Những chi tiết cho thấy sự tỉ mỉ đáng kinh ngạc của Apple trong thiết kế

17/5/2019 6:15Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn vụ viền màn hình dày cui thần thánh biến tướng thành tai thỏ thần thánh đâu rồi các chế. Nghiện đồ Apple thế này hèn chi Việt Nam mãi không phát triển được. Người dùng điện thoại thực dụng không quan tâm máy cái đó đâu bác. Tỉ phú Warren Buffett vẫn đang dùng con điện thoại Samsung nắp gập kia kìa.
@kien_2210 Tụi nhật bổn nó cũng nghiện đồ apple nên nó cũng k phát triển đc em nhỉ?
@lekhanhtrung123 Đừng so sánh với nước Nhật khi công nghệ robot và trí tuệ nhân tạo đứng đầu thế giới bạn ạ. Bên họ dùng Apple chẳng qua chỉ dùng thôi không coi nó như cái gì đó đẳng cấp như mấy ông Việt Nam. Hơn nữa thị trường Nhật Bản điện thoại thông minh thương hiệu Nhật vẫn đất sống. Tuy doanh số bán hàng không cao nhưng chả bao giờ chết cả.
Đọc xong bài này mới hiểu vì sao lại có khái niệm IP. Cơ mà dùng điện thoại từ năm 2006 đến giờ qua biết bao nhiêu hãng điện thoại mà chưa 1 lần thuyết phục bản thân mua 1 con IP dùng thử. Có lẽ IP không phải dành cho mình,cũng như những cái mà IP cho là tinh tế thì cũng chả là gì đối với mình. Thích nhất vẫn là sony. Con điện thoại duy nhất mà mình dùng được đến 3 năm không thay điện thoại mới. Chỉ thay khi Pin của em nó hỏng. Nói thế nhưng các bác đừng bảo em không có tiền xài đồ Apple nha. Lương của em mua được mấy con IPXS
@kien_2210 Bác thích gì bác xài. Người khác thích gì xài. Tự nhiên lên khoe lương có thấy lố không bác 😆
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái Maps làm gì có nhỉ
up209d
TÍCH CỰC
5 năm
Một số cái đúng mà một số cái thấy khen hơi quá 🤔
Xin lỗi tai nghe Apple gọi tai nghe Sony bằng cụ
vnproman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi lơ đãng không thấy CON TRỎ CHUỘT ở đâu thì lay lay con mouse MacOS sẽ zoom con trỏ lên để người dùng định vị.
baolongblog
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận Apple tỉ mỉ thật nhưng ngồi liệt kê những cái thấy hết sức bình thường cũng đem vào cảm giác bài báo là của một fan cuồng đội apple lên đầu, giống như cục sh!t apple ỉa ra cũng cảm thấy thơm thế này thì chối mắt quá
vnproman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baolongblog Tôi vẫn có thể liệt kê được rất nhiều cái mà Apple không bằng các đối thủ khác. Xã hội phát triển nhờ những con người xoáy vào cái tốt và cái đẹp để phát triển. Xã hội này đầy những người có tư tưởng hạ đẳng như chú em.
Để bài sôi động hơn, mod làm thêm bài những cái chưa được mà hệ sinh thái Apple tồn tại chẳng hạn.
baolongblog
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnproman Ai chú ai em ở đây?! M nói như card, xã hội nào phát triển khi bu bám tâng bốc nhau, cái gì cũng cho là tốt là thượng đẳng, giống cái cái cơm sườn này vl, đéo dám nêu ra cái xấu giấu nhẹm đi rồi ngồi tâng bốc cái tốt đẹp hay ho trong khi nó cũng đéo hay ho cho mấy. Xã hội phát triển khi có đấu tranh, có quan điểm đa chiều, dám nhìn thẳng vào thực tế. Tao mới đưa ra quan điểm của t m đã vội cho nó là hạ đẳng thì m đúng là hạ đẳng thật.
vnproman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baolongblog Hình như thánh sịp vàng có nói: "Đừng cãi với những thằng ngu vì chúng nó rất đông".
baolongblog
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnproman Chuẩn cmnr, tao thấy fan táo rất đông và hung hãn đó :v Lại còn xem câu nói của thằng ất ơ nào làm kim chỉ nam đem ra tranh luận với tao, buồn cười vãi.
Vô động tinh tế là phải khen táo , cho dù táo hư táo thối cũng ráng mà khen.
Mình dùng apple watch, và iPhone (máy phụ). Nhưng cũng đủ cảm nhận độ tinh tế và tỉ mỉ của Apple...

Vừa mua cái ốp lưng của Apple, lại 1 lần nữa thấy cái chất trong đó.

Bài viết này của Long khá hay.
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Icon settings bánh răng vẫn chưa xoay bên ngoài màn hình.
Thiết kế rất hoàn mĩ ngoại trừ chỗ cắm chuột magic mouse 2, cắm bút apple pencil 1, ốp pin dự phòng, cam lồi, bla bla (chia sẻ từ người dùng mac, ip, ipad nhé)
Cười ra nước mắt
Mình phải cố yêu mấy lần androi để quên ios nhưng nói thật là android ngon hay tốt nhưng nó là cho nhiều đối tượng nên mình quay về với ios do nó chỉn chu. Vậy thôi. Đừng chém mình vì android vẫn rất tốt.
Hồi đó mình không đọc được bài này, giờ có người share nên mình mới đọc và thấy quả thực Apple tỉ mỉ đáng kinh ngạc:
- Nắp đậy AirPods lúc nào cũng hở 1 khoảng 0.62mm đủ cho bụi lọt vào tai nghe một cách tinh tế nhất.
- Khoảng cách 2 cổng USB -C trên Macbook luôn cách nhau 1 khoảng 3mm để chỉ có mấy cái dongle và adapter của apple cắm cạnh nhau là vừa, cắm hàng ngoài vào là cấn không cắm được.
- Cục nhựa ở mặt đít máy macbook luôn giúp nâng máy cách mặt bàn 1 khoảng 0.7mm, vừa bằng khít 1 hạt cát giúp bạn đẩy máy trên mặt bàn thì máy sẽ được trầy 1 cách hoàn hảo..
Anh em còn chi tiết nào nữa liệt kê giúp nhé.
Tet21: Hay lắm cho cái bánh tét
Sạc magsafe nữa, chắc cái đó ko còn là tiểu tiết nên ko thấy nhắc.
Ngoài ra ai còn nhớ mấy chi tiết của iphone đời đầu: xoay ngang nó tự xoay, jack 3.5mm có lổ to phủ cả đầu làm cho cảm giác cắm chắc nịt ko bị lỏng lẽo đang nghe nhạc lỡ đụng và đầu dây là kêu kẹt kẹt điển hình của mấy đầu cắm 3.5mm sony lúc bấy giờ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019