Những điểm Spotify không tốt bằng NhacCuaTui, Zing MP3

Duy Luân
13/3/2018 22:46Phản hồi: 284
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leon_1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không nên xài chùa nhiều quá. :rolleyes:
hsthpt
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ mod mà mình mới biết vụ NCT hợp tác Mobifone đó. Cảm ơn mod nhiều
Cái app nghe nhạc Spotify eq cùi bắp vãi...cầm tai xịn hơn 5 củ mà phải nghe = cái app cùi đúng thảm cmn họa
Nói chung là dẹp.
ComAbu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@deptrainhatTT Bạn so sánh chất âm thế nào với trình nghe mặc định của zing, nct qua cái tai nghe đó?
@ComAbu bạn nghĩ thế nào khi không thể tải lossless để tận hưởng hết hiệu suất của tai nghe xin nếu nghe qua spotify?
@deptrainhatTT Bác có con tai nghe làm mình thèm và ngưỡng mộ phết,cơ mà bác nên tải nhạc 320 từ Spotify về điện thoại hoặc máy tính đương nhiên là phải kết hợp với một trình nghe nhạc đỉnh như Neutron hay Poweramp Pro thì mới đem lại trải nghiệm âm thanh hoàn chỉnh,chút ý kiến cá nhân đến bác nhé.^^
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Vừa tải về mà giờ ko login được, mạng cáp quang Viettel 😕
Tartarus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đọc nhiều chủ đề và bài viết so sánh Spotify với những dịch vụ stream nhạc khác (như Apple Music) nhưng chưa thấy ai so Spotify với Youtube bao giờ. Audio trên Youtube thường được nén codec AAC và Opus 128kbps nên về mặt lí thuyết cũng tương đương Spotify Free thôi. Trên những trang chuyên về codec, dân chuyên đưa ra lời khuyên là đừng nên tin vào những suy đoán cảm nhận thiếu căn cứ. Muốn test để so sánh thì thứ nhất phải có phần cứng (như loa) tốt cái đã; thứ hai là phải double-blind comparison tức là nghe cảm nhận bằng tai nhưng không được biết audio đang phát là codec gì, bitrate bao nhiêu hay của dịch vụ nào. Phải như vậy mới khách quan. Theo mình, những ý kiến so sánh vô thưởng vô phạt không ai kiểm chứng như vậy thì không đáng tin cậy.
@Tartarus Tương tự cho việc so Spot với SoundCloud haha
Chuyện gắn drm key sao lại cho là nhược điểm vậy? Nó rõ ràng là ưu điểm đáng hoan nghênh để góp phần làm nền âm nhạc phát triển cơ mà. Sao đến mod cũng coi thường bản quyền là sao
@AZwarrior Tiện ích cho bản thân trong phạm vi ko vi phạm pháp luật nước sở tại. Sống ảo chi mệt vậy.
@luanth Xin phép khinh thường nhưng người có tư tưởng như bạn
@AZwarrior Sống ảo vãi nồi. Sống ko phạm pháp thì đụng ông đụng cha ai đâu mà người ta khinh nhỉ. Vãi cả sống ảo thể hiện. Cái dòng mà làm màu kiểu này mình thấy toàn sống thật chả ra gì. Gặp nhiều.
đã gọi là nghe nhạc trả tiền rồi ông còn mong chép được bài đi đâu nữa :v
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
6 năm
Đang có Pre cả Sp, zing và nct. Sau vài ngày dùng chắc còn dùng mỗi nct và sp
Thiếu nhạc nhiều quá, search "người lạ ơi" cũng ko ra bản gốc, toàn bản cover.
Có bạn nào dùng Kugou nghe nhạc như mình không!! Nghe C-Pop K-Pop UK-US .... 😃

Spotify là oke rồi
vì lý do này mà mấy album mới của Mỹ Tâm chỉ có trên spotify kaka
nghe thử mấy bài nhạc nước ngoài trên Spotify thì thấy Spotify toàn nhạc kiểu gì ấy, như là bản phối khác với bản thường nghe, nghe thấy không thoải mái lắm
Vấn đề bản quyền với người việt hơi khó. Ngay cả ông lớn Microsoft cũng bị bẻ win dạo mà
Nhaccuatui xài ngon hơn! Hồi xửa hồi xưa xài VIP Member từ hồi còn trừ tiền bằng tài khoản điện thoại cơ 😁
vài bài tiếng trung của mình ko có 😔 spotify công nhận là hay nhưng những bài coverr mình thích thì ko thấy đâu hoặc dân mình tự hát up lên youtube :( có lẽ là chờ 1 thời gian nữa :(
Mới dạo đầu cơ mà. Nó có nhiều tiền thì mún giề chả được. Csn,nct hay nhạc số... sớm muộn giề cũng sex bán mình cho nó thôi. Tin tui đi. Giống như cool gate vậy. Mua rồi đẹp bỏ chứ hem thèm xài cho thoáng thui. Heheheh
Cài thử và xóa sau 5 phút dùng thử, ko bằng góc mp3 zing. Ko có lyrics sync như karaoke. Tù túng không cho nghe bảng xếp hạng. Nói chung không trả tiền là khỏi xài được gì.
NCT có Xmusic.
Tinh tế có 1 bài về "Apple Music Việt Nam" rồi
AD Cao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tqanvn chết rồi cụ ợ 😔
@tqanvn Không còn active nữa haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM