Những điều bạn cần làm ngay khi mua một chiếc máy tính Windows mới

Duy Luân
21/2/2015 23:20Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bước của mình như sau:
1. Xem anh bán hàng dùng dao lam r.ạch tem trên vở hộp và bắt đầu l.ột đ.ồ của em nó ra cho mình xem. Ô kê em sẽ rước em nó về làm vợ.
2. Đem em nó về nhà và tự cài đặt. Đọc sách hướng dẫn sử dụng và làm theo từ A-Z.
3. Cài phần mềm: chia một phân vùng 64Gb+100Mb đối với win7 (64Gb+300Mb với win 8 later) còn phân vùng thứ hai là phân vùng chứa dữ liệu.Cài driver cho máy với đĩa kèm theo hoặc chí ít phải kiếm được driver vào mạng.Kích hoạt và Update tất cả cái gì gọi là Update Security của Microsoft. và Update trình duyệt IE của Microsoft để tải driver nếu không có đĩa và trong Update của Microsoft không có.
4. Cài phần mềm SumatraPDF 3, WinRar bản quyền, 7Zip 9.20, PowerISO 4.3.
5. Cài Bitdefender Total Security bản mới nhất, dùng đt lên mạng tìm key về xài. (thông thường lúc nào cũng có 1 key xài được khoảng 300-200 ngày, hết lên xin tiếp)
6. Cài Multihasher 2.71 để xác nhận MD5 hay CRC32... của file .
7. Cài phần mềm máy ảo VitualBox, VMWare,..QEMU..
8.Tạo file VHD lưu ở phân vùng giữ liệu, chỉnh BCD boot, hoặc dùng máy ảo tùy vào mục đích sử dụng là gì mà định dạng kích cỡ cho file VHD.
9. Tạo các file VHD tuỳ vào mục đích sử dụng để phù hợp sau đó lưu một bản VHD vào ổ cứng gắn ngoài, khi nào xài nó hỏng file VHD trên máy thì copy xài tiếp.
10. Một ưu tiên cuối cùng là cài bất cứ phần mềm nào cũng phải cài nháp trên VHD và dùng các dịch vụ phân tích virus online có nhiều phần mềm diệt virus tham gia phân tích rồi mới xài.
11. Khoảng 2 ngày boot vào phần windows chính để cập nhật Bitdefender và quét một tí.
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình toàn làm ngược lại 😁
longlnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
cài VLC hay Klite codec để xem mọi định dạng :3
Klq nhưng mà các pro cho mình hỏi về commands shell với các bước tạo batch ạ ! Mình đang làm bài tập câu này nhưng mình không biết, mình lên hỏi a gồ nhưng không thấy. Pro nào biết giúp mình với ! Thanks ạ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019