Những điểm đáng chú ý ở Sony Xperia Z Ultra

Trung Dt
1/7/2013 15:4Phản hồi: 244
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dobuoito
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn màn hình này thì ko thể đẹp bằng one rồi,hơn nữa sony các dev hỗ trợ kém lắm.dùng chán lắm
@dobuoito 2 con để cạnh có mù màu mới nói màn One đẹp hơn
@dobuoito bác có cuồng thì cuồng vừa vừa thôi bác ạ,nhìn trên ảnh rõ ràng là góc cạnh và màu sắc của one xách dép cho Z ultra
solid0207
TÍCH CỰC
11 năm
@dobuoito nhìn review thì rõ ràng là đẹp hơn One mà???? Dev cho xperia cũng ko ít đâu
E này ngã ngựa với e Note 2 thôi, tính tiện dụng kg ổn rồi... Note 3 chưa ra nên chưa chém đc 😃
khoaku
ĐẠI BÀNG
11 năm
@superspam Mình cũng chưa tìm ra được tiện ích nào trên note mà zu ko có??? nên dùng từ "thua xa" ko ổn đâu bác😃 à bác đừng ví dụ các tiện ích "spam" của ss nha, cái nào có ích thì liệt kê ra, vì theo mình biết thì các tiện ích của ss thì 10 cái chỉ có 1 cái xài được, còn lại 9 cái là để show hàng chơi thôi
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoaku SamSung có nhiều cái tiện ích tuy nhỏ nhặt nhưng mà rất hửu ích ( cũng nhiều ứng dụng rác ko bàn tới ), Sony thì giống với giao diện gốc android hơn và tập trung nhiều vào giải trí và xem film. Hy vọng Sony sẽ cải tiến cho các ứng dụng smart hơn 😃
@sieu_nhan ZU cũng chạy đa nhiệm đc mà, mình từng coi 1 review nói về khả năng chạy đa nhiệm của ZU, với chip mạnh như vậy ko chạy đa nhiệm đc thì vứt cống cho rồi
@sieu_nhan vậy người xài note 2 thường chạy nhứng app j ? appbaats kì j hả bạn???
H4TLove
TÍCH CỰC
11 năm
Máy ảnh ko có led...hic...
rất mong chờ em nó.
mxong bài này mới biết về sạc hút nam châm như vậy.
Quá tuyệt.cho một tháng 9. Rất sôi nổi đây.
con này quá đẹp chỉ có hạt sạn là thiếu cái đèn flash, em cũng chả hiểu mấy ông thiết kế nghĩ sao mà loại nó ra , đi chơi ban đêm chụp nhiễu không thì cũng chả bằng em 5m có đèn .
chatnever
TÍCH CỰC
11 năm
Tuyệt đẹp, nhưng to quá, Tây nó dùng thì được, người Việt Nam với Châu Á nói chung thì chắc bất tiện lắm đây. Theo mình thì cứ 5 inch viền mỏng là OK rồi.
Ngon như To và Méc 😁

Anh em mua con này nên kết hợp với phụ kiện sau cho lịch lãm nhá :p
đẹp quá, chip s800@@
Nghe cái đánh giá và một số hình ảnh thì kết rồi đấy, nhưng có lẽ cố gắng đợi để cái giá nó xuống khoảng 12-15 thì còn cố gắng chứ 18-20 thì căng quá
uycuong
TÍCH CỰC
11 năm
Mua cái tai nghe shb 52 thì cần gì úp dép lên mặt, có đk cũng đổi em Z lấy e này
GIÁ của Sony và BB hơi cao. Nhưng Sony sau 1 thời gian tụt giá thê thảm đó làm cảm nhận riêng của mình. Hóng cái màn hình mới này, chứ màn em Z công nghệ Bra gì gì ấy nhưng quá tệ, HTC làm tốt ở mảng này, màn rất đẹp😃
@smile_nice90 màn hình super LCD 3 của HTC ONE là do Sony nghiên cứu và sản xuất sau đó bán cho HTC đấy mà ko hiểu sao Sony Mobile lại ko dùng mà dùng TFT củ kỹ nữa
To quá dùng bất tiện , tầm 5 inck là vừa .
Có thể họ chiếu của mình loại bé hoặc của VN nó bé thế co 8.7 cm. 9cm vẫn vừa túi áo 😃
Nhìn có vẻ hơi thô, kích thước màn hình lớn thế giá sony thu nhỏ các viền tới mcs thấp nhất, bo tròn cạch 1 chút cho đỡ cấn, khó chịu có khi như thế máy sẽ gọn gàng đẹp hơn

Sent from my IM-A840SP using Tinhte.vn
@powenramp hình như bác này không đọc bài, người trên tay đã nói máy cầm không hề bị cấn vì viền đã được vát cong
18tr thì sony tự giới hạn số lượng bán rồi
Đep quá, rất đáng để các cụ mợ nhiều xiền đầu tư...
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony mình thấy thiết kế rất đẹp và sang trọng, nhưng để mà đánh giá tính năng smart trên điện thoại thì chưa đuổi được dòng Note của Samsung.
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mốt bi giờ là úp dép. Ai ko có dép lo mà kiếm 1 cái cho bằng chị bằng em nhé.
junky3
TÍCH CỰC
11 năm
Xperia Z nhìn thật quá nản, mình cầm trên tay 2 phút là bye liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019