Những bức ảnh chụp mọi người khi không cầm smartphone cho thấy thế giới kì lạ mà chúng ta đang sống

blueJune
20/9/2019 7:1Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay nhỉ
jlovec
TÍCH CỰC
5 năm
thực ra mà nói. chặn mạng xã hội là tự khác mọi người giảm 50-70% tg sử dụng đt
báo chí thì đọc lúc là hết. (vì hàng ngày mỗi ng thường chỉ đọc vài tờ báo chính )
1 số ae chuyên game thì ko nói =]]
mình mà tắt wifi vs 4g thì chắc chỉ đẻ xem giờ. chứ ngày cũng chỉ 1-2 cuộc đt là cùng 😁
@jlovec Mình ko dùng bất cứ mạng xã hội phổ biến nào, ngày mình vẫn dùng smartphone 7-8 tiếng đồng hồ bình thường.
Giờ smartphone còn là công cụ làm việc chứ đâu có phải chỉ để giải trí.
Giờ không mặc quần áo xem các em còn sang chảnh trên thảm đỏ nữa không =]]
Công nghệ 4.0 :p
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
Đang cầm đt để xem bài viết luôn nè
titanworm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không xem đt khi trong nhà thờ, chơi với con, ngồi nhậu, nói chuyện với gia đình,bạn bè.
Điện thoại ngày càng đẹp và hấp dẫn hơn nên loài người chỉ thêm lún sâu vào nó thôi, rồi đây các công ty công nghệ sẽ chi phối được loài người, tất cả sẽ trở thành nô lệ...
Không thể nào thay đổi được những gì đã xảy ra, mình chỉ có thể làm những thay đổi đó phục vụ và phát triển theo hướng tốt hơn, hơn là cứ hồi tưởng về những điều không thực tế.
Cai smart phone như cai nghiện 😆
Khi không có smartphone, con người không sống và biểu hiện kỳ lạ như trong hình nhé.
DJRapDance
ĐẠI BÀNG
5 năm
thât chứ đi cf vs nhau ghét mấy đứa ra cứ ngồi cầm dt ghê, với mình cf vs nhau là để trò chuyện hỏi han các kiểu, còn nếu mình đã muốn ún cf chơi dt thì mình thà đi 1 mình cho khỏe khỏi rủ rê đứa nào hết
@DJRapDance Mình cũng vậy. Nhất là mấy đứa con gái
Rồi sẽ có một thiết bị nào đó thay thế smartphone thôi. Nó sẽ thông minh hơn, tiện dụng hơn và giao tiếp với thế giới xung quanh tốt hơn smartphone hiện nay.

Khi đó nhìn lại smartphone ta sẽ tha thấy nó lạc hậu vô cùng cũng giống như hôm nay cầm smartphone mà nhìn lại quyển sách hay cái radio ta cũng thấy nó lạc hậu làm sao nhưng chỉ cách nay 20 trở về trước (và thậm chí ngay hôm nay ở những vùng sâu chưa có internet) thì sách, báo, radio, tv vẫn là những công cụ truyền đạt thông tin, liên kết mọi người...
djchuoi
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ dc thời gian cố định thôi ko dứt ra dc
Hạn chế thôi chứ bỏ chắc khó lắm !
Có Smart Phone là có tất cả mà lị!
Nguyên tắc vàng của mình là không cầm đt quá 30s khi đang gặp ai đó. Nhiều khi đi với gái nhắc nhỡ thì bị gái nó ghét 😆
maihung04
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ con người như rô bốt vậy
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
smartphone là thiết bị cầm tay tối thiểu mỗi khi ra đường, ai ra đường mà quên điện thoại là sống chết gì cũng phải cầm theo, thanks bác
vinhokss
TÍCH CỰC
5 năm
nhảm vãi, nếu bạn cầm quyển sách mà remove đi cũng thế thôi, đời đại của handheld nên đừng có phàn nàn, hạn chế dùng đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019