Những điều bạn cần làm ngay khi mua một chiếc máy tính Windows mới

Duy Luân
21/2/2015 23:20Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
Thợ cài win nên luôn có đủ bộ đi kèm, chiến đấu mọi lúc mọi nơi
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điều cần làm là bóc mấy cái tem intel hay ubuntu hay ... đi. Trông máy sẽ bớt rẻ tiền đi rất nhiều, tôn lên vẻ đẹp của máy nữa.
@Chaler.me Đúng rồi trời ơi mấy cái tem phát gớm, máy đang đẹp lung linh dán vào thấy gớm
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Bóc mấy cái team có mất bảo hành k bác??
@Duy Luân Mình toàn để lại cái tem chip để khoe hàng😃
Cảm ơn anh. Chuẩn bị mua
Những điều bạn cần làm ngay khi mua một chiếc máy tính Windows mới
=> Format toàn bộ ổ cứng và cài Ubuntu 😁
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích những bài viết của a Duy Luân. Rất hay và hữu dụng 😃
Việc đầu tiên của em là bật máy lên, dùng phần mềm đọc key windows bản quyền trên máy, sau đó download bản windows sạch tương ứng với key trên từ microsoft và format ổ cứng, cài lại cho nó sạch sẽ, nhẹ nhàng.
hồi đó mình để Windows Update tự cài và update cái driver của card màn hình, cái nó bị lỗi luôn @@ giờ rút kinh nghiệm lên site NVIDIA tải về vẫn tốt hơn 😁
dbt123
CAO CẤP
9 năm
cho mình hỏi khi ..... xong thì có thể bật dèfender lên ko?
Gates
TÍCH CỰC
9 năm
Công cụ của Windows chỉ có một chút không tiện là nó chỉ cho phép tạo image chứ không cho tạo clone. Còn lại thao tác là hết sức đơn giản, giao diện cũng vậy. Về độ an toàn, nó là công cụ tạo ảnh đĩa an toàn nhất chứ không phải "kém an toàn" đâu bạn. Không một trang web uy tín của nước ngoài nào dám nói công cụ liên quan hệ thống của Microsoft là kém an toàn hơn hãng thứ ba.

Mọi nhà sản xuất đều khuyên nên sử dụng các tools chính chủ của windows nếu nó liên quan đến hệ thống. Chẳng hạn như: Sao lưu và phụ hồi (Backups and restore), Chống phân mảnh đĩa (Defragment), chia và hợp nhất các ổ đĩa (shrink and Extended), kiểm tra đĩa,.....

Bạn không tìm hiểu kỹ mà nói như vậy làm các bạn không biết sẽ đắn đo rồi đi cài phần mềm tạo image bên thứ 3 nhiều tiềm ẩn (từ bên thứ 4, 5, 6,...).
Mình rất thích update windows, cứ mỗi lần cài lại windows và update là muốn chửi thề🆒🆒
cái máy tính trong ảnh của thớt là asus gì vậy ạ
Bài hay ! Đánh dấu lại
DAT141029
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái mình quan tâm là windows bản quyền. Vì đa phần máy tính windows là " lậu" . Phần mềm vì thế nó cũng " củ chuối"
vinataba331
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau khi mua máy thì bước đầu tiên là cài win sau đó tiến hành ..... 😁
actionboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Việc đầu tiên là mở máy lên.
Win thì lậu, Phần mềm diệt sâu bọ thì mất tiền mới ngon không thì nặng máy chả để làm j! Máy mới mua lúc nào chả nhanh, dọn rác làm cái gì.Nói chung là vớ vẩn.
chinech
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhảm - cài cho nhiều rồi ghót hay phục hồi cho lâu ! win8 lên win 8.1 mới cần update, các update nhỏ không cần thiết vì khi phục hồi lúc đó lại có bản update mới. các phần mềm thông dung cài mới đi cho nhanh. Nói chung chỉ cần bản windows mới nhất là xong !!!
Mình chỉ tin dùng kaspersky

Sent from my Surface pro 4th gen using ForumRunner.
Chỉnh 1 số cái nhỏ nhặt và tạo bản ghost sớm nhất có thể @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019