Những cột mốc quan trọng của máy tính Mac trong chặng đường 30 năm qua

Duy Luân
24/1/2014 15:9Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win là đồ bỏ hả ,đúng là tội nghiệp cho mấy chú cuồng táo này. Nhìn lại thực tế đi cưng... ở trên núi mới xuống hả... Thực tế thì cộng đồng mac cũng chỉ là thiểu số so với win, ở đó mà cuồng...
@hoatrangster win với mac đều có điểm yếu mạnh như nhau,nhưng ai có nhiều tiền thì người ta chắc chắn sẽ mua 1 con máy mac,có mấy chú ít tiền mới so đo đong đếm từng đồng kêu mua máy mac là lãng phí,buồn cười quá đấy ˆˆ,cứ mua và dùng đi đã rồi hãy nói chuyện ˆˆ
Các bác "gửi cho mình", "cho mình địa chỉ đến lấy"...xem lại xem não có vấn đề không nhé. Em bỏ tiền để mua vui, làm vậy đâu có vui. Bác nào còn điệp khúc này thì im giùm vì em không nói chuyện với loại không có não.

Kịch bản chi tiết thế này (em nói trước là hơi nghiêm túc) - Dự tính tên clip là "Kiểm tra độ bền sản phẩm Apple bằng mặt người" hoặc "Tình yêu của fan Apple ở VN"

1/Các bác làm giấy bãi nại hoặc miễn trách nhiệm cho em nếu lỡ mai bác có bị viêm sọ não hay sắp xương mặt toàn bộ. Mình không muốn sau khi phang cái mac vào mặt các bác thì gia đình các bác kiếm mình thưa kiện linh tinh vì cái ngu dốt và ấu trĩ của người thân mình. Hôm mình phang cái Mac vào mặt các bác thì mình sẽ kêu CA đến làm chứng luôn.

2/Các bác cho mình tên/địa chỉ/số cmnd/chức vụ/công ty nào để mình làm cái bảng treo lên cổ các bác (khi em phang thì các bác xin phép cho em trói tay trói chân phòng khi giờ cuối các bác đôỉ ý). Cái này: 1. Để quay lai và để người nhà các bác nhận diện các bác sau sự kiện; 2. Để em xét duyệt vì em chỉ dành cho người thực sự đẳng cấp và có tiền.

3/Sự kiên này sẽ được đưa lên các báo mạng mình quen biết và youtube để câu view.

Sau sự kiện này em và các bác sẽ nổi tiếng theo 2 hướng khác nhau. Tuy nhiên em nghĩ là 60tr rất đáng với em: được đập bể mặt một thằng cho vui, bêu rếu nó trên mạng mà không bị trách nhiệm hình sự. Ngược lại "cái mặt/hàm răng" của các bác cũng đáng với các Mac (mới 100%) em đập vào mặt bác xong đưa cho bác.

PS. khi đi nhớ đi cùng người nhà để còn có ngừoi đưa về.
@brightsea2001 Muốn có 1&2 thì phải có gan xác định thời gian thực hiện, nói khơi khơi thì tới đâu ? Chốt hạ 1 câu khi nào thực hiện thì chú mất gì ? Éo dám làm thì nói anh sẽ bỏ qua chứ đem chó ra làm bia đỡ, anh ếo hạ mình với chúng nó, nên anh cũng cho chó ra chơi với chó của chú. Giờ chỉ có chú với anh ngan hàng mà nói với nhau. Anh thì éo ngán thằng nào chửi to vì anh biết chúng nó vốn nhát hơn cáy, hả miệng mắc quai nên đem chó mèo ra ám chỉ hòng làm nhụt chí người khác mà kiếm đường lui. Không may là anh lại thích sấn tới, gọi anh là gì anh éo care nhưng anh là anh muốn con Mac Pro mới max option đập vào mặt. Còn vụ xét tuyển chẳng qua chú kiếm cớ mà chuồn êm, muốn để lâu cứt trâu thành bùn, ba cái trò này anh lạ gì. Giờ dám khẳng định thời gian thực hiện thì anh sẵn sàng theo, còn không dám thì đừng quote bài anh làm gì mất time.
dùng cái gì cũng phải tìm hiểu kỹ, và thực tế là tôi cũng đã tìm hiểu kỹ , giờ có muốn chuyển qua mác cũng chẳng được, vì mác chẳng làm được gì cho các nhu cầu công việc giải trí của tôi, nên đừng có đem cái lý do tiền bạc ra đây. 1 thực tế là những người cuồng táo cứ nghĩ mình dùng táo là giàu, là đẳng cấp, thật quá là ngu ngốc.
@hoatrangster vầng,còn những ai xài máy win thì thấy người ta xài máy táo lại kêu là cuồng,lãng phí là khoe của ,vậy ko là ghen vì táo đắt hơn thì là vì gì
chính mấy chú cuồng quá làm bọn anh ngứa mắt đấy, ra đường gặp mấy thằng đầu xanh đầu đỏ cầm cái iphone ,tưởng là học thức lắm hả...
1 cái rất đơn giản thôi mà không thể xài mác
http://heaveniphone.com/threads/129617-idm-tren-mac-os.html
@hoatrangster đấy là chú ko xài được chứ có phải mac ko có phần mềm download đâu?
iphone đứng đầu ở usa và japan đấy,2 trong 3 nước giàu nhất thế giới,dân 2 nước đó học thức thì chú xách dép
Thấy toàn là thầy cải và thầy phán cả. Chắc vậy nên Việt Nam nhiều Trạng...cần học thêm lịch sử phát triển của Mac, Mic, Cad, Cam... Vài bữa bên google thống trị... Chắc lại quay lại chê thằng Mic, Mac...mà hóa ra thằng Việt mình nó chưa bằng thằng Mỹ, Nhật, Châu Âu, Trung Quốc...Tụi nó cười mình cũng phải mấy thầy ạ!
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@duĩnh Tự nhiên bị trò này phán mọi người thành thầy. Thôi nhận thầy luôn cho vui. Mà trò viết gì cao siêu quá thầy đọc hoài mà không hiểu. Quên ko phải thầy văn. Các thầy khác có cao kiến lý giải dùm với. Ko có ah, vậy trò này 0 điểm về chỗ.
Ký tên Ngô Bảo Châu
Nhiều loại thành phần muốn chứng tỏ vào đây tự xưng ta có trình độ , giàu, văn minh .... rồi họp , hội nghị .... Các bạn đừng cố nói với anh ta bởi thể loại này không có gì hết, thần kinh, tâm thần phân liệt nó biến anh ta thành người luôn hiểu rằng mình là nhân vật đó. Nếu có người đúng như hắn nói thì không ai rảnh thời gian vào tinhte để đôi co nhảm nhí, mà nhiều khi còn không có thời gian lên mạng vớ vẩn, nếu có cũng chỉ lướt ngang tin tức, thị trường và những điều cần quan tâm, chi tiết đã có nhân viên , trợ lý lo nếu là sếp.
Nếu có trình độ nghĩa là cái đầu đủ bản lĩnh để không thốt lên mấy lời kiểu như muốn đập vào mặt mày....bằng chính cái máy mà bọn mê muội tung hô, bởi họ cũng trải qua tuổi thơ với những câu nói nông nổi và bốc đồng như thế. Cái điềm tĩnh vầ cái đầu của những người có nhiều tiền nó khác với trẻ trâu rất nhiều.
Các bạn đừng tin vào sự quân tử của bọn tâm thần phân liệt vì nó sẽ chẳng bao giờ thực hiện điều đó bởi nó sẽ chửi rống lên rồi doạ đưa cái máy mac cho người có sức đập vào mặt bạn. Nếu điều này được tính đúng thì em có 20 người đủ sức khoẻ với cú đánh bằng mac pro chi phí khoảng 5000$ cho 1 người ,khoản còn dư em thu về cầm chắc 100.000$.
Chỉ sợ không đủ sức để đập vào mặt mấy người của em thôi. Về khoản bãi nại thì khỏi lo luôn , người của em đưa ra đừng nói gì đập 1cái , nói 10 cái thì có vẻ ngoa chứ em sợ họ mà đến chỗ event gì đó họ tự bảo tặng ban thêm 2 phát nữa luôn.
Xin chân thành cảm ơn những lòi bạn nói về mình!!!
P/s em mua sẵn cái máy cho người nào đập với đầy đủ tài khoản tại ngân hàng Việt Nam và 1 số ít tài khoản của bọn đế quốc. Chỉ việc mở và bỏ vào thôi. Hù " cao " hả
@brightsea2001 TỰ nhân mình là .... yên tâm tôi không còn trẻ như bạn. Bản thân tôi đã từng như bạn vì vậy tôi thật khó nói với bạn để bạn hiểu bởi hiện giờ tôi cũng không biết phải nói sao để những đứa con trẻ không bốc đồng sốc nổi. Thanks bạn đã quan tâm.
Nếu bạn tôi hẳn bạn đã không như thế..
athysirus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác cứ cải nhau ầm ầm 😁, thích cái gì thì mua cái đấy, tiền trao thì cháo mút, nhà sản xuất nó hơn mình mấy cái đầu chứ ở đó mà chém gió :D, em là Dev nên cái nào phục vụ tốt công việc thì xài thôi 😃, cứ làm Android + WP thì Windows mà chiến đấu, làm iOS thì Mac 😃.
p/s: ko có gì là hoàn hảo cả, được cái này thì mất cái kia thôi, nói chung lợi cái gì thì xài cái đó :rolleyes:
Cột mốc quan trọng nhất là cách đây 4 tháng mình mua được 1 con MacBook Pro hơn 20 củ, rồi quan trọng thứ 2 là mất gần 3 triệu đi thay màn hình, Apple Care không chịu bảo hành mà bắt phải mua màn hình kèm theo cả cái khay chứa màn hình và số tiền báo là 11tr nên phải mua ở ngoài - số đen, tự nhiên nó đen thui, cháy màn hình. Chắc số đen, mua phải 1 con máy lỗi trong vô số con máy tốt =))
Hôm nay đến cửa hàng Apple đang muốn mua chiếc này để ở phòng bếp để xem youtube. vậy mọi người cho ý kiến có nên mua ko image.jpg image.jpg image.jpg
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
@Tuannewzealand Đẹp tuyệt vời 😁 nhưng vẫn thích iMac 27, khỏi phải mua thêm màn hình, chuột/trackpad, bàn phím :D
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
10 năm
gửi mấy bác xem cho chi tiết. Em chụp màn hình, rồi cắt ghép lại. 1987 năm em chào đời ;) 1425535_10202999361970134_2029739345_n.jpg
có 1 điều mà có thể các bác chưa bít đó là chiếc máy tính đầu tiên của Apple,được SJ đặt tên theo tên của con gái ông ấy😃
Giờ sinh viên nghèo hèn chưa có tiền mua đồ Apple, sau này đi làm sẽ cố gắng mua 1 cái tặng phụ huynh chơi 😁
1993 thì Steve Jobs vẫn chưa về với mái nhà Apple đâu @Duy Luân
k có tiền mua mac
chỉ mua lap thong thường rồi về hackintosh dùng :3
cho em hỏi chút: Hiện tại em đang dùng iPad mini có cập nhật iOS 7. Hôm nay em cài đặt mật khẩu có dùng Tiếng Việt, sau đó em vô iPad, em gõ mật khẩu thì lại không dùng Tiếng Việt được nữa 😔
Thế là tại sao ạ, chỉ em vơi :'(
hêhe h mới piết đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019