0 hỗ trợ cài đặt đầy đủ ứng dụng, KODI 17.3 mới nhất với giá siêu rẻ dành cho người dùng Việt Nam nhé 😃
@linhchi92 hình như mấy dòng h96 dùng đc , nhà mình xài mecool vẫn còn chơi đc ,ko biết vào giải xem như nào
@minhvan93 Bác tham khảo H96 Max này chiến myK+ cũng rất ngon lành, cấu hình thì khỏi chê 😁
cái mecool bb2 này hình thức bề ngoài ko có gì nổi bật , thiếu nhiều tính năng ,trong tầm giá còn nhiều sự lựa chọn khác tốt hơn
@Liên minh Công Nghệ Vibox V8 Plus cấu hình RAM 3GB, ROM 16GB, Android 6.0 hỗ trợ cả Firmware Android thuần và Android TV tùy theo khách hàng lựa chọn, thích hợp cho những ai thích hàng chuẩn, chất lượng tốt và giá thành phù hợp 😃 Firmware do người Việt custom lại để phù hợp với nhu cầu sử dụng của người Việt!
Chia sẻ với anh em 2 bản Kodi 17.3 ITVPLUS phiên bản Android 4 và Android 5 trở lên nhé. Có vietsub cho anh em chứ ko quay màn hình ko 😃

- Android 4: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwMWw3QzA3VGF5Nnc/view
- Android 5 và hơn nữa: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwdFYwVFJCdHpBbW8/view

Hoặc anh em có thể vào kho ứng dụng ở website itvplus tải về sử dụng nhé. Tất cả đều được build sẵn ứng dụng hết rồi 😃

Video trải nghiệm
Đang tính mua con mecool mà thấy sao phân vân quá , mibox gì đó cũng ko tệ , nhà em ở phan văn trị , khá gần showroom vntvbox bữa nào ghé qua chơi sẵn tư vấn dùm á . Nên chọn mecool hay mibox . Giá thì chênh nhau 100k nhưng cũng hơi chát chút nhưng mình thấy vẫn rẽ hơn các nơi khác khi lướt trên mạng .

Mecool bb2

vntvbox bán 1m690
Hiếu hiền ko có bán mecool
Box tivi bán 1m890
Itvplus bán 1m790
Techcenter360 bán 1m890

Mibox 4k global

vntvbox bán 1m790
Hiếu hiền ko có Mibox
Box tivi ko thấy bán
Itvplus ko thấy bán
Techcenter360 cũng ko thấy lun .

Còn nhiều loại khác thì vntvbox bán cao hơn 1 chút nói chung em liệt kê 2 cái box em đang cần thôi .
@vntvboxonline - Hết lấp liếm rồi đến lý sự cùn. Phiếu mua hàng của tôi liên quan gì đến giá bán cuả bác không?
Thời buổi giờ vào trang web lzd và sendo so sánh với trang web của bác là biết ngay mắc rẻ rồi đúng không nào?

- Bác nói bán đắt hơn nhưng vẫn có khách đến mua và sống tốt? Cái này bác tự sướng thôi chứ ai biết hư thực bên trong thế nào? Không chừng sắp phá sản cũng nên.

- Bác nói tôi chẳng biết gì về kinh doanh vậy bác phân tích xem sản phẩm nhà bác có gì hơn người ta mà bán giá cao hơn nhiều. Bác phân tích được thì khách hàng ủng hộ bác thôi. OK không nào? Chứ nói dài dòng làm chi phí tài nguyên diễn đàn.

- Cái ngu nhất trong kinh doanh là tự sướng với sản phẩm của mình (thật ra tvbox toàn mua đi bán lại, hàng của ai chất lượng chả thế, nhất là mấy cái hàng OEM như em92 cả năm rồi không có firmware mới), rồi định giá trên trời. Bài học BomPhone chắc bác rõ chứ?
@tringuyen1982 Tóm lại tôi chẳng muốn lý sự cùn như bác. Lúc đầu vào rêu rao mua bên tôi hàng đắt rồi giờ chẳng chứng minh được là có mua bên tôi hay không.

Tôi xin chấm dứt ở đây, tôi nghĩ bác vào đây chủ yếu dìm hàng tôi là chính, còn việc tôi phá sản hay không thì do tôi biết, chẳng việc gì phải chứng minh cho bác xem.

Chào bác và không hẹn ngày tái nạm 😆
@tringuyen1982 Bác nói vậy đụng chạm hơi nhiều tay to ở đây đấy, nào là vibox v2 pro, vinabox,..

Đừng nói bác ko biết mấy con flagship Vibox Pro nghe @_@
@romanticist9 Bác có thể tham khảo thêm và so sánh với Vibox V8 Plus nữa nhé, RAM 3GB, ROM 16GB, Android 6.0 (có 2 phiên bản chạy Android thuần và Android TV, tùy khách muốn dùng bản nào). Firmware bên mình tùy biến lại phù hợp với người dùng Việt, nói chung con này RAM 3GB xài vài năm nữa cũng không lỗi thời. Giá chỉ 1.690k, hoặc mua luôn combo với bàn phím chuột bay có đèn LED Vibox A3 cũng chỉ 1.990k, chưa tới 2tr là đủ đồ chơi 😁
Nghiên cứuthử vibox v8 plus , kiwi s8 pro , vinabox x10 , ram 3gb , cuối tuần bên e có giágiảm nè a
Nhờ mọi người tư vấn giúp
Mình có tivi samsung 3D 40inch của Samsung, bắt sóng được wifi và mạng Lan. Gần đây thì ko vô mạng được nữa, phải cắm dây, lúc vô lúc ko, mà có vô mạng được thì rất là chậm, mình mở trang mp3.zing thôi mà cũng rất lâu. Mình muốn mua hộp vô internet rời gắn vô tivi, nhu cầu chủ chiếu coi phim online. Mình ko rành hãng nào loại nào, mong mọi người tư vấn giúp mình, mình nên mua loại nào, mua ở đâu, và gắn hộp box riêng vậy thì vô mạng có nhanh không. Cảm ơn mọi người.

Gửi từ SM-G930U của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@trieuminhpct Hi, không biết bác đinh mua tầm giá bao nhiêu tiền nhỉ? Nếu nhu cầu như của bác thì có thể chọn Vibox V2 Pro giá 990.000đ là đủ đáp ứng rồi. Vào mạng có nhanh hay không là tùy thuộc vào tốc độ mạng của nhà bác nữa nhé, hiện tại nhà bác đang dùng gói mạng tốc độ bao nhiêu?
Bác tringuyen chụp cái hóa đơn cho mn xem chứ giống bác đang lý sự cùn quá, dễ lấy giá năm ngoái ra so với giá hiện tại lắm ;))
Mà em thấy từ khi con vibox v8 pro ra là lũ em92 2g - 3g đồ sml hết, hơi đâu sài mấy con đó nữa ;))
@VirusBB Thấy thành viên tringuyen1982 này giống ném đá đoàn tàu, thôi kệ đi mấy bạn, mấy trò 3 que dìm hàng bôi xấu nhau kiểu này thấy hoài 😆

Mua hàng cửa hàng lớn thì phải ngon lành hơn mấy chỗ nhỏ lẻ, "cóc con" chứ, bàn về giá thì lên lazada, sendo, shopee,.. mua cho lẹ.

Em đang quan tâm đến mấy con hàng Việt Nam này, cấu hình rất đỉnh 😁
@Smile In The Dark - Á ù, chơi acc chính cù nhầy bị chửi giờ lấy acc dự bị ra à? Ai thế? Chắc cụ vntvbox rồi chứ ai. Cụ chỉ cho em em dìm hàng chỗ nào? Mà cụ biết dìm hàng là gì không? Là chuyện có nói không, chuyện không nói có, nói chung là dựng chuyện lên để nói. Cái này đích thị là mấy cụ ấy chứ không phải em nhé.

- Xâu chuỗi lại thế này, em chỉ phản ánh đúng một vấn đề mà ai cũng có thể kiểm chứng (cứ lên web bán hàng lấy giá so là biết ngay, cần gì lý sự cùn hả cụ?): là mấy cụ ấy bán hàng giá cao hơn mấy nơi khác. Thế là mấy cụ nhảy vào nói mấy nơi ấy làm ăn ko có uy tín (cái này mấy cụ dựng chuyện thôi, có bằng chứng gì đâu).

- Em chưa hề nói về dịch vụ sau bán hàng của mấy cụ nhé thế thì em dìm hàng chỗ nào? Rõ ràng mấy cụ dìm hàng mấy nhà phân phối trên các trang sendo, lazada, adayroi mà chơi trò gắp lửa bỏ tay người, vu em là người dìm hàng.

- Thôi dẹp đi nhé cụ vntvbox, mấy acc dự bị này của cụ thôi chứ chẳng ai khác đâu. Người lớn thích thì nói chuyện hay tranh luận đàng hoàng, nói bậy có nội quy diễn đàn họ xử rồi. Chơi trò acc clone dự bị giống trẻ con quá.
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nói hơi đụng chạm đấy

em92 là biến thể của x92 đó bác, em92 là của enybox trực tiếp sx, nên chất lượng sẽ khác so với x92 của các hãng khác

em92 thì dc hỗ trợ rất nhiều từ hãng enybox, sắp tơi lên dc android 7.1 là vd, còn các box x92 thì đang dần bị bỏ ngõ từ hãng, chỉ có các cty phân phối tự bương chảy

Vì thế mà khách hàng chon em92 rất nhiều, chư ko phải như bác nói

dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Bác với bên kia ko biết như thế nào

Nhưng em92 thì trung bình khoảng 1 tháng hơn là có firmware mới, sắp tới là lên android 7.1 từ hãng enyboxb hiện tại nó còn chạy dc k+ nữa,...

Mình có gì nói đó, ko như bác quảng nổ đâu, nên bác với bên kia ntn thì hạn chế làm ảnh hưởng ae vô tội khác nha 😔
@dothething Bác cho em link tải firmware mới cho con box EM92 3gb với EM95X đi, em lên trang enybox.com mà không thấy chỗ nào để tải về.

Firmware gốc cài sẵn trên máy dùng tù vãi chày, không thấy có cập nhật tự động gì hết, kiểu làm ra xong vứt đó vô trách nhiệm vãi.

Máy mới mua về đã không ưng, con EM95X không thấy nút đa nhiệm đâu, cài firmware chính chủ, firmware gốc của hãng cũng như không, lỗi tè lè mà chả khắc phục được gì.

Toàn phải tự mod, tự sửa tự tìm rom. Là thanh niên còn biết vọc vạch, rơi vào tay các đồng chí không biết gì, cụ già có và vứt sọt rác.

Vụ chạy K+ bác lại chém gió, firmware gốc nó cho vào danh sách đen cmnr, tởm vãi, firmware không chỉnh sửa thì có mà tế.

Thông tin em92 lên 7.1 đâu ra cho em xem với?
@dothething - Bác hiểu nhầm em rồi. Comment trước em có khen thanhxuyen của bác bán rẻ mà? Ý em là nơi đây dành cho mấy anh em có sử dụng sản phẩm chia sẻ kinh nghiệm với nhau thôi. Nhưng bác thấy đấy, toàn mấy ông bán hàng vào chơi trò bẩn định hướng dư luận, dắt mũi người dùng. Bị nói bán mắc đâm ra đi nói xấu người khác là làm ăn không có uy tín.

- Như em có nói đó, mấy bác bán hàng, cứ nói ưu điểm của hàng mình là được rồi, người mua nghe lọt lỗ tai là họ mua. Sao lại đi dèm người khác là không có uy tín? Mình mua tvbox trên adayroi của KimLong, xong đem tới cửa hàng họ cài phần mềm vô tư, có sao đâu? Họ hỗ trợ nhiệt tình mà.

- @dothething : Lần trước mình định mua em92 bản 2G bên bác, nhưng 1 tuần sau mới có hàng nên mua bên vntvbox. Lúc ấy thanhxuyen của bác để giá 1tr75 còn vntvbox là 1tr99. Mà bên vntvbox chơi chiêu, cái nào thấy giá thấp trên web nó thì nó kêu hết hàng, thế đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019