[Infographic] Những công trình kiến trúc bằng gạch hoành tráng nhất thế giới

BaroTo
25/10/2014 4:45Phản hồi: 41
[Infographic] Những công trình kiến trúc bằng gạch hoành tráng nhất thế giới
header-nhung toa nha bang gach lon nhat the gioi.jpg

Niềm đam mê của con người với những tòa nhà, những công trình kiến trúc rất phong phú và đa dạng. Trong xây dựng, gạch là loại vật liệu không thể thiếu. Gạch có thể được tìm thấy ở các thị trấn và các thành phố ở hầu khắp các nơi trên thế giới. Toàn bộ nền văn hóa, hệ thống kiến trúc đều thể hiện qua những lớp gạch của các công trình nguy nga, tráng lệ. Đôi khi là một đống đổ nát, hoang tàn nhưng lại chứa đựng những ý nghĩa sâu sắc. Infographic duới đây giới thiệu một số công trình kiến trúc bằng gạch lớn nhất thế giới.

[Submit] nhung toa nha bang gach lon nhat tren the gioi.jpg

Nguồn: visual.ly
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko thấy nhà thờ đức bà 😁
thuhoanf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sy095 VN mình không có những công trình lớn nổi tiếng, nhưng những công trình có kỹ thuật khó, tinh xảo thì phải kể đến những tháp Tràm ở miền Trung hay nhà thờ Đá ở Phát Diệm. Đặc biệt nhà thờ Đá, ở đó mới thấy bàn tay khéo léo, tài năng của người Việt mình.
@baocongxuan Mình chịu bạn luôn, xin bạn hãy đọc hết cmt của bạn ấy rồi hãy phán. Còn nếu bạn vẫn đồng tình, với cách ăn nói của bạn ấy thì mình xin tặng bạn 1 viên gạch.
lamgiaukhovl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lâm Hòa Văn Thực tế thì nhà thờ Đức Bà do người Pháp thiết kế người mình xây dựng.Nó chỉ hoành tráng với đất nước mình thôi chứ so với thế giới ko khác gì so Kiến với Voi.Hãy chấp nhận nhục nhã là đất nước mình nó như thế vậy mà phấn đấu vươn lên.Người ta nói đúng mà nhiều người lồng lộn lên ghê.Không cảm thấy hổ thẹn không bao giờ khá lên được.
sphi6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hybrid Gs ừa tiếc nhỉ
Vô tinhte.com mà comment tào lao là đủ gạch xây nhà hoành tráng hơn mấy cái biệt thự trên:p:p:p
nhìn đẹp lắm Mod
Đây chỉ là những công trình mang vẻ đẹp của gạch thôi. Còn nói về công trình kết cấu gạch vĩ đại nhất thì phải kể đến Vạn lý trường thành, còn tòa nhà chỉ xây gạch cao nhất thì phải là monadnock building ở Chicago.
@Hiepsitemple Cái vạn lý trường thành chỉ là cái thành bằng đá, có chăng nó đồ sợ vì nò dài tốn công tốn sức. Kiểu như Kỷ lục guiness ổ bánh mì dày nhất thế giới chứ có gì đặc biệt, huyền bí và kỹ thuật của Kim Tự Tháp Ai Cập.
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@Hiepsitemple Có cùng suy nghĩ với bạn. Toà nhà chỉ xây bằng gạch cao nhất mình không rõ có phải là Monadnock building không, nhưng theo mình biết thì Chrysle building vẫn được xếp là the tallest brick building in the world.
@Hiepsitemple Vạn lý trường thành xây bằng gạch ???
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T Xây bằng gạch không nung và đá nhé bạn. bạn xem video ở đây nhé
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ongnooii Cảm ơn bạn nhé. Monadnock buiding là nhà xây gạch hoàn toàn gạch chịu lực bạn nhé. Còn Chrysle Building có sử dụng gạch để chịu lực nhưng mà vẫn sử dụng bê tông và thép nhé bạn
mình xin góp 1 viên gạch cho bác thớt vì font chữ trên bài quá nhỏ @@ Em đọc trên cái Mac retina 5K mà muốn lòi mắt các bác ợ TT
(đùa thôi em chưa muốn xây nhà ạ, dù sao cũng thank thớt nhưng mong thớt chú ý lần sau)
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào thấy chữ nhỏ thì kích vào hình là phóng to ra, hình size to đấy
không bằng cái biệt thự bằng gạch ở nhà em =))))))
Chữ nhỏ đọc muốn lòi 2 con mắt ra 😕
Không thấy dinh thự ông Trần Văn Truyền
Có nhiều người chỉ sử dụng smart phone chỉ để nghe gọi và chơi game nên đâu cần kéo thả cóp dán. Sự sang trọng, tinh tế và bấm mỗi nút giữa thì họ đã cho là tiện lợi rồi.

Về tiện ích tiện dụng thì SS là vô dịch không chỉ những chức năng râu ria để vọc mà có rất nhiều chi tiết nhỏ nhưng rất tiện lợi và rất hay. Có điều là vì can thiệp quá nhiều mình dùng S2 hay bị đơ là nhược điểm đánh ghét nhất của sam.
TungPig
CAO CẤP
9 năm
@phongthan0781 nhầm chuồng bác ơi
duonganh1405
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongthan0781 Đang nói về các công trình của thế giới thì bạn vào đây nâng cao quan điểm về điện thoại??? Ý bạn là SS mới là công trình vĩ đại của thế giới chăng?
neoquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongthan0781 KLQ
(không liên quan)
còn nhiều cái chưa biết 😁
"Những công trình kiến trúc bằng gạch hoành tráng nhất thế giới" viết bằng cỡ chữ nhỏ nhất thế giới

phóng ra thì lại choáng hết 😃 Nói chung chọc cho vui thôi.
vinhan73
TÍCH CỰC
9 năm
Mình không muốn chuyện bé xé ra to !!! Chỉ là giới thiệu cái hay cái đẹp của xứ ng ta. Đừng vì 1 ngòi nổ tự ái đâu đó trong ta mà tự cấu xé nhau các thánh ơi. Dân tộc vietnam bị đô hộ suốt thì lấy tiền tài đâu ra mà xây cái hay cái đẹp ??? Thân phận thống khổ của chúng ta bên các thằng bự là vậy !! Các thánh nên biến đau thương thành chiến công nhé !!! Hãy viết ra những luận cương cho đất nước ấy - như Trần Phú ây ..

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
lamgiaukhovl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhan73 Tại sao có nhiều quốc gia trên thế giới không bị đô hộ mà toàn đi đánh nước khác?
Tại sao có nhiều quốc gia toàn bị nước khác đánh hoặc thậm chí bị xóa sổ?
ủa ,không có tháp chàm Po Nagar à
Việt Nam đầy.
tkien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà của Kenny Sang
Còn "Cái lò gạch" sinh ra Chí Phèo thì sao nhỉ

Châu việt Hùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế