Những bức ảnh hiếm của lịch sử thế giới

Nam Air
8/4/2015 3:21Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi Tom And Jerry huyền thoại :p
Nếu bác nào thắc mắc ạ Screenshot (27).png Walton\'s_Five_and_Dime_store,_Bentonville,_Arkansas.jpg
cây cầu cổng vàng xây dựng cách đây lâu vậy mà vẫn đáp ứng tốt các nhu cầu qua lại. Người xây dựng nó quả là có tầm nhìn xa trông rộng. lợi hại. còn đường ở nước mình như đường Trường Chinh- Cộng Hòa hồi mới làm cũng rộng dữ dội lắm mà sau đó chừng chục năm thì ngày nào cũng thấy kẹt xe. đó là một trong những con đường của TP.HCM được nêu tên thôi chứ còn nhiều.
otacon
TÍCH CỰC
9 năm
Mình còn khá nhiều ành chụp từ những năm 90 trở về trước,máy ảnh dùng phim phổ thông không đắt như các thím tưởng đâu,giá cái mình mua hồi đó là Kodak chỉ có 210K thôi,vì hồi đó các hãng làm film chụp thường bán máy chụp với giá rất rẻ nhằm để bán được film. Một cuộn phim thời đó là 26K. Còn những máy chuyên như Pentax thì có giá khoảng 5-7 triệu vào năm 1995,hồi đó 5 triệu cũng khá lớn!
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Cái bức ở trên mặt trăng k biết có còn ở trên đấy k nhỉ?
đẹp thật
n
nhìn thiết kế đít xe bên trái thì mình biết đó là subaru legacy thế hệ 2 ra mắt từ 1999. còn bác kia nói 2006 mình chịu không biết tại sao
zeusato
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác biết định nghĩa ngôi sao là như nào không mà nói mặt trăng là "ngôi sao này"? =))
hacrot3000
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu 2 chiếc này có thật ở năm 1962 thì chắc đây là 2 siêu siêu siêu xe của thời đó
Dangkhoa1612
ĐẠI BÀNG
9 năm
bị xóa comment là sao ta
có vi phạm nội quy box à
không một lời thông báo
noob
TÍCH CỰC
9 năm
"Trong chuyến đổ bộ lên Mặt trăng năm 1972 của tàu Apollo 16, phi hành gia Charles Duke đã để lại một tấm ảnh gia đình của ông ở ngôi sao này trước khi rời đi. Bức ảnh còn được Duke chu đáo bọc nilon để tránh hư hỏng."
mặt trăng không phải là ngôi sao.
Mỗi lần thấy cái con sư tử là em lại nhớ tới Tom & Jerrry - Mắt trăng éo có thể tự sáng nên éo phải ngôi sao 😆)
[​IMG] Cửa hàng Walmart đầu tiên của Mỹ năm 1962.

Hình này làm gì mà hiếm hoi của lịch sử nhỉ? Các ô tô ko phải là đời cũ.
@Airblade14 : Taken on September 2, 2006.
lukysmile
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ch
Chuẩn luôn bác ơi! Em cũng chỉ thấy có mỗi Tom Ang Jerry là có đoạn nhạc đó thì phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019