Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những điểm mới đáng chú ý trong HTC Sense 7: widget thông minh, chỉnh theme, thanh điều hướng...

Duy Luân
12/3/2015 0:14Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn hình thì khó biết lắm bác ơi, ra tiệm cầm thử thì thấy m8 đẹp hơn ở mọi cái , m8 mà thay cái cam ultra bằng cam của z2, làm thanh điều hướng như ss thì perfect, mà tiếc là hiện giờ chỉ thấy mổi cái ip 6+ là hoàn hảo như ý mình thôi
one max thì chỉ xem ở tiệm thôi chứ chưa xài nên mần gì biết ra sao, nhưng m7 mình xài ngoài trời thấy vẫn tốt thì chả biết con max bị cái gì, đi trời nắng gắt thì ít móc smartphone ra xài nên cũng đừng lo vụ này quá, trừ khi bác dân công trình, đen đúa quen rồi
ra tiệm thì đám bán hàng kệ nó, chỉ hỏi nó coi màu nào đẹp hơn, bảo hành,khuyến mãi ra sao, còn chọn máy thì đừng nghe tụi này
1520 lên win10 cũng thấy có tương lai lắm, nhưng chú nào hay xài app chùa nhiều thì ko bằng được android với ios(app, game free đủ dùng cũng nhiều chứ ko phải ko có, ko đa dạng thôi), pin ,cam với màn con 1520 thì khỏi nói.
hồi trước đi coi máy cũng thích con này nhưng lúc đó mới lên 8.1 , 930 thì đẹp nhưng so với m7 thì ko hứng thú hơn bao nhiêu
trungnthut
TÍCH CỰC
9 năm
Ba cái tab tiêu thụ pin này từ các version trước vẫn có mà thớt.
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài Sense quen, mới dùng thêm iOS, thấy ức chế cực kỳ với cái dial pad của iOS.
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
Hở 2,5 ly gan bằng nửa con iphone 6 cơ à
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
lần sau thay đt chắc chăn sẽ quay về iphone...ko dám mạo hiểm với bất kể hãng đt nào nữa từ htc ,sam sung ,lg ,sony....(so ny thi minh ko bít dù sao nó cũng la thương hiệu chất lượng) chỉ là mình ko muôn mạo hiểm nữa...
@xxvideoxx Cám ơn bác đã tránh xa HTC nhà em, em đội ơn luôn :eek::eek::eek:
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Bây giờ bạn có ở sài gòn ko, ra ngoài cầm so với cây iphone 6 plus hay gì của bạn cho xem, ở ngoài đường cũng thấy được luôn ,dù màn hình nó ko đẹp như ip6 plus nhưng ngoài trời xem vô tư nhé .xài qua cả các hãng nên biết thế nào. Ip6 plus thì ngon nhưng giá cao so với mấy em này .
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@wtf9999 Thôi bạn ạ. Chấm dứt cái việc này đi.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@vietcad.77 ko ss lg là ke thu cua toi...chúc mừng htc vưa gia nhập...mỗi nokia và đặc biệt là iphone làm tôi thoả mãn gặp ai tôi cung khuyên họ mua iphone...đồ đien tử gia dụng tôi đều khuyên họ mua hàng nhật...có mấy nguoi tôi gặp nc đang có ý đinh mua tivi LG tôi đèu khuyên họ lên mua sony và họ đều nghe theo...vậy là cũng mất 1 số lượng tiêu thụ đáng kể rồi...còn chưa tính nhiu người cùng ôm hân như tôi thì lại khuyên bao nhiu người khác nữa...cái vụ điều hhà ss chị gái mình mua tặng mình nói ở trang 5 đó nó hỏng bảo hành 4 lần..3 lần là hỏng do điều hoà..lần thứ 4 la do thợ ki thuật bảo hành lân 3 ko vít chặt ốc dẫn đến cánh quạt rơi ra khi sử dụng..mình đc tặng ma mình thấy bực mình ko hai lòng...chị gái thi cảm thấy ay náy...tha đưa tiền mình làm con daikin thi ngon cmnr
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Cậu dùng cái gì thì mặc xác cạu. Tôi bảo châm dứt chuyện này mà sao lải nhải như nhạc vàng thế
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
tui o miên bắc mà....
@xxvideoxx đệt vậy sao ông kêu ra mai nguyên khi onng ở hải phòng ????
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@Ngọc.Dương ong pich lai tn nao toi noi mai nguyen cai
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
đừng trách nhưng người như chúng tôi cứ gặp bài của ss và lg là đều vào dìm hàng...gặp bài cua apple lại vào nâng bi...cái gì cũng có nguyên nhân của nó..chúng tôi đều đã tin tưởng sử dụng và ôm hân....
harlemynar
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cai tùy chỉnh theme có trên bản rom của các máy Lg, Samsung lâu rùi. So về tính năng thì các máy HTC của Đài loan ko so được với máy của các hãng Hàn Quốc rùi.
harlemynar
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kcatter Bạn nói đúng đó, tương lai của các smartphone android nằm ở các hãng Hàn Quốc và Trung Quốc thôi, ko đặt nhiều hy vọng lắm vào các hãng Đài Loan, Nhật Bản.
@harlemynar Nhật bản luôn là nước đi đầu về công nghệ nhưng chỉ phục vụ cho nội địa, Đài Loan hiện là nước chuyên sâu về công nghệ, họ luôn giải quyết vấn đề ở lõi chứ không phải bề mặt như các hãng Trung Quốc, còn Samsung, nhắc cho bạn nhớ họ xém đi theo vết xe đổ của BB và Nokia chỉ cho đến khi có những thông tin tích cực về S6 gần đây
@harlemynar Khả năng tùy biến của Sense 7 là mạnh mẽ nhất trong những tính năng đổi theme được tích hợp sẵn trên các thiết bị Android mà mình từng dùng qua. Với Sony bạn cũng có thể cài theme từ cộng đồng (thông qua Google Play) nhưng lại phải cài theo từng gói cố định chứ không thể chỉnh sửa những thành phần giao diện bên trong đó. LG, Samsung thì chỉ cung cấp sẵn một vài theme đơn giản và không cho chỉnh sửa gì thêm
mhaiueh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@asakid Đừng khinh thường Đài Loan. Asus là 1 ví dụ, tập trung vào phân khúc người dùng bình dân. HTC có thể ra hàng ko đẹp lung linh theo ý muốn của bạn, nhưng vẫn bán chạy, nó chỉ tập trung vào phân khúc người dùng nào đó mà nó muốn thôi
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
dùng one max cứ cãi lộn vs những con one khác @@ biết huukhai là ai ko? bác ấy bảo bác dùng hàng tàu hoặc chua dùng htc bao giờ đấy mà chê màn hình vs loa ngoài của htc =]]] one j 3tr mà nghe phê luôn nè.nghe nhạc Giáng tiên vs dương ngọc thái, quang lê luôn ...bác xem lại máy bác xem
đi trước không hẳn là thành công, bản HTC M9 vừa tùy chỉnh theme, vừa tùy chỉnh thanh điều hướng đã là bước cải thiện tốt dành cho người dùng rồi, bây giờ giao diện đơn giản hay cá tính, nhẹ nhàng hay mạnh mẽ đều là tùy vào bạn thôi - your choice, your life 😃
Chắc cũng gần bằng anh quảng bkav rồi LG,Sony đã cho tùy chỉnh 1 số thứ này lâu rồi nhá bác
@Bin&Ry Với Sony bạn cũng có thể cài theme từ cộng đồng (thông qua Google Play) nhưng lại phải cài theo từng gói cố định chứ không thể chỉnh sửa những thành phần giao diện bên trong đó. LG, Samsung thì chỉ cung cấp sẵn một vài theme đơn giản và không cho chỉnh sửa gì thêm <== đến M9 mới gọi là tùy biến hoàn toàn nhé, các hãng bác nói chỉ là cho dùng thử thôi, không được can thiệp sâu
M9 có cái HTC Themes dùng đổi giao diện có vẻ vui đây, chứ hoài cứ một cái giao diện mãi thì chán lắm
@Panorama thì bản Sense 7 được thay đổi themes toàn diện luôn mà, từ trong ra ngoài chứ không phải chỉ sơ sơ như mấy bản trước, có cả tùy chỉnh tạo theme riêng rồi share luôn
tò mò chương trình chỉnh sửa ảnh mới, nhìn có vẻ hay, không biết có dễ xài không nữa
@Hakaijuu giao diện của sense rất trực quan, bạn xài vài lần là wen thôi, dễ lắm, mà M9 thấy chụp hình khá đẹp, thay ống kính mới của toshiba có khác mà
Sense 7 giờ đang gây sốt cho người dùng HTC đó, người người nhà nhà đua nhau nâng cấp giao diện :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019