Những điểm mới đáng chú ý trong HTC Sense 7: widget thông minh, chỉnh theme, thanh điều hướng...

Duy Luân
12/3/2015 0:14Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baophucdoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giao diện HTC Sense nhìn đẹp và hiện đại 😃 Sense 7 nâng cấp thêm vài tính năng gần gũi với người dùng hơn.
Sense 7 rất đẹp, rất có thẩm mỹ. Font chữ của sense 7 cũng đẹp luôn. À mà đó là kiểu chữ gì vậy?😁
Cái ông Duy Luân này, đọc tiếng Anh thì sai be bét, yêu cầu là đọc cho chuẩn không thì đừng dùng từ tiếng Anh đi.

iCon thì cứ đọc kiểu "Ai kiênh", "recent" thì đọc thành "re sơn"...thua...
@xkurtx Em xin góp ý nhỏ ạ. Recent thì đúng rồi nhưng icon thì là /ˈaɪ.kɒn/.
Em xem trên cambridge dictionaries online. http://dictionary.cambridge.org/dictionary/british/icon
ngoc1414
TÍCH CỰC
9 năm
@fujimaru takagi phiên âm của bác kia chuẩn xác hơn, thực tế những âm /ɒn/ ở cuối ko phải trọng âm đều phát âm nhẹ và bị biến âm thành /ən/
@Duy Luân Theo mình thì Icon đọc là "ai kần"
recent "ri sần"

Kinh nghiệm riêng của mình thôi nhé: trong một từ, trọng âm thì sẽ đọc âm thanh ngang, các âm còn lại sẽ đọc theo âm huyền.

Ví dụ: impossible /ɪmˈpɒs.ɪ.bl̩/ đọc là " ìm po ssì bờ" => "po" trọng âm là âm thanh ngang, "ìm, ssì, bờ" không phải là trọng âm thì đều là âm huyền.

Tuy nhiên có thể do vùng miền nên tiếng Anh mỗi vùng khác nhau, không biết bác chê cách phát âm của bác đọc như thế nào? 😁 Và không chắc là tip này của mình chính xác hoàn toàn :D
@gauto988 Hai chữ kia trong clip mình đọc đúng mà, đâu có sai. Còn cái tips của bác thì mình thấy lạ, chưa dùng bao giờ :D
Android 5.0 Lollipop khi nào mới có e8
nhai_quan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình tải về flash rồi mọi thứ chạy rất mượt và ok, nhưng ko hiểu sao trình chơi nhạc có bài phát dc, có bài tuy chạy nhưng không có âm thanh
Cũng tàm tạm thôi
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cả họ M nhà htc lên L lun rồi. Dòng Z của sony sao lâu thế 😔
KJR
TÍCH CỰC
9 năm
Dạo này cứ có htc và sense là có cái bọn shịt gì gì đó nhảy vô um sùm. Mình rất lịch sự nhưng đọc những bài nâng ra mặt cực kỳ khó chịu.
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Launcher tốt nhất android. 😁
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Nói về Stock UI của các hãng thì cá nhân mình đánh giá cao nhất là TouchWiz của Samsung cùng MIUI, còn trung bình thì là của google, sony. Còn của HTC mình thấy hãng còn cố nhồi nhét khá nhiều thứ vào màn hình, nên hơi rối mắt.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@hoatongoc bạn nói ngược hả 😕. Touch Wiz là nhồi nhiều nhất, tới MIUI , còn Sense em thấy nó gần về như android gốc, xài nhìu khi thấy chán vì ko có cái để vọc nữa là 😕
@hoatongoc Vâng, em nghe nói ss vừa mới đơn giản hóa TW hết mức có thể, việc mà HTC đã làm với Sense từ lâu, hok biết là ai nhồi nhết ha bác 😆
À mà chắc bác cũng chưa xài Sense bao giờ 😁
Cai vien den o nam hinh van con, nhin no nhu the nao y,kieu dang thi bat mat nhu toi moi cai man hinh la hoi xau ti thoi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hanpihoon
TÍCH CỰC
9 năm
cái tuỳ biến thanh điều hướng hay quá ah,trước thấy nó hơi cùi,nhưng vao tay HTC thi nó đã thú vi hơn rất nhiều
Ờ đẹp nhể

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đọcc một hồi 4 page thì thấy fan HTC dễ thương + hiền nhất. Không nhảy tưng tưng lên như Ifan và Samfan 😁
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988
@Đức sẹo Vì cũng đang dùng One 😁 nên lời khen bao gồm cả mình 🆒
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
:eek:
Vãi thím...
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Android mua htc là sướng nhất!
So vs ss s6 có hơn đôi chút nhưng nếu cho mình chọn...sẽ chọn hát tê xê mờ 9 😆
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Tipping ="metxalu, post: 44522118, member: 617772"]Chia buồn vì bác mia phải one fake chứ em nói thật màn htc one ngang vs màn iphone. Hien thị ngoài trời chỉ thua nokia tý thôi đừng nói màn sam hay lg ở đây. Còn bạn nên tham khảo kĩ khi kẻo no gạch. Ý kiến riêng[/QUOTE]
Tôi đang dùng...hàng công ty mua ở thế giới d d...chả phải tham khảo hết...toàn loại ko dùng chém như đúng rồi...nếu ngon thế sao doanh số HTC nó lẹt đẹt....
mhaiueh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dù ngon thế nào nhưng sau thời gian sử dụng nhiều máy android. Rút ra kinh nghiệm là nó vẫn yếu so với Ios. Nhiều người bảo là vì nó ko đụng đến phần cứng nhiều. Ko rõ có phải không nhưng tương lai nếu ko cải thiện được chắc chuyển qua ios dùng.
@mhaiueh bác so sánh thế này như là so win với mac vậy, quen cái nào thì dùng cái đó thôi, cá nhân mình thấy Sense dễ dùng, dễ hiểu hơn, tùy biến giao diện tốt như vậy thì không có gì để phàn nàn cả 😃
mhaiueh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Boxtrolls Android nói chung xài hay trục trặc, mh cũng xài sense rồi, ko biết mọi người sao chứ mình thấy nó lag lag.ko đc mượt mà như ios.
@mhaiueh Mình xài M8 chưa bao giờ bị lag, bạn thử update phần mềm lại xem sao, mình thích giao diện phẳng của M9, trông nhẹ nhàng mà tinh tế, màu xanh dương nhìn cũng mát mắt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019