Những điểm cần lưu ý khi đi mua MacBook cũ, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
20/8/2017 11:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungtomtest
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết bàn phím nào cắm ngoài (ngoài trừ apple) mà gõ ngon như Macbook không (mỏng, gõ nhẹ, êm)???
aida
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua từ xa nên không test được, mua của Nhật Huy mobile, không biết chất lượng thế nào!
@aida
em cũng định mua
Mấy tiệm hay tráo con óc ngoài ae để ý, 100k 1con nen hay tráo hàng dỏm , bên trong kiểm tra luon lúc chưa thanh toán tiền , ram va ssd hay tráo lắm
@phucluong0987 Ốc kiểm tra thế nào vậy bác? Mình không hay đi sửa tiệm ngoài nên không rõ lắm, toàn chui vô mấy chỗ bảo hành chính hãng Apple thôi.
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phucluong0987 Mình tưởng mba nó hàn ram dính chặt vô thi sao ma tráo
Batrung2017
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi xài acer i5 còn bền hơn không nhớ mấy năm chỉ nhớ mua từ lúc chơi game Tlbb còn hot là chủ yếu cày chạy 4acc cùng lúc và chạy autocad 3d max cho công việc. Tới giờ bỏ game rồi mà còn chạy tốt.
Nói chung của bền tại người.
skullofanh
TÍCH CỰC
7 năm
Có điều kiện thì mua máy mới, khong thì kiếm máy xài windown hợp túi tiền trước, làm kiếm thêm sau này rồi mua đồ mới. Chứ hiện trạng bây giờ người bán ai cung bảo zin 100%, bao thợ test này nọ đủ kiểu, hàng thì đẹp mà giá rẻ gấp đôi thậm chí rẻ hon nữa, ai cũng noi canh sale nên giá rẻ, thử hỏi biết bao nhiu người bán cũng nói thế, vậy nước nhập khẩu nó sale cả nước nên mới đủ cho người việt canh sale mà mua về bán quá trời như hiện tại chắc. Tốt nhất lúc nào cũng nhớ câu thần chú "tiền nào của đó" 😁
HNC001
TÍCH CỰC
7 năm
@skullofanh Macbook chỗ nào bán rẻ gấp đôi chỉ mình với. Giá đó mình cũng liều mình mua.
skullofanh
TÍCH CỰC
7 năm
@HNC001 lên mạng search đi, nhìu lắm...
7lov3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HNC001 Giá rẻ mà "Gấp đôi" thì ai dám mua. Rẻ hơn một nửa thì mua ông ơi
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bàn phím gõ ko êm, để ý kỹ màn hình, tháo đít xem main. Nhất là màn hình, thay giá khá chát nên ae mua máy mới cho lành
Máy mình mua năm 2012, đời late 2011. Đã 5 năm nhưng chưa bao giờ hỏng hóc hay có trục trặc gì. Đợt vừa rồi thay ổ SSD giờ chạy còn sướng hơn nữa. Hàng apple bền đúng nghĩa.
Mình đây sài con MBP 17 inch 2010 tới h vẫn không lỗi lầm gì mặc dù rơi mấy lần móp ở góc. Tính đến giờ chỉ mở máy để vệ sinh với thay cái hdd thành ssd chạy rầm rầm 😆))
Mình mới mua asus ux410.. cấu hình ngon core i5 nhẹ như macbook 16tr 😃
@bkavhoang Biết con này, xấu quá... Build cũng không ngon nữa.

Nói chung thì cấu hình thì Mac tuổi gì mà so với Win 😁
Luân Cù
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đánh dấu, thanks bạn
Tks Duy Luân về bài viết, mình cũng đang xài macbook pro 2011 đây và đến giờ vẫn chạy rất tốt 😃 nếu được lựa chọn mua thêm lap khi kinh phí đủ mình sẽ tiếp tục mua macbook 😃
Nghe mọi người nói mà em thèm quá, em dùng HP từ 2014 đến giờ vẫn ngon, không biết có dùng được đến 2024 không nữa
@ptvd1994 Ngon khỉ,lag thấy pà nội
@huyits ý bác là máy HP lag hay Macbook lag ạ ? máy em i7 3610QM 4 lõi 8 luồng, card rời gt630, ram 16gb chạy chẳng lag tí nào
@huyits ý bác là máy HP lag hay Macbook lag ạ ? máy em i7 3610QM 4 lõi 8 luồng, card rời gt630, ram 16gb chạy chẳng lag tí nào
TinyVu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kiểm tra tình trạng pin bằng coconut Battery
http://www.coconut-flavour.com/coconutbattery/

Kiểm tra độ chai: nhìn design capacity để xem pin còn sạc được bao nhiêu so với pin mới
Nhìn Manufacture date của máy (macbook) so với pin, nếu 2 ngày này cách nhau khoảng <2 tháng thì pin khả năng lớn là chưa thay, pin zin theo máy. 2 ngày này mà cách xa nhau mút chỉ thì máy đã thay pin
75109
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cũng đang phân vân mua con Pro cũ hay air mới. Con lap giờ ì ạch quá 😔.
Bác Duy Luân mà để địa chỉ nào uy tín mua đồ cũ cái là e phóng tới đó liền. Hihi
uralus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình bị bóc lớp phản quang trên macbook pro early 2015 & pro non touch 2016 của bà chị mà ngại mang đi thay quá. Vì ở Quảng Ninh chẳng kiếm được chỗ nào uy tín để sửa cả. Hic hic
TinyVu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uralus Lỗi này Apple thay màn hình miễn phí dù hết bảo hành. Google đi bạn
@uralus 2016 vẫn bị tróc hả bạn? cho mình xem ảnh bị lớp phản quang được không?
uralus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sr_9x
2016 chị em đang dùng ko hiểu sao lại bị như thế. Còn con của em early 2015 dính trấu như hình ah.
@Sr_9x Tróc thì bắt Apple thay ngay
lhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
con hp 8730w của mình chạy bao nhiêu năm rồi ko thèm hỏng.mấy con các bác nói mới có 2008-2009 ăn nhằm gì
truicon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đg dùng con macpro mid 2010 vẫn ngon chỉ nâng cấp mỗi cái ổ ssd thôi, vì nhu cầu của mình đọc báo và xem phim thôi. Có tiền chắc cũng phải lên đời cho em nó thôi.
Giờ này mà còn đòi sang chảnh bằng macbook.

Sang chảnh phải dùng Surface Book nhé.
"Perform extended testing" chạy khoảng bao lâu nhỉ :rolleyes:
Sao bàn phím em trên hình phím space lạ thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019